#Ở nhà làm gì: Lên coursera học miễn phí các khóa học online về nhiếp ảnh

blueJune
4/4/2020 9:31Phản hồi: 36
#Ở nhà làm gì: Lên coursera học miễn phí các khóa học online về nhiếp ảnh
Coursera từ lâu vẫn có nhiều khóa học trực tuyến miễn phí trong rất nhiều lĩnh vực cho người dùng có thể tự học tại nhà, thậm chí còn cung cấp chứng chỉ sau khi anh em hoàn thành khóa học. Hiện tại, trang web đang cung cấp 5 khóa học nhiếp ảnh cơ bản hoàn toàn miễn phí trong 7 ngày đầu tiên, được dạy bởi hai giáo sư từ Đại học Michigan State của Mỹ, miễn là anh em có thể sử dụng tiếng Anh để học.

Chương trình học này có tên là "Photography Basics and Beyond: From Smartphone to DSLR" (Nhiếp ảnh cơ bản và hơn thế: Từ Smartphone cho tới DSLR) và có tổng cộng 5 khóa học:
  1. Cameras, Exposure, and Photography - Máy ảnh, Phơi sáng và Nhiếp ảnh
  2. Camera Control - Điều khiển camera
  3. Principles of Photo Composition and Digital Image Post-Production - Những nguyên tắc về bố cục trong ảnh và hậu kì ảnh số
  4. Photography Techniques: Light, Content, and Sharing - Kĩ thuật chụp ảnh: Ánh sáng, Nội dung và Chia sẻ
  5. Photography Capstone Project - Dự án nhiếp ảnh Capstone
Chương trình học đã được hơn 120.000 người trên khắp thế giới đăng kí học. Để hoàn thành cả 5 khóa trên thì anh em sẽ cần dành ra 7 tháng, trung bình mỗi tuần 5 tiếng để học qua video và làm bài tập. Thời gian cách ly ở nhà, anh em tranh thủ học càng nhanh càng tốt vì miễn phí trong 7 ngày đầu. Sau đó sẽ phải trả $49/tháng nếu muốn học tiếp. Nói chung kết thúc càng nhanh thì càng đỡ tốn tiền.

Tuy nhiên, nếu anh em chỉ muốn xem video các bài học miễn phí thì khi đăng kí, nhấp vào "Enroll for free" rồi chọn nhấp tiếp vào "Audit this course" ở cuối như hình bên dưới. Cái này chỉ là không được làm và chấm bài tập thôi còn vẫn học thoải mái:

61% học viên sau khi hoàn thành chương trình học này đã chuyển sang làm nhiếp ảnh 😁

Hi vọng anh em có thể biết thêm về cách sử dụng camera để chụp ảnh, dù là đang sử dụng điện thoại hay máy ảnh qua chương trình học này.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iGosu.net
ĐẠI BÀNG
4 năm
Được đó, để mình đky thử. Không thể chụp ảnh xấu hơn cả mod tinhte đc 😆
Lại có cái để xem rồi
Cảm ơn mod. Để đk học dần dần
Đào tạo nhiếp ảnh gia
Đúng bài đang cần.cảm ơn chủ thớt.
magicgoblet
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thì vẫn đi làm và trực như bình thường. Quá chán, nguy cơ lây nhiễm lại xếp vào mức độ cao nữa
học xong ứng cử làm mod tinhte
oxechip
TÍCH CỰC
4 năm
Ngon ngon , đăng ký thử
hết ngon rồi, đăng ký vì free nhưng đòi thông tin thẻ
@bạn nhật Mình vừa bổ sung bài, bạn vẫn xem và học qua tất cả các video của khóa học miễn phí nếu chọn "Audit this course" nhé ^^
l9146741
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bạn nhật bạn phải bấm vào từng khóa học thì mới có dòng audit
MrLightX
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay quá, ở nhà không có gì làm thì có những khoá học như thế này vừa hay , vừa tìm tòi được cái mới. like
Nhiều cái để học quá
Hu. Mình ko có time học cái này luoin. Rảnh tí lên đây chém gió
Nikon cũng mở miễn phí thì phải
loipt2011
ĐẠI BÀNG
4 năm
1 tuần cùng lắm học đc giáo trình trong 2 tháng, vẫn thiếu 250$ nữa để học nốt 5 tháng còn lại
Để đi sắm máy đã,tính sau!
Nở rộ HON rồi LON 😁
hcm2k3
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy thông báo như bên dưới. Nghĩa là chỉ miễn phí 7 ngày thôi sao?

7-day Free Trial

Photography Techniques: Light, Content, and Sharing is part of the larger Photography Basics and Beyond: From Smartphone to DSLR Specialization. Your 7-day free trial includes:

Unlimited access to all courses in the Specialization
Watch lectures, try assignments, participate in discussion forums, and more.
Cancel anytime.
No penalties - simply cancel before the trial ends if it's not right for you.
$49 USD per month to continue learning after trial ends.
Go as fast as you can - the faster you go, the more you save.
@hcm2k3 Mình vừa bổ sung bài. Khi đăng kí học, bạn chọn "Audit this course" thì vẫn có thể xem tất cả các video miễn phí nhé.
trananhpro
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đc. Luyện tiếng Anh nhiều hơn nhiếp ảnh.
Mình thì mù tịt, chỉ biết mở lên, giơ tay, nhấn chụp & dùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019