Obi giới thiệu MV1 sử dụng Cyanogen, nhanh hơn đáng kể so với bản thường, giá 3.49 triệu đồng

sonlazio
20/5/2016 13:42Phản hồi: 38
Obi giới thiệu MV1 sử dụng Cyanogen, nhanh hơn đáng kể so với bản thường, giá 3.49 triệu đồng
Obi MV1 phiên bản Cyanogen không chỉ khác biệt về hệ điều hành mà nó còn được trang bị thêm bộ nhớ RAM 2GB, cải tiến đáng kể hiệu năng của hệ thống khi so với phiên bản Android sử dụng giao diện Lifespeed. Tuy vậy, hiện tại MV1 vẫn đang sử dụng Cyanogen 12.1, phiên bản dựa trên Android 5.1.1. Nhà sản xuất cho biết vài tháng nữa thì máy sẽ được nâng cấp lên bản Cyanogen 13 với Android 6 cài sẵn.

Phiên bản Obi MV1 ở Việt Nam chạy Android với giao diện Lifespeed của Obi đang được bán với giá khoảng 3.1 triệu đồng, một số cửa hàng đang có khuyến mại với giá khoảng 2.6 triệu. Tuy nhiên, cần lưu ý là nếu bạn mua phiên bản cũ thì sẽ không cài được ROM Cyanogen chính thức do sự khác biệt của dung lượng bộ nhớ (1GB so với 2GB).

ROM Cyanogen trên MV1 là ROM do chính nhóm Cyanogen hỗ trợ, tức họ sẽ chịu trách nhiệm phát triển ROM và cập nhật cho sản phẩm này. Khi Cyanogen quyết định phát triển độc lập để phát triển ROM cho từng máy một thì đây chính là mục tiêu và phương thức kinh doanh của họ.

Giá của sản phẩm này sẽ là 3.499 triệu, cao hơn 400 ngàn đồng so với bản 1GB, có hàng ngay trong ngày hôm nay. Mình nghĩ với tốc độ được cải thiện đáng kể thì số tiền đầu tư thêm cho MV1 bản Cyanogen là hoàn toàn xứng đáng.

38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tía Lia
TÍCH CỰC
8 năm
Sài cái nào mà có hỗ trợ lâu dài là khoái hà..
trái qua phải :MC nhìn khá xinh, mẫu thứ 1 chân to quá da hơi đen. mẫu 2 chân quá ngắn. mẫu 2 hơi gầy. mẫu 4 hơi mập đầu gối ...!
3tr5 cho 1 em máy 2GB bây giờ có khá nhiều lựa chọn ngon hơn!
phong_hue
TÍCH CỰC
8 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Giống như tình trạng Android bị phân mảnh phải không bác 😁
@phong_hue ít ra nó vân là con gái! còn IOS thì như công chúa cấm cung. WP thì BD cmnr :V
vanhao113
ĐẠI BÀNG
8 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Theo bác mẫu nào là ngon nhất
@vanhao113 cái này tùy tường người. em thì thích em chân ngắn nhất ấy! chân dài vắt lên vai mỏi lắm :V
max1611
ĐẠI BÀNG
8 năm
mod ơi cho mình hỏi cửa hàng nào bán MV1 vs giá 2tr6 vậy ạ?
cũng hấp dẫn ra phết
Hình như MV 1 chạy snap 212
xem review thấy cái cam của hãng dt này cực tệ
14025025
TÍCH CỰC
8 năm
em xin hỏi ngu các bác là CM12 hay CM13 này cho riêng từng máy hay tất cả các máy đều cài đc vậy? 😁
@14025025 riêng từng máy nhé
ndminh82
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chơi máy nào đc Cm hỗ trợ thì quá phê,ko ngại vụ cập nhật
Nhìn cũng ok đấy chứ
Uóc gì some trên tay 5 em này
bluewind188
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng cho A5 - 2016

---------------------------------------------------------------------
sharetin.net - Nơi chia sẻ, bình luận tin tức - Reddit Việt
@bluewind188 Mấy dòng vậy là không bao giờ có rồi 😁
Mình thích thế này 😁
Các hãng mà không muốn tốn công làm rom thì cứ vứt cho anh Cyanogen là được. Thậm chí mấy ông lớn thường ngưng cập nhật sau 2 năm thì cũng nên thêm lựa chọn rom CM để người dùng được xài Android mới.
snapdragon 212 nghe là thấy ngán thời buổi nào rồi còn dùng con chip từ đời tám cụ rồi
Guadiola
TÍCH CỰC
8 năm
Ko nhầm thì máy này chạy snap 212 thì phải
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Thay vì phát triển các mẫu điện thoại chạy CyanogenMod sao họ không làm luôn máy Android One nhỉ? Anh em nào rành vụ này giải thích giùm với.
@denhun Android One là của Google
Giống như Nexus v
Google đặt hãng Micromax của Ấn độ gia công và bán ỡ Ấn Độ luôn
Update như Nexus
vantho9x
TÍCH CỰC
8 năm
Và 2 máy đời trước đã bị thả thí ở Android 5.0.2, đừng có mong mỏi ở thằng obi này nhiều rồi thất vọng vụ cập nhật hệ thống 😃
dash177
TÍCH CỰC
8 năm
thiệt tình cấu hình ko hấp dẫn
ngoại hình đc cái lai lai
âm thanh bình thường
cam cũng bình thường
muốn ủng hộ anh này lắm mà ko có j hấp dẫn so vs các hãng khác cả
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Obi cố lên, còn phải cố nhiều lắm.
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Cái đó thì đac rất rõ rồi và mình không hỏi cái đó.

Đã xem mấy e obi này sấu tệ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019