Office 365 Home Premium vượt mốc 1 triệu người đăng kí sử dụng sau 100 ngày ra mắt

Duy Luân
29/5/2013 20:52Phản hồi: 46
Office 365 Home Premium vượt mốc 1 triệu người đăng kí sử dụng sau 100 ngày ra mắt

Ván cược lớn của Microsoft vào mô hình thu phí Office theo dạng thuê bao dường như đã có những thành công đầu tiên. Mới đây, hãng cho biết rằng số lượng người dùng đăng kí Office 365 Home Premium đã vượt qua mốc 1 triệu trong chỉ 100 ngày tính từ khi nó được ra mắt hồi cuối tháng 1 vừa qua. Office 365 Home Premium hiện có giá 9,99$/tháng hoặc 99,99$/năm. Microsoft cho biết thêm rằng đây là phiên bản Office "bán chạy nhất" của hãng và "trong mỗi giây, trung bình có hơn một bản quyền được bán ra". Mặc dù doanh số từ Office 365 Home Premium vẫn còn nhỏ so với mô hình bán bản quyền vĩnh viễn Office theo kiểu truyền thống, nhất là khi xét đến đối tượng khách hàng doanh nghiệp, tuy nhiên nó cho thấy rằng người tiêu dùng sẵn sàng để sử dụng Office trên mây.

Ngoài Microsoft, Adobe cũng là hãng đã mang ứng dụng quan trọng của mình lên mây và thu phí thuê bao. Photoshop thuộc bộ Creative Cloud đã có 1 triệu người đăng kí sử dụng trong vòng 7 tháng sau khi ra mắt, trong số đó có 326.000 khách chi trả theo năm. Mới đây Adobe cũng đã quyết định mang hết tất cả những ứng dụng còn lại lên mây, chẳng hạn như Acrobat, Illustrator, InDesign, After Effects, Dreamweaver.

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

M$ Ấm rồi :p
Quả là good. Ra liên tục người dùng cũng bó tay. Không biết nên dùng cái nào để liên lạc với bạn bè.
@tienhung3979
Mình nghĩ cũng liên lạc được tuốt vì MS sẽ tích hợp nhiều thứ vào bộ office của mình như danh sách liên lạc, mạng xã hội, skydrive, skype, ...
@chang_ngo Bác chưa dùng Lync à ?
Thanhdcb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tienhung3979 Bạn nên nói rõ hơn để tránh bị mọi người ném đá.
Theo mình bt thì trong bộ office mới có thêm tính năng MS Lync giúp communicating via IM, video conferencing, Lync Meeting, or telephony is easy, wherever you are....
Do đó nó hoàn toàn có thể được dùng như 1 công cụ để liên lạc như điều bạn nói.
xài trên ipad đk k các bác?
ngon quá bác ak :d
Mình sẽ là người đăng ký thứ 100triệu

Sent from my Lenovo A800 using Tinhte.vn
Bố khỉ, từ nay về sau cứ mỗi năm lại phải đóng cho nó 100 đồng mới dùng offic bản quyền được á
@Cháu Ngoan Bác Hồ $100 là cho 5 máy bác à, tính ra là $20 / máy thôi. Nhưng mà vẫn đắt hơn so với bản trước nếu tính đường dài @@. Theo mình thì cứ bản 2010 plus cr*k đầy trên mạng đâu cần cái này đâu 😆
tuyenvudoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết dùng nó như thế nào trên smartphone nhỉ, ai dùng rồi làm 1 bài review đi

Gửi ý kiến ngu muội của tôi.
một kết quả rất khả quan
ere6083
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sài win phone thì dc miễn phí cái này
Cai bản Office 2010 vào máy mà lỗi tùm lum luôn, không biết bản này thi sao nhỉ, không thích mỗi cái là phải mua bản quyền. 😁
tq.thangvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenny81_hp Do bác mua bản lỗi, hoặc bẻ khóa bị lỗi. Máy mình tuy là bản office bản quyền nhưng trước có xài bản bẻ khóa vẫn bình thuờng (giống bản bản quyền)
Đang nằm trong số này. Kể ra cũng không phải là đắt lắm. 10$/tháng dùng được cho 5 máy, tính ra mỗi máy chỉ 2$, chưa bằng 2 bữa ăn trưa trong tháng 😁
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
Vậy bác ms đang làm cái gì với Windows Phone vậy Θ_Θ

bức tranh phản diện với các mảng còn lại và Windows Phone đứng ở một chiến tuyến.

gửi từ lumia 720 của tôi !
hoangha_f
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy là dùng cái này phải có mạng? Bất tiện đối với mình, mua bản quyền vĩnh viễn còn hơn 🆒
@hoangha_f Bạn đã tìm hiểu cái này chưa mà nói thế vậy
hoangha_f
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nightfox23 Thì mình đang tìm hiểu, có gì mấy bạn chỉ cho rõ ràng chứ đừng cm kiểu "biết gì không mà nói vậy?" ;)
[PK]
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng đt Win phone có sẵn rồi nên cũng tiện
hấp dẫn nhỉ
bản 2013 nâng cấp đáng giá
Dịch vụ đám mây của MS rất ngon. Chỉ tiếc là Google tích hợp quá nhiều dịch vụ tương tự trên cùng một tài khoản nên chưa thể mạnh hơn nữa
Giờ mình vẫn xài office 2003 và vẫn hài lòng. Không khoái giao diện ribbon từ đời 2007 trở đi lắm.

100$/năm, còn lâu mới moi được tiền của mình :p
tq.thangvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xxxphantomxxx Chuyển lên xài 2010 đi bạn. Mình cũng đã 3 năm liền bảo thủ dùng 2013 (Dĩ nhiên sử dụng MO từ phiên bản 6), giờ đã chọn 2010 làm bến đổ (bỏ qua MO 2007)
@tq.thangvn
đang xem xét, hihi. Tại chỉ xài cho máy cơ quan nên cũng chả cần thiết, máy của chung nên mình nâng cấp lên 2010, giao diện ribbon cũng không tiện cho người khác lắm nên kệ 😁

Tưởng 10$/máy chứ cho tới 5 máy lận á. Mà phải xài online đúng không bác? :eek:
@Rocky89 Có phải online gì đâu. Mình mua xong rồi thì vào trang office.com đăng nhập, sau đó download bộ cài về cài. Quá trình cài thì nó yêu cầu có mạng để nó download, còn cài xong thì dùng offline thoải mái chứ. Mà 10$/tháng được phép cài cho tận 5 máy cơ mà, mình mua xong cài share thêm 4 máy nữa dùng vô tư. Gói dành cho sinh viên thì hình như còn rẻ hơn nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019