Ở nhà mùa dịch: anh em tham khảo một số game mobile đáng chú ý trong tuần qua

Mikeknowsme
24/7/2021 11:16Phản hồi: 54
Ở nhà mùa dịch: anh em tham khảo một số game mobile đáng chú ý trong tuần qua
Mùa dịch ở nhà mình bắt đầu lại chuỗi bài tổng hộp game mobile đáng chú ý trong tuần. Như thường lệ mình tập trung vào các tựa game miễn phí trên Android và iOS, tuy nhiên nếu có game tính phí hấp dẫn thì mình vẫn cho vào danh sách. Các game thường là game mới, hot, hoặc game cũ nhưng được hưởng ứng nhiều gần đây.

Z.O.N.A Shadow of Limansk Redux

Thể loại: hành động
Nhà phát triển:
AGaming+
Link tải: Android (4.200đ) / iOS chưa có

Z.O.N.A đưa bạn vào góc nhìn thứ nhất và tìm hiểu các căn cứ bí mật của địch và những nghiên cứu quái dị - nó khá giống kiểu chơi của IGI và bạn sẽ chủ yếu giết địch bằng súng và cố gắng không để bị phát hiện.

Genshin Impact
Thể loại: Nhập vai, phiêu lưu
Nhà phát triển: miHoYo
Link tải: Android / iOS

Genshin Impact là game rất hot trong thời gian qua, game đưa bạn vào một thế giới thần bí và tự chọn nhân vật cho riêng mình. Mỗi nhân vật ở đây đều có một cốt truyện riêng cho mình, khi làm nhiệm vụ chính sẽ được gặp từng loại nhân vật và có khi được chơi thử nhân vật đó nữa. Các lớp nhân vật gồm có 4 và 5 sao, bạn muốn có phải roll và tuỳ nhân phẩm có thể nhận được 5 sao.

Thế giới game của Genshin Impact rất phong phú và đa dạng với cá loại đại lục, sông nước, đồi núi, đồng bằng. Để mở rộng hết bản đồ anh em sẽ phải bỏ ra không ít thời gian để leo trèo, bay lượn, bơi lội đến đó. Ngoài ra, nơi tập kết là một toà thành lớn với nhiều loại NPC khác nhau, có luôn cả bến cảng, các loại đền trên núi. Mỗi địa hình trong game đều được design rất chi tiết và hiệu ứng rất thật.

Quảng cáo

Crash Drive 3

Thể loại: đua xe, phiêu lưu
Nhà phát triển:
M2H
Link tải: Android / iOS (Có In-App Purchases)

Game đưa bạn vào thế giới mở với nhiều loại phương tiện, máy bay,… cũng như nhiều nhiệm vụ và sự kiện để bạn tham gia cho nên game rất muôn màu, không hẳn chỉ là thể loại đua xe đơn thuần, cho nên sẽ ít bị chán hơn sau một thời gian chơi.

Little Fin

Thể loại: Phiêu lưu
Nhà phát triển: Gionathan Pesaresi
Link tải:
Android / iOS (Có In-App Purchases)

Quảng cáo

Cách chơi khá vui nhộn và kịch tính khi bạn điều khiển chú cá vàng bơi lội quanh đại dương, lẫn trốn khỏi cá mập săn mồi cũng như dọn rác thải biển. Bạn cũng sẽ kiếm mồi (ăn cá bé) và tìm hiểu một vài thông tin bí mật mà game đưa ra, dần dần bạn sẽ biến to hơn và có thể phá vỡ nhiều tảng đá để bơi qua.

Bus Simulator: Ultimate

Thể loại: Mô phỏng, lái xe
Nhà phát triển:
Zuuks Games

Đây là tựa game mô phỏng việc lái xe bus chở hành khách đi, như vậy bạn cần đưa khách đến đúng nơi cần đến và phải đi đúng luật giao thông, không gây tai nạn,… Hành khách trong game sẽ đánh giá bạn sau mỗi chuyến đi từ đó quyết định dịch vụ xe bus của bạn có thăng tiến hay không. Như vậy game đòi hỏi người chơi có tính kiêng nhẫn và phải cẩn thận khi chơi.

Bomb Club

Thể loại: Trí tuệ
Nhà phát triển: Antoine Latour
Link tải:
Android / iOS (Có In-App Purchases)

Bạn cần cho nổ bom để có thể kéo theo một vụ nổ lớn và hoàn thành ở mỗi màn. Như vậy sẽ có nhiều levels khác nhau và cách sắp xếp bom khác nhau mà người chơi cần động não một chút để cho nổ bom sao để hợp lý nhất.

Mini World - Block Art

Thể loại: Phiêu lưu
Nhà phát triển:
Miniwan Tech

Đây là game hot của năm ngoái rồi, nhưng tính tới thời điểm hiện tại thì game vẫn thành công và thu hút người xem. Trong game là một thế giới mở, kiểu giống như Minecraft vậy nhưng dễ chơi hơn, người chơi sẽ đi xây nhà, dựng thành, hay cả một khu đô thị,... mỗi ngày là một công việc khác nhau vì đây là game sinh tồn, bạn như hoà mình vào cuộc sống trong game vậy. Mini World thành công một phần bởi cộng đồng trên đây rất đông vui, dễ kết bạn, nhưng cũng có nhiều ý kiến trái chiều cho rằng game giống với Minecraft.

Huntdown

Thể loại: Hành động
Nhà phát triển:
Coffee Stain Publishing

Huntdown là game có đồ hoạ dạng retro 2D khá đặc sắc và từng ra mắt trên PC, với phiên bản mobile cũng tương tự, cách chơi giống với Contra ngày xưa nhưng có nhiều pha nhào lộn và chiến thuật bắn đòi hỏi cao hơn, nhiều boss hơn. Nhịp game nhanh cũng như bắn rất sướng nên Huntdown là một tựa game đáng chú ý cho những ai thích thể loại vừa đi vừa bắn như kiểu Contra một thời.

