Oasis of the seas - tàu du lịch lớn nhất thế giới đã chính thức hạ thuỷ

niky
2/11/2009 8:0Phản hồi: 84
Oasis of the seas - tàu du lịch lớn nhất thế giới đã chính thức hạ thuỷ
Oasis of the Seas - con tàu được đóng theo đơn đặt hàng của Royal Caribbean International xô đổ nhiều kỷ lục của ngành hàng hải thế giới đã chính thức hạ thủy ngày 28 tháng 10 vừa qua và thực hiện hành trình thử nghiệm đầu tiên của nó từ Turku, Phần Lan đến Miami, Hoa Kỳ. Đây là con tàu du lịch lớn nhất thế giới tính đến nay được hạ thủy và thực sự nó đã chứng tỏ vị trí nhất về mọi mặt: kích thước lớn nhất, nội thất rộng nhất, khả năng phục vụ cao nhất, tiện nghi du lịch trên biển tốt nhất, hiện đại và an toàn nhất...

Oasis of the Seas là con tàu du lịch tiêu tốn hết 1.24 tỉ USD chi phí đóng tàu cùng với khoảng chi phí dự kiến khoảng 2.5 tỉ USD để vận hành thử nghiệm và đưa vào thương mại hóa chính thức trong tháng 8 năm 2010. Nó có độ dài là xấp xỉ 360 mét, và nặng khoảng 220.000 tấn. Oasis of the Seas có cấu trúc tổng thể lớn hơn 43% so với chiếc tàu du lịch giữ kỷ lục trong nhiều năm qua là Queen Elizabeth II. Nó bao gồm hàng loạt khu phức hợp mua sắm, công viên trung tâm cùng các dịch vụ nghỉ dưỡng tương đương chất lượng của một khách sạn 5 sao trên đất liền với khả năng phục vụ cùng lúc cho khoảng hơn 5300 du khách và thủy thủ đoàn.

Bạn quan tâm về Oasis of the Seas có thể tham khảo thêm các thông tin chi tiết về các tuyến hành trình/ thông tin du lịch tại trang chủ giới thiệu con tàu.

Một vài hình ảnh thực và thiết kế nội thất các dịch vụ nghỉ dưỡng trên tàu Oasis of the seas:

Toàn cảnh khu vực công viên trung tâm trên tàu.

Quảng cáo

Dịch vụ thể thao giải trí.

Nguồn: Oasis of the seas
[relate]tàu, du lịch, ý tưởng[/relate]

Quảng cáo

84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mẹ ơi bao giờ mới được lên con tàu như thế này nhỉ .... Hôm qua vừa coi lại Titanic _.__.... Hix
bblagi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không thây ticket office booking nhỉ? Đang tính làm 1 chuyến:p:yes4lo:
đúng là một hòn đảo di động
:-S
ước j mình đc ở đây vài ngày làm chuột bạch thử nghiệm cũng đc !
Chuột thử nghiệm thì cũng ở lòng kính thui bạn ah. Nếu vậy thì bạn ở đâu cũng vậy mà hee:cools:
Chơi bóng thế này mà rơi xuống biển thì sao nhỉ? 😁
Vứt luôn chứ sao! Bác hỏi một câu ngớ ngẩn thế! 🆒
Quỷ khóc thần sầu. 1 khu đất liền Việt Nam cũng chưa được vậy nữa là. Đúng là nền Văn Minh xuyên thế kỷ.
ongtieu
TÍCH CỰC
14 năm
không biết nó có số phận giống Titanic không nhỉ 😁
Bác này xấu tính thế! 😔
winxp2007
TÍCH CỰC
14 năm
Con này so với con titanic thì lớn hơn bao lần nhỉ....?
hactinhtinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
hình như nghe nói là 5 lần đấy bác ạ
zz195zz
TÍCH CỰC
14 năm
Em nghĩ phải bằng khoảng ~10 chiếc Titanic huyền thoại,nghe nói có tàu = 6 lần tàu titanic rùi mà,(xem trên discovery chanel hum trc 😆 :no6xn: to kinh khủng.Nhìn ảnh 1 người đứng xem bé tí tẹo :baffled5wh: mình leo đc lên tàu,đc ở cái phòng cuối tàu,tán em gái phòng ở đầu tàu chắc 1 tuần gặp nhau vài lần :laugh8kb:
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Theo thông tin thì nó lớn hơn khoảng 5 lần bác ạ
maru
TÍCH CỰC
14 năm
- 10 công trình vĩ đại nhất thế giới có 1 con tàu mà em không biết nó sẽ suât hiện trong bao lâu nữa. Nhưng con tàu này vẫn đang dẫn vị trí số 1 ấy nhỉ.
tdtrong89
ĐẠI BÀNG
14 năm
chắc khoảng 4 lần gì đó 😃 ..........
tien phi
ĐẠI BÀNG
14 năm
không bít tổ chức nào đóng con tàu này nhỉ?
trông nó rất cao chắc phải bằng nhà 20 tầng trên đất liền
Mình thật may mắn, vì tối nay mình sẽ đi trên con tàu này. sướng thiệt

