#Ở nhà làm gì: Rủ anh em nào thích startup thì tham dự sự kiện Venture Day Minsk

vuhoangtam
15/4/2020 23:34Phản hồi: 8
#Ở nhà làm gì: Rủ anh em nào thích startup thì tham dự sự kiện Venture Day Minsk
Do tình hình dịch bệnh nên các sự kiện lớn đều chuyển sang tổ chức trực tuyến. Và tạm nhìn góc tích cực một xíu thì đây là giai đoạn rất tuyệt vời để trau dồi thêm kiến thức. Ráng tranh thủ mà học nha anh em.

Hôm nay mình rủ anh em tham gia sự kiện trực tuyến mang tên Venture Day Minsk, miễn phí:

Đây là sự kiện về khởi nghiệp công nghệ được diễn ra hàng năm. Năm ngoái đã diễn ra offline tại thủ đô Minsk của Belarus.

"Startup World, The New Normal" là chủ đề của sự kiện năm nay 2020
Các thông tin khác của sự kiện, anh em có thể chủ động xem tại đường dẫn tại nút Đăng Ký bên trên nhé. Làm startup cũng kha khá lâu, mình chỉ muốn nhắn gửi anh em một điều là các nước đi trước mình nhiều, đôi khi chỉ cần nghe những cái họ làm rồi tìm cách địa phương hoá lại cho Việt Nam thôi cũng ngon. Cái khó nhất là cách vận hành.

Đơn cử vài ví dụ điển hình cho anh em hình dung:
  • Uber ra đời vào năm 2009 ở Mỹ. Đến 2011 thì MyTeksi ra đời để địa phương hoá mô hình ấy cho Malaysia, sau "go regional" với tên gọi GrabTaxi và bây giờ chính là đế chế Grab hùng mạnh.
  • Foody là học theo mô hình của Yelp.
  • LuxStay là "phiên bản Việt" của Airbnb. Theo các nhà sáng lập thì "Airbnb dành cho người Tây phương, chúng tôi dành cho người châu Á".
  • Ở Trung Quốc có Liepin, Việt Nam có Recruitery.
Ngày mới tốt lành!
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toolkit
CAO CẤP
4 năm
thông tin hữu ích
Duong70
TÍCH CỰC
4 năm
Thử xem sao
hữu ích, lưu lại
Chán vãi nồi
Ai có nhu cầu bu vào 😁, đùa tí, tham gia học hỏi thêm tốt mà
Chào anh em cũng rất mong muốn được tham gia học hỏi nhưng không biết cách anh có thể cho em xin contact để em liên lạc được không ạ. cảm ơn anh.
đã đăng ký nhé ae
tính đăng ký, nhưng nghe kể mấy cái sờ tát úp của các anh chị trẻ VN, 10 cái, múa với chém gió hết 9, thôi, nhường slot cho các thanh niên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019