NVIDIA Kal-El thực chất có 5 nhân xử lý
Didu
11 nămBình luận: 61

Core 1 (Companion) là nhân xử lý phụ

Kal-El là tên mã cho thế hệ chip xử lý tiếp theo của Tegra 2 được NVIDIA giới thiệu tại MWC diễn ra đầu năm nay với bốn nhân xử lý và [TAG]GPU[/TAG] tích hợp. Theo một khám phá mới thì thực chất [TAG]Kal-El[/TAG] có tới 5 nhân xử lý [TAG]Cortex A9[/TAG] chứ không phải bốn nhân như đã biết. Chính [TAG]NVIDIA[/TAG] đã xác nhận điều này, họ cho biết con chip thứ 5 này sẽ là con chip tiết kiệm điện năng và hiệu năng xử lý thấp, được dùng trong những trường hợp không cần tới bốn nhân xử lý kia. "Con chip phụ này được dùng khi thiết bị di động đang ở trạng thái stand-by và chỉ chạy các tác vụ ngầm như đồng bộ hoá email, cập nhật Facebook, Twitter...", NVIDIA cho biết. Hơn thế nữa, nó chỉ có tốc độ xung nhịp là 500Mhz, đủ để xử lý các tác vụ cơ bản nhưng không tiêu tốn quá nhiều điện năng từ pin của máy. Đây là một điều hết sức đáng mừng, đặc biệt với các thiết bị di động khi mà khả năng tiết kiệm pin và hoạt động lâu dài được đánh giá cao. Dự kiến những thiết bị di động đầu tiên sử dụng con chip này sẽ bắt đầu xuất hiện trên thị trường từ cuối năm nay.

Nguồn: AllThingsD
61 bình luận
tung8491
ĐẠI BÀNG
11 năm
chà! các bác ăn roi pin sẽ bền hơn đây! chúc mừng
Đã sửa ạ 😁

---------- Post added at 04:07 PM ---------- Previous post was at 04:06 PM ----------

em thua bác roài
conanmk
TÍCH CỰC
11 năm
chúc bác ra đảo vui vẻ :D
Mob ơi, thằng này bóc tem nè, cho nó bóc lịch thôi
Đảo xanh hi vọng nhé bạn trẻ haaaaaaaaa
Về nhà bóc tem đi nhá ( bóc ai trong nhà bạn cũng dc) :giggle:
- Bác này không biết trời cao đất dầy!
- Hi vọng sau 1 thời gian giá hạ bằng với 2 nhân như bây giờ!
hàng khủng đây
cùng chờ đợi nào
neo8x
TÍCH CỰC
11 năm
thằng e cũng la liếm ở đây ah?
a là hoangtu nho ah
tham ra lâu thế anh,bài viết nhiều nhỉ
neo8x
TÍCH CỰC
11 năm
Uh a đây, tham gia lâu nhg giao lưu với ae đc hơn 2 năm thôi
Bài viết của e sắp bằng a rồi còn j, sao cũng ngang luôn rồi 😁
Topic của ae HP ở đây này: http://www.tinhte.vn/giao-luu-hop-mat-ca-phe-228/hoi-smartphone-tinh-te-hai-phong-200976/
Qua đó giao lưu e nhé!
ok anh
em giao lưu bên này trước bên ttvnol
bữa nào off 1 phát cho vui a nhỉ
neo8x
TÍCH CỰC
11 năm
ok e
Hum nào ae gặp nhau, có khi gặp nhau rồi nhg ko nhớ mặt thôi vì a ở LL hơn 20 năm cơ mà 😃
conanmk
TÍCH CỰC
11 năm
oh thế thì pin tiết kiệm cũng kha khá
Có người chết vì cái tem.
THÍCH CÁI CHỮ KÍ CỦA TRUNGCUACHUA
Thiệt là hay quá xá là hay, mục tiêu là đây cho điện thoại mới cho anh em công nghệ nha.
Quá hay,thật là sáng tạo.Nếu laptop cũng đc vậy thì còn gì bằng
Tiết kiệm được pin đây, nhưng mà sợ 1 điều là anh em tinhte vọc nhiều chứ không dừng lại ở đó nên chắc không giúp ích được nhiều 😁
zomano
TÍCH CỰC
11 năm
500mHz cho 1 con chip chạy nhứng ứng dụng ngầm ngoài 4 nhân xử lý riêng công nghệ quả thật quá khủng.
tha em mấy bác ơi em k muốn bóc lịch đâu

---------- Post added at 04:35 PM ---------- Previous post was at 04:33 PM ----------

Bóc tem bị ban njk hả bác.... em k biết bác thôg cảm nha, thanks bác nhắc nhở
Vài giờ vài giây hay vài phút nữa đi bác đi rồi đấy, dọn đồ chưa vậy?

---------- Post added at 06:37 PM ---------- Previous post was at 06:35 PM ----------

Bóc 2-3 lần là banned đấy, nếu bác mới lần đầu chắc chỉ bị del bài thôi. Lần sau đừng tem tiếc nữa nhé.
A9 Quadcore thì phải làm thế thì mới có advance chứ 😃. Vậy là nó có hấp dẫn hơn rồi 😃
yên tâm sau khoảng 3 năm nữa thôi là chíp loại này sẽ hết thời vì công nghệ pin sẽ phát triển cùng kích thước như hiện tại nhưng dung lượng gấp 10 lần :d. nói chung là mái thoải :banghead:
dc dc.......... cái này tuyệt với....................
x4+1 .... giá mà khi full load nó chiến cả 5 nhân chứ k chỉ 4 nhân chính thì OK OK
peterh
CAO CẤP
11 năm
Ôi, hiện tại chẳng có ứng dụng hay game nào khai thác hết sức mạnh "trâu bò" này! Giống hệt xe phân khối cả ngàn mà mua về chỉ chạy 50-69 km.
Càng ngày các hãng càng thích chạy theo con số về số nhân và số Ghz.

Nhiều khi chẳng dùng hết .

Tuy nhiên cũng thích những con sỗ "càng khủng càng chất":skip:
Edit lại post đi nếu bác koh muốn ra đảo vài ngày :spin:

P/s: Chả thấy mừng lắm, stand-by cả tháng thêm được 3-4 ngày cũng thế, cơ mà thêm 1 con chip phụ tiết kiệm điện thì giá có giảm koh...hay lại tăng 😃
dạ em đã edit roài ;)
chíp đt giờ cũng ng0n nhi? Sau nay chắc đt thay thế lap top wá.
Mong chờ trải nghiệm thiết bị chip kal-el quá

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019