Office 365 miễn phí và tài khoản Onedrive 5TB
5 thángBình luận: 48
Đây là quyền lợi mà Microsoft dành riêng cho developer, tipsmaytinh.com xin hướng dẫn các bạn cách đăng ký đăng ký Office 365 miễn phí kèm tài khoản Onedrive 5TB.

Bước 1: Tham gia Microsoft 365 Developer Program

Link: NHẤP VÀO ĐÂY
  • Nhấp vào nút “Join Now” như hình:

• Link sẽ chuyển hướng đến phần đăng nhập, các bạn đăng nhập bằng tài khoản Microsoft hoặc nếu chưa có tài khoản thì nhấp vào đăng ký.

• Sau khi đăng nhập sẽ chuyển hướng 3 bước hỏi vài câu hỏi, bạn hãy điền Country, Company(nhập bừa), Language, chọn I accept… như hình. Rồi ấn nút Next

• Tiếp đến chọn Personal project rồi Next. Sau đó cứ chọn bừa rồi Next

• Trang tiếp tục chuyển hướng mời bạn nhận gói Microsoft 365 developer subscription như hình, như vậy là bạn đã thành công 50% rồi đấy.

Bước 2: Tạo tài khoản Office 365

• Nhấp nút Set up E5 subscription

• Tiếp theo nhập đầy đủ thông tin rồi ấn Continue

Quảng cáo

• Nhập số điện thoại rồi ấn Send Code để Microsoft gửi mã xác nhận về điện thoại của bạn

• Sau đó gửi xác nhận, như vậy là đã tạo tài khoản Office 365 thành công, bây giờ nếu đã cài đặt bộ office trên máy thì bạn chỉ cần đăng nhập tài khoản có đuôi onmicrosoft.com này vào sẽ tự kích hoạt. Còn nếu bạn chưa cài đặt phần mềm thì chuyển sang bước 3.

Bước 3: Cài đặt Office 365

• Nhấp nút “Go to subcription” như hình

• Trang sẽ chuyển hướng hỏi mật khẩu tài khoản onmicrosoft.com bạn tạo ở trên

• Sau khi nhập mật khẩu và đăng nhập, bạn vào link sau:
NHẤP VÀO ĐÂY
  • Tại đây bạn chỉ cần chọn ngôn ngữ rồi ấn nút Cài đặt Office, file sẽ tự động tải về máy tính.

• Như vậy là xong, sau khi cài đặt bạn chỉ cần đăng nhập tài khoản onmicrosoft.com bạn đã tạo ở trên là có thể kích hoạt, tài khoản OneDrive của bạn cũng đã có dung lượng 5TB luôn nhé.
– Tài khoản kích hoạt có đuôi onmicrosoft, còn acc tham gia Microsoft Developer chỉ để nhận mail về tài khoản onmicrosoft nên không có tác dụng kích hoạt. – Một tài khoản onmicrosoft có thể kích hoạt 5 máy và mỗi máy chỉ chứa 1 tài khoản onmicrosoft, hết hạn thì nó tự gia hạn, miễn các bạn có đăng nhập tài khoản onmicrosoft vào 1 máy nào đó để kích hoạt office là được. – Nếu tạo mà không dùng thì sau này sẽ bị hủy, vì vậy chỉ tạo đủ để kích hoạt, tham lam tạo nhiều acc dư ra mà không kích hoạt thì nó hủy cũng như không. Nên đừng có ý định tạo nhiều để dự trữ hay đem bán. Microsoft biết hết hành tung của các bác dựa theo cách các bác sử dụng acc.

Hướng dẫn nâng cấp dung lượng OneDrive lên 5TB

Sau khi các bạn đã kích hoạt xong Office 365 như các bước hướng dẫn ở trên cũng là đồng nghĩa tài khoản OneDrive của các bạn được nâng lên 5TB. Tuy nhiên, có một số bạn vướng lỗi do Microsoft không tự cập nhật lên mà chúng ta phải tự cập nhật thủ công.

Để kiểm tra dung lượng OneDrive và nâng cấp dung lượng Onedrive :

• Bước 1: Các bạn truy cập vào OneDrive, nhấp vào nút răng cưa bên góc phải màn hình và chọn Cài đặt OneDrive

• Bước 2: Tiếp theo các bạn nhấp Xem thêm cài đặt

• Bước 3: các bạn tìm ở Phần Tính năng và dung lượng lưu trữ, chọn tiếp Số liệu về dung lượng lưu trữ

• Bước 4: Các bạn nhìn ở góc phải nếu mà hiện lên 5120.00 MB, nghĩa là tài khoản của các bạn đã nâng cấp lên 5TB và các bạn bắt đầu sử dụng

Còn nếu, các bạn không nhận được dung lượng như trên thì làm theo các bước sau nhé
  • Bước 5: Các bạn truy cập vào link sau đây Nhấp vào đây , một bảng công cụ sẽ hiễn thị ra

• Bước 6: Các bạn nhấp vào Lưu trữ ở góc trái, ở phần lưu trữ mặc định các bạn nhập 5120 MB, sau đó nhấn Save

Sau đó, các bạn quay trở lại bước 1 để kiểm tra xem dung lượng OneDrive đã được nâng lên 5TB chưa nhé !

