Ổ cứng di động eGo dành riêng cho Mac từ Iomega

niky
3/6/2009 1:59Phản hồi: 9
Ổ cứng di động eGo dành riêng cho Mac từ Iomega
Hãng sản xuất thiết bị điện tử Iomega đã nhắm đến thị trường người dùng Mac với mẫu ổ cứng di động mới mang tên: eGo Portable. Đây là ổ cứng có thể sao lưu dữ liệu theo định dạng đĩa từ máy Mac song song với việc tích hợp đến 3 hình thức kết nối phổ biến trên Mac hiện nay là: USB, FireWire 400 và FireWire 800.

Ổ cứng eGo hiện nay có nhiều dung lượng khác nhau từ 250Gb đến tối đa là 500 Gb. Theo thông tin từ nhà sản xuất thì eGo đã được chế tạo với khả năng chống sốc khi rơi từ độ cao 51 inch – khoảng 1,3 mét bằng công nghệ kỹ thuật Drop Guard. Ngoài ra, Iomega còn hỗ trợ người dùng tải miễn phí các ứng dụng dành cho ổ eGo này như: EMC Retrospect Express, Iomega's QuickProtect, hay MozyHome Online – dịch vụ hỗ trợ sao lưu dữ liệu trực tuyến.

các cổng kết nối: USB, FireWire 400 và FirwWire 800

Hiện ổ cứng eGo có 3 màu tùy theo phiên bản dung lượng cho bạn lựa chọn là: trắng xám kim loại – dung lượng 250Gb giá 100USD, màu xanh lơ tối – dung lượng 320Gb giá 110USD và đỏ hồng ngọc - dung lượng 500Gb giá 150USD, đã được phân phối rộng rãi tại các trang bán lẻ trực tuyến.

Nguồn: Electronista
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

blueskya1
ĐẠI BÀNG
15 năm
11$, hình như bác nhầm, chắc là 110$
Nhìn không thích bằng cái Lacie Rugged, nhưng được cái giá tốt.

Các bác cho mình hỏi, Lacie so với omega kia có tiện ích gì không mà sao giá đắt dữ vậy? cách đây 2 tháng mình mua Lacie 320Gb, giá 3,4 triệu VNĐ 😔
Một vấn đề nữa là tốc độ. Mình gắn lacie vào Macbook thì không thấy chệnh lệch tốc độ sao chép giữa usb 2.0 với Firewire 400.
linkin_ns
ĐẠI BÀNG
15 năm
ko biết ở đâu có bán cái hdd box 2.5" mà có Firewire 800 ko nhỉ...
syberia
ĐẠI BÀNG
15 năm
chép qua cổng Firewire thì sướng rồi, chạy nhanh .
Cái bác niky này làm mod rồi mà chểnh mảng chả chịu edit bài, cả cái bài tổng thống Obama là thứ 12😁 cũng chả chịu sửa 😔
Các bác cho e hỏi với, em đang dùng con unibody 466, chỉ có mỗi cổng USB ko có cổng Firewire, nghĩa là ko dùng được cổng Firewire 400 và 800 ở trên ah? Hay có cap nối 1 đầu 1 USB 1 đầu là firewire?
Tiện thể cho em hỏi 400, 800 ở đây nghĩa là gì vậy?
Thanks các bác nhiều.
allzz.zzlla
ĐẠI BÀNG
15 năm
ua mà các bác. cho e hỏi.. nếu mà portable hdd này có firewire thì mình cài lại HDH Leopard từ portable hdd này thông qua firewire mà không cần dùng DVD được không, nếu được trong diễn đàn có bài viết nào về vấn đề này không các bác
Trong forum đã có bài viết như thế này, bác tìm là thâý liền, chịu khó coi các bài được stick trong các box nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019