Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

#Ở nhà làm gì: Tự thiết kế banner, infographic và nhiều thứ bằng DesignCap, không cần học mà vẫn đẹp

Nam Air
2/4/2020 9:47Phản hồi: 97
#Ở nhà làm gì: Tự thiết kế banner, infographic và nhiều thứ bằng DesignCap, không cần học mà vẫn đẹp
Thiết kế đồ họa là cái gì đó nghe thấy ghê và cao siêu lắm, nhưng theo mình thì đó là một trong những kỹ năng dễ học nhất. Bài viết hôm nay không hướng dẫn các bạn học Ps, không hướng dẫn các bạn học Illustrator hay Corel gì cả, mà chỉ các bạn sử dụng các tool sẵn có trên mạng để làm thiết kế cho riêng mình. Ví dụ cái hình cover này là mình làm bằng DesignCap đó he he.

Dịch vụ mình đang dùng là DesignCap

Anh em xem video nhé:

Có thể nhiều anh em chỉ cần 10 phút là làm được cái banner, 8 phút thiết kế được trang web, chúng ta không bàn về các bậc đấy. Và mình nghĩ chúng ta cũng chẳng cần quan tâm tới họ làm gì he he.

Nhu cầu của chúng ta là khác, bỏ thời gian ít nhất để đạt được nhiều nhất.

Cần làm cover facebook quảng cáo rau sạch? Cần làm banner cho quán cafe? cần làm bài post insta lấy like? Trang này có sẵn template cho bạn hết. Đăng ký tài khoản miễn phí nữa. Thực ra mình dùng miễn phí cũng lâu rồi, bữa trước khi có nhu cầu làm cái Infographic Cách ly xã hội thì mình mới nâng cấp lên tài khoản basic để tải file PNG về thôi. (Tài khoản free thì tải dc JPEG)

Họ có hàng nghìn hàng nghìn template cho anh em tùy biến

Từ thiết kế mẫu văn bản đến header vv

Họ cũng bắt trend rất nhanh khi làm sẵn hàng trăm mẫu thiết kế liên quan tới virus corona để anh em tùy biến và dùng

Nói chung là dùng rất dễ, chỉ cần login và tùy biến theo ý thôi, khả năng tùy biến là rất rất lớn theo nhu cầu và sở thích anh em.

Quảng cáo

Ưu điểm:
  • Không cần cài cắm phần mềm nào cả, không cần Photoshop, không cần CorelDraw hay Illustrator vv và vv
  • Rất dễ dùng
  • Không cần kỹ năng vẫn cho kết quả tốt
  • Hàng trăm nghìn mẫu template cho đủ nhu cầu từ bán hàng đến báo cáo, viết bài luận vv và vv.
  • Hàng trăm nghìn stock photos
  • Hàng trăm nghìn icon, biểu tượng vector
  • Tính tùy biến cực mạnh luôn
Nhược:
  • Không phải font chữ nào cũng hỗ trợ tiếng Việt
Anh em có đang dùng các trang web template giống cái DesignCap này không? Anh em chia sẻ nhé!

97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình hay dùng Canva, Adobe Spark Post và Designbold. Làm poster, banner các kiểu rất tiện, đỡ phải dùng Photoshop với AI. Họ có sẵn stock hình, nhiều template nhưng font TV thì khá hạn chế nên nhiều lúc vẫn cần phải đem lên Photoshop để thêm chữ TV mình muốn.
abc261181
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TDNC adobe Post là phần mềm gì nhỉ ad
@abc261181 Nè bạn: https://spark.adobe.com/home/
CV09
Trứng
4 năm
@isNHP Em đăng ký cả tài khoản ở 1password rồi, ko lm sao nhận đc free 1 năm canva, mong bác chia sẻ cụ thể hơn chút đc không ạ 😔
Có thời gian vọc mấy món này cũng vui
@StevenLe165 Thêm skill là 1 điều tốt mà
@Nam Air 👍 tự tay làm nhanh mấy món này thú vị phết 😃
Nói chung là nhanh, dễ sử dụng nhưng cũng dễ bị trùng ý tưởng, không tạo được cá tính riêng!!!
@hemilo Tận dụng nó thì cũng khó trùng lắm...
Dạo này nhiều ae dùng Canva. Mình thấy ưu điểm của mấy ứng dụng như này là tiện. Mà sẽ rất hay bị trùng ý tưởng, thiết kế
trgthntn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zaizai_259 Trùng thiết kế nhưng ko trùng nội dung vẫn ok mà bác
@zaizai_259 Vào trang này thấy cả bầu trời sáng tạo luôn, cái nào cũng đẹp và chuyên nghiệp.
trgthntn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@KeniVinh Ý bác nói canva hả?
@trgthntn Chắc bản nói designcap đó bạn
@zaizai_259 Mình chưa biết Canva luôn, sẽ thử
Brian Greene
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rất hay
@Brian Greene Cám ơn bạn hihi
hoami
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay quá bác
@hoami Mình thấy hay và tiện lắm
tinhte2104
TÍCH CỰC
4 năm
Canva khá tiện. Trước mấy cái đơn giản nhưng không biết căn chỉnh toàn phải ra tiệm mất thời gian
@tinhte2104 đại lí lớn lắm à nha 😁
Này làm mì ăn liền, đơn giản, dễ sử dụng, phù hợp đại đa số mọi người nhưng dễ bị trùng lặp với ý tưởng, thiết kế khác.
@vrthanh Bác làm cái mới cũng ok mà, tool nó mạnh lắm
Vanh Ceo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang dùng Canva, thấy đáp ứng ngon như cầu
@Vanh Ceo Nhiều anh em dùng Canva nhỉ. Phải thử xem sao
Vanh Ceo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Mịn và công ty dùng chung 1 tài khoảng canva pro. Tuy nhiên một số ảnh vẫn phải trả tiền thêm ( bán riêng) mặc dù đã lên Pro
manhnt97
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn mod.
@tmanhbk Hy vọng bạn thấy có ích hihi
Đang làm sấp mặt luôn chứ ở nhà làm j 🙃😌
@Bão Sài Gòn Cùng cảnh ngộ
Mod viết là quảng cáo rau sạch làm em lại liên tưởng. Ôi đầu với óc 😆)
@hunghxist Em cũng phải đọc lại chỗ đó 2 lần 😃)
@utmit Em muốn quay về tuổi thơ hơn, càng lớn càng khó hiểu b ơi. 😃))
@hunghxist Rau nhà trồng hoặc rau organic đó bạn
Cái này mà có trên mobile là bao tiện lợi luôn
@utmit Dùng dc trên mobile nha
mrtiennova
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Đã thử nhưng trên mobile chưa được nha bác
Locke
ĐẠI BÀNG
4 năm
Demo lỗi font thế kia sếp nào duyệt nổi
@Locke Cố tình để nói đến cái nhược là “không phải font nào cũng hỗ trợ tốt tiếng Việt” đó bác
Bài hay quá mod ơi
@Michael Nhân Nguyễn Cám ơn bạn hihi
paul190120
ĐẠI BÀNG
4 năm
Làm video được không bác
@paul190120 Video thì chưa dc nha bác. Mình cũng chưa thấy tool online làm phim
paul190120
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Có tool online nào tựa như Biteable k bác nhỉ, mình cũng đang muốn mò làm video animated
Hay
newelite
ĐẠI BÀNG
4 năm
cái này dễ hiểu có thể làm nhanh được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119