Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ổ cắm thông minh Tuya Smart Plug 10A: Biến thiết bị điện của bạn thông minh hơn

lexcuong
23/3/2022 9:27Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

unbroken
ĐẠI BÀNG
2 năm
ổ này dùng ổn k các bác
haidnacitt
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhà mình đang dùng công tắc bình nóng lạnh của hãng này và hiện nay cũng mới chỉ có cái đó là thiết bị điện thông minh duy nhất trong nhà. Từ ngày dùng, không lo đi bật tắt bình nóng lạnh, mình hẹn giờ theo thói quen sử dụng hàng ngày vừa ko phải căn giờ đi bật, vừa tiết kiệm được khá nhiều điện do hay quên tắt, có thể ra lệnh bằng Google Assistant, đủ các thứ thông mình khác. Theo mình thấy, công suất của nó đủ với cái bình nóng lạnh nhà mình (bình lớn) vì mình không thấy nó bị nóng ở vỏ, ngoại hình đẹp, nút ấn cảm ứng (cái này cũng dở, trẻ con sờ nhẹ vào cũng bật lên được). Kết nối Wifi có gì đó chưa ổn, mình phải dùng một cái repeater chỉ có 2.4GHz mới ăn.
@haidnacitt đúng rồi bác, em cũng phải đầu tư một cái repeater 2.4gHz để phục vụ mấy cái món đồ này, dùng cái repeater 2 băng tần nó lag lòi
smarthome chơi vui thì không nên mua con này. Những con chạy = wifi chỉ là giải pháp cho vui, 1-2 cái thì được chứ không phải là hoàn chỉnh và lâu dài.
Vì nếu nhiều device sẽ gây quá tải cho router vốn ở căn hộ đã giới hạn thiết bị truy cập.
Cần bộ hub trung tâm có giao thức smarthome (zigbee chả hạn)
@congzing thực ra cái này cũng chỉ nê dùng cho 1, 2 device trong phòng thôi bạn
xài cái này gắn cho máy tưới cây - cho cá ăn là sướng nhất
@ironic_haha Chuẩn rồi bác
tvtruc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình có mua ổ Tuyna chữ nhật, thích vì tính năng đo được dòng và công suất nhưng mà bắt sóng WiFi cực kém, điện thoại báo sóng WiFi căng đét mà ổ vẫn báo là sóng yếu, khuất một chút là chịu luôn. Không hiểu có phải do ổ của mình bị lỗi không.
@tvtruc wifi của bác 2 băng tần à
tvtruc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lexcuong Đúng rồi bạn, mình nghĩ router bây giờ cái nào mà chẳng có 2 băng tần. 2.4 chủ yếu để cho mấy cái đồ IoT với mấy thiết bị cũ.
Chắc làm 1 cái xem sau, mà khi mình tới cơ quan quên tắt điện có thể tắt thông qua wifi được ko mn, chưa sài nên hỏi tí kn của ae
@Võ Thành Quân được bạn
@lexcuong Tks bạn
Cười vui vẻ
Hữu ích
@trunghieu7393
Yêu quá
Mình cũng dùng ổ này, nhưng là ổ dài 😁

@vn_ninja nhìn ngon đó a
kahntran300
ĐẠI BÀNG
2 năm
dùng ổ cắm rạng đông là ngon,giá ổn, mất điện bật lại vẫn nhận set up cũ
@kahntran300 để em tìm hiểu xem, cảm ơn bác 😁
18K
CAO CẤP
2 năm
Bạn dùng hệ sinh thái tuya và app smartlife đỡ nhé,
@18K nhiều thiết bị smart home quá rồi bác, không thể theo 1 hệ sinh thái đc nữa rồi 😁
T mua gâng chục cái này cho bạn dùng rồi, ngon bổ rẻ phết
https://shopee.vn/product/15270879/5955500970?smtt=0.15272215-1648300157.9
@tuando2020 ngon đó bác
Dùng iPhone thì có ra lệnh được không bác?
@vietanhnb1993 ra lệnh bằng tay thôi, chứ muốn giọng nói phải sử dụng thêm assistant bác ạ
sipv1612
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có ổ cắm nào giá hợp lý mà có thể bật tắt qua internet được không các bác nhỉ? Chủ yếu để bật máy tính cho nó awake on power ấy
@sipv1612 bạn search mạch bật máy tính từ xa ấy, mình thấy nhiều người dùng cái ấy rồi
leocuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cho hỏi hiệu Tuya này dùng có tốt ko bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019