Quảng cáo

48 bình luận
Đánh dấu, để thử sau
vhieudcom
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Quá ngon, cám ơn
đến phần gởi code thì chờ hoài ko thấy...
hieuntrw
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Sao mình tạo xong thành công nhưng Onedrive chỉ có 1 TB nhỉ?
@ahkiem33 anh hướng dẫn cụ thể được không ạ? em vào setting OneDrive mà không tìm được chỉnh từ 1024MB lên 5TB ở đâu ý ạ?
này có hạn trong bao lâu hả sếp ơi
@ahkiem33 hoạt động ở đây là sử dụng word và excel trong office 365 đúng k ạ
batusai
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Sao mình đăng ký dùng được offce 365, mà không kích hoạt được one driver 5tb nhỉ
batusai
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@ahkiem33 Mình đã đăng nhập vào office 365 trên web rồi, nhưng vào app onedriver trong đó thì báo lỗi, office 365 trên máy tính thì dùng bình thường
batusai
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Kích vào phần onedriver trên web thì nó báo như này bạn ah, không vào được onedriver, trong khi đó mình đã kích hoạt và dùng được office 365 trên máy tính rồi.
thanks bạn nhé.
batusai
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@ahkiem33 Liệu tài khoản onedriver này có dùng được lâu không bác. Không up data lên đó rồi bị khóa tài khoản là xong
@ahkiem33 hok có lên ngay nhé bạn ơi. Chỉnh rồi nhưng ko thấy lên. Để vài hôm xem sao. Tks bạn
gửi lên cũng không có tâm mấy. Nháy vào mấy đường link đều chuyển đến mấy trang vớ vẩn.
tiếp tục làm như họ hướng dẫn.
Đến bước cài office 365, đừng nhấn vào cái đường dẫn của họ lại ra trang vớ vấn. mà cài bình thường theo trang microsoft hướng dẫn.
ntrongduc
ĐẠI BÀNG
5 tháng
ntrongduc
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@ahkiem33 Click không ra được mà bạn 😃
MKV
ĐẠI BÀNG
5 tháng
không thấy chỗ nào bấm join nhở @@
MKV
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@ahkiem33 lol vào chính xác link ra quảng cáo, nó ko dẫn qua trang microsoft thì làm thế nào 😆))))))))))))))))))
MKV
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@ahkiem33 em vao binh thuog thi coment voi bac lam gi cho ton thoi gian v ? dang hoi vao link quang cao cua bac no ko chuyen qua link microsoft thi lam sao dang ky ?
không tại dc ổ đĩa mạng bác ơi
@ahkiem33 Trong Windows có mà có cách nào đăng nhập vào dc ko bác, muốn dùng của windows luôn dc ko bác
@ahkiem33 Bác hướng dẫn m vs
@ahkiem33 Cứ dán link là báo lỗi
của m nó báo zậy à bác
Ảnh chụp màn hình 2021-07-12 232020.png
- Trường hợp của mình phải vào quản lý tài khoản rồi cho lên 5 TB mới được 😔
- Hy vọng tài khoản kiểu này sống lâu, vì mình vừa cho mấy trăm GB dữ liệu lên đó rồi. ;(
- Loại tài khoản này khi chia sẻ dữ liệu sẽ gặp khó khăn không ít.
- Nếu tự mình up tự mình dùng dữ liệu thì ok.
- Mình thử chia sẻ cho tài khoản hotmail của mình và không thành công, trong mục chia sẻ của hotmail không có bất kỳ thứ gì, anh em nào đang có ý định dùng để chia sẻ file thì nên xem xét lại nhé, tốt nhất lên mua office 365.
@ahkiem33 mình biết là chính chủ mà, cái quan trọng là nó khó chia sẻ hơn tài khoản bình thường kia thôi. mình cũng up toàn bộ là phần mềm thôi, bộ cài windows mình tự tạo 😁
Sao không có tác dụng gì vậy nhỉ?
Bác nào thực sự cần dùng thì hãy đăng ký, chứ nhiều bác cả năm chả động office thì không nên ham hố.
@truongtuan1111 đương nhiên là phải dùng office thì mới đăng ký rồi 😃

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019