this is my dream 😃
CHắc bác lên mặt trăng cũng vài lần rồi ấy nhỉ :laugh8kb:
ng2diep
ĐẠI BÀNG
14 năm
@Trùi ui, VN ta mà có vài cái mang ra Trường Sa cho các chú BĐ đóng quân và tiếp đón khách DL quốc tế thì .....tuyệt
zxuxxuz
TÍCH CỰC
14 năm
Mơ hão thôi! VN ta cũng có "con tàu ngàn tỷ" đang nằm phơi sương cho nước biển nó ăn mòn mà các bác không hay biết gì à! Tuy không lớn bằng con này nhưng tính đi tính lại thì tàu của VN ta phải gấp chục lần con này là đằng khác. Này nhé: Con này ở bên đó họ đóng hết 1.24 tỉ USD và dự kiến đến lúc hoàn thành và khởi động là vào khoảng 2,5 tỷ USD trong khi nước ta mua tàu "hết có hơn... ngàn tỷ" Nhưng hãy nhìn lại xem nền kinh tế nước ta so với nước họ thì thế nào? So sánh mức thu nhập bình quân đầu người thì thế nào?... Họ thì đóng tàu ra để kinh doanh và thu lợi nhuận chẳng mấy chốc mà hòa vốn và sinh lời. Còn nước ta thì mua tàu về "chơi". Vậy tàu nào to hơn? Nước nào "giàu" hơn? Không tin thì các bác đọc bài báo sau thì rõ: http://dantri.com.vn/c76/s76-358614/mua-tau-nghin-ty-vinashin-chua-luong-het-cac-yeu-to.htm Sau đó hãy nhận xét theo ý kiến của riêng các bác nhé!
Nằm mơ hả bồ! Cái tàu của Vinashin so với cái này được sao....?
chitomk
TÍCH CỰC
14 năm
cũng chỉ sợ số phận nó lại như Titanic, rồi thế giới lại có 1 bộ phim hay và 1 thiên tình sử lãng mạn. Hy vọng là nó sẽ 1 lần ghé Vn
Thật sự là khủng, đi tàu này ko sợ bị... say sóng😁
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
VIỆT NAM mình có tàu ngàn tỉ ấy chứ ,hi hi
1.2 tỷ băng xây một toa nha cao nhât thế gioi hic
Argetlam13
ĐẠI BÀNG
14 năm
ui zời ! đi đâu cho xa , VN mình cái gì chả có
Ôi VN xứ sở lạ kì !
whoareyou
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn nó bư và thùng thìn quá, không biết sóng 10m đánh vào có lật không nữa ... nghi quá
ufok26
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này mà gọi là tàu ư?cÓ LẼ NGƯỜI TA GỌI NÓ LÀ TÀU VÌ SUY CHO CÙNG NÓ NỔI VÀ DI CHUYỂN TRÊN MẶT NƯỚC!HIX

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019