54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ghostdevils
ĐẠI BÀNG
3 năm
Genshin Impact mới 3 nations thôi mà đã 12Gb, đủ 7 nations chắc...
thainguu
TÍCH CỰC
3 năm
@ghostdevils Mua Xiaomi dòng Mi, bộ nhớ trong 256G để chiến game nhé bạn ;)) còn nhà có PC thì quá ngon r
thiếu fifa nha ad
ai mà không ngủ được thì chạy 1 chuyến bus stimulator khoảng từ 4000km trở lên là bảo đảm buồn ngủ liền
có ai giới thiệu game PC cho tui không :v
LTLTL
ĐẠI BÀNG
3 năm
@A0kiji pc : genshin impact luôn nha 😃
que700d
ĐẠI BÀNG
3 năm
@A0kiji Pes
XIN GAME TRÊN MACBOOK M1. CÀNG NHIỀU CÀNG TỐT Ạ
@Minhhien.chef Chịu trả phí mua game hem? Tôi giới thiệu game hay cho, k cần nhiều, chơi không nhanh đâu
@Mikeknowsme Vâng. Phí luôn ạ. Hay là dc ạ. Macbook M1 ạ
SkyA850LProG
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Minhhien.chef đaang chơi mấy game arcade hay phết bác. cộng với nó điều khiển bằng tay cầm nữa chơi ổn.
@Minhhien.chef The Gardens Between và LUNA the Shadow Dust. 2 game mình ưng nhất
@Mikeknowsme Tks bạn nhiều 😘
90% giờ chơi Liên quân mobile
@Hoang_HaoMinh K có m
cabk
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoang_HaoMinh chừa mình ra. mình chơi lol quen rồi nên qua TC
genshin impact nặng kinh cơ mà bấm link ios toàn ra chplay.
Cười ra nước mắt
Trò Huntdown rất hay nếu ae thích gặm nhấm lại hoài niệm quá khứ
@daugauhp911 thấy điều khiển rấy ngu ạ 🤗
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
Võ Lâm Truyền Kỳ 1 mobile có đáng chơi không m.n
@Tâm K Nếu tài chính của bác thuộc dạng khá giả
scorpiushta
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tâm K Game đó mình rate 1 sao, remove sau 30ph và theo dõi, đã 3 lần bị rate xuống 2.7 sao và dùng mọi thủ đoạn để đưa lên 4.6 sao lừa tình. Bạn có thể chơi thử trải nghiệm.
Cười ra nước mắt
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ZzCapuchino Vậy thôi mình nghỉ , mình chơi chay thôi
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
@scorpiushta Chắc game VNG hút máu phải không ạ
Toàn game bán đồ. Mình chỉ khoái game mua 1 lần chơi hay hơn.
Xin game trở về tụi thơ giống chinh đồ
Đánh dấu để thử, mình cũng mới phải làm việc tại nhà
binhyen102
TÍCH CỰC
3 năm
Dịch này phải Play To earn. NFT Gamming chứ.
tuandvan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@binhyen102 =)))))))))))
Game hot là phải CryptoBaldes, vừa chơi vừa có xèn🤣
cái game bắn súng cuối điều khiển rất ngu nhé 😃 hay do mình gà chứ tải cái xoá luôn
@<3PTBD Mình có tay ps4 nên cũng đỡ
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
@<3PTBD Mình thích như kiểu Contra mà tải game đó về khó chơi quá
SkyA850LProG
ĐẠI BÀNG
3 năm
z.o.n.a mình mua lâu mà chơi chặp đau đầu kinh khủng. 1 số game hay để ae giết thời gian trên đt chứ thấy list trên của chủ thớt chán quá. Với mấy ai chơi GI trên đt đâu, toàn cày trên lap hay pc ko à. Dt hay kể cả tablet pin nào chịu nổi.
1. Game về bóng đá có Football Manager,FiFa hay Dream League Soccer
2, game bắn súng có nova, cyberika, modern combat 5 ... hay mấy game onl như pubg và codm
3. game dạng như GTAV gangsta vegas, dan the man
4, game đấu võ như shadow fight arena, ufc, mortal kombat hay mấy thể loại sticker
5. game đi hầm dungeon hunter, grimvalor, deadcell
6. game thể loại nhảy nhót vector, subway surfers, zombie tsunami
7. game nông trại thì đương nhiên stardew valley.
Ngoài ra còn cả đống thể loại khác như giải đố blah blah. Chú ý 1 số game sẽ tính tiền trên IOS còn android đều có cờ rắc hết rồi nha.
@SkyA850LProG Game mobile cực kỳ phát triển đó, nên tìm hiểu kỹ trước khi nói.
@SkyA850LProG Toàn những game cũ, mấy game đấy mod tinh tế k đưa lên đâu
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
@SkyA850LProG Sao mình tải cái Stardew Valley về mà không hiểu cách chơi sao luôn. Chứ hoài niệm về một thời chơi avatar , đi làm cũng canh giờ chui vô toilet làm nhiệm vụ, 😂🤣😂
SkyA850LProG
ĐẠI BÀNG
3 năm
@8800 arte tôi nói mấy ai chơi genshin impact trên mobile chứ ai nói game mobile ko phát triển? ông có vấn đề đọc hiểu à?
SkyA850LProG
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Toilanguoibk tinh tế mấy ai chơi game đâu bro kkk.
Cười ra nước mắt
Summoner Wars và Stardew Valley nhé ae 😁
langtudaik
TÍCH CỰC
3 năm
Bus Simulator k có map VN nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095