Ở nhà, chia sẻ cách làm video ngắn: Di chuyển đồ vật, không thấy tay bằng app CapCut
Gaohong
3 thángBình luận: 35
Ở nhà, chia sẻ cách làm video ngắn: Di chuyển đồ vật, không thấy tay bằng app CapCut

Ở nhà mùa giãn cách, nhiều người trong chúng ta có thời gian quay video ngắn để lưu giữ lại khoảnh khắc, chia sẻ niềm vui với những người thân, bè bạn mà mấy nay không gặp được.

Mình chia sẻ cách làm video di chuyển đồ vật không thấy tay này, để bạn nào đang cần thì thử cho vui nhé!

Mỗi đoạn hướng dẫn đều có chạy chậm mục khoanh đỏ và mũi tên để bạn thực hiện, đoạn nhanh sau đó là làm từ đoạn chậm. Nên bạn chú ý phần khoanh đỏ và mũi tên là làm theo dễ dàng thôi!

Chúc bạn tạo được nhiều video ngắn vui vẻ! 😘
35 bình luận
Dạng này là stop motion
@Lão Trư Studio Có thể chụp nhiều tấm rồi ghép tại chắc sẽ nhanh hơn quay xong cắt
@Lão Trư Studio Nếu trên instagram có reel hay tiktok quay lun đc làm cách quay từng video, vì mỗi lần bạn quay thì video ngắn đó giữ lại. ( tuy nhiên chất lượng video thấp)

Này mình dùng thêm app capcut, nên mình quay luôn video rùi vào cắt ( vì mình thấy cách này tiện, và video chất lượng cũng tốt hơn).

Còn bạn biết làm rùi và thấy nào tiện cho bạn thì bạn thực hiện thui 😝
@Lão Trư Studio Này mình chia sẻ cách mình hay làm để ai cần thì tham khảo.

Bạn còn cách khác thì chia sẻ thêm cùng anh em cho vui bạn 😝
@Gaohong Dùng capcut như cách của b thôi nhưng thay vì quay và cắt lại các đoạn nhỏ thì mình dùng hình chụp và thêm vào, như kiểu slide ảnh, mỗi ảnh chạy chừng 0.5s
Hay qua. Mai mình thử và up lên đây. Cám ơn cô Gao 👍
@duaxiem Mình đợi video của bạn dừa nha 😁 hihihi
Mình cũng đang dùng app này chỉnh sửa video trên đt, free mà nhiều tính năng
@Sấm và 1K người khác Bạn có nghe tiếng ăn cái bánh không ạ =)))) hahaha mình chèn cho người coi đỡ buồn ngủ chút kkk
@Gaohong Kaka, xíu xiu nữa là tưởng tiếng cắn bánh dồi bạn à, mà nó đậm metal quá nên biết là bạn cố chèn vô cho thật 😆
@Sấm và 1K người khác Chèn vào cho vui tai chứ k phải tiếng mình ạ 🤣🤣🤣 hahaha
@Gaohong Mình biết hết nhe bạn 😃
Bấm chụp màn hình mất ngay miếng bánh 😆
@blacksun2511 =)) cosy ngon tuyệt vời, bánh đó mình ăn hoài vẫn thích kkkk
@Gaohong đang đặt cosy mà mãi chưa giao được, thèm quá =))
Mới thấy đứa em chỉ. Khá hay
@HamDzui Ở nhà có thời gian, làm video kiểu này cũng vui vui ạ 😆
Giữa CapCut và VN
Thì cái nào làm video ngon hơn ta?
Cái này thà chụp hình xong, rồi ghép lại thành video sẽ dễ dàng hơn là phải kéo nhìn từng đoạn video để kiếm chỗ cần cắt.
@Nick SAM Mình dùng cách nào bản thân mình thấy tiện thì mình chia sẻ lại cách đó. Trong quá trình tham khảo, bạn thấy sao phù hợp cho bạn, thì bạn điều chỉnh thui 😉
Hay, thank hồng
@zombie01
Mày vui tính vãi
Mẹo hay. Cám ơn 😃
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ
Mày vui tính vãi
Rất bạn nữ kiểu này thông minh và luôn sáng tạo 😁
@Tùng Trịnh ™
Mày vui tính vãi
Phim hoạt hình Shaun the Sheep nó cũng làm dạng này nè 😁
rõ ràng cái này chụp 10 cái ảnh rồi ghép có phải đơn giản hơn không bạn
@leemanhj916 Mình thấy cách nào tiện cho mình thì mình làm, rồi mình chia sẻ lại cho ai cần thì tham khảo 😉 Thiệt tình mà.

Còn bạn, bạn biết cách khác và thấy cách đó tiện cho bạn thì bạn làm đi bạn.
Cám ơn cô Gao ^°^
@duaxiem Ui nhanh thiệt, chúc bạn vui vẻ
Tuần rùi mình cũng mua đc mấy ổ bánh mì Kinh Đô dành ăn dần nè 😆
@Gaohong Mình vẫn phải đi làm sm, nên mua bánh vô phòng để nhăm nhi thoai. Chúc cô Gao vui mỗi ngày!
Bạn thêm mấy videos nữa đi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019