Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Office Mobile được miễn phí cho iPad, sắp phát hành thêm phiên bản cho Android Tablet

Trung Dt
6/11/2014 14:21Phản hồi: 126
Office Mobile được miễn phí cho iPad, sắp phát hành thêm phiên bản cho Android Tablet

Microsoft sẽ tiến hành miễn phí toàn bộ bản quyền sử dụng Office Mobile dành cho mọi nền tảng mà họ đang hỗ trợ. Đáng chú ý nhất phải kể đến là ứng dụng dành cho iPad được ra mắt vào cuối tháng 3/2014. Giờ đây bạn không cần phải sử dụng tài khoản Office 365 mà vẫn có thể đăng nhập ứng dụng từ iPad để chỉnh sửa văn bản dễ dàng. Đối với các phiên bản dành cho điện thoại Android, iPhone, Microsoft đã cho phép người dùng sử dụng miễn phí ngay tại thời điểm phiên bản Office Mobile cho iPad được phát hành.

Ngoài ra, một phiên bản Office Mobile dành cho tablet Android cũng đang được phát triển. Hiện tại những tính năng của ứng dụng trên điện thoại Android hay iPhone chỉ dừng ở mức cơ bản, không có được nhiều tính năng như phiên bản dành cho iPad. Tất nhiên việc sử dụng miễn phí này chỉ áp dụng cho các nền tảng Android và iOS, không áp dụng cho các bộ Office dành cho Windows. Với người dùng Office 365 thì tương lai sẽ có dung lượng lưu trữ OneDrive không giới hạn, trước đó Microsoft cũng đã nâng cấp lên dung lượng 1 Terabyte.

Áp lực từ các đối thủ như Google, Apple đã khiến cho Microsoft phải đẩy mạnh ứng dụng văn phòng của mình dựa trên nền tảng điện toán đám mây. Việc miễn phí toàn bộ bản quyền ứng dụng Office Mobile được Microsoft kỳ vọng sẽ thu hút thêm nhiều người sử dụng hơn. Hãng cho biết hiện có khoảng hơn 7 triệu lượt người dùng đăng ký Office 365 và ứng dụng Office cho iPad thu hút hơn 40 triệu lượt tải về. Doanh thu của mảng Office tính đến cuối tháng 9/2014 đã tăng khoảng 7%, tạo ra 1/3 doanh thu cho Microsoft trong năm tài chính vừa qua.

Đọc thêm:
Microsoft Office Mobile cho Android và iPhone hoàn toàn miễn phí, không cần Office 365 để sửa file
Cảm nhận Microsoft Office cho iPad: đẹp, tối ưu hóa cho cảm ứng, tích hợp rất tốt với OneDrive

Tham khảo: nytimes
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

totoro83
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có link ko nhỉ ?
hatb
Trứng
9 năm
@totoro83 Co roi day
Chen thoi
ngon rồi
Em iu iPad <3
MeowMunĐen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khi nào thì đc sử dụng Office trên iPad miễn phí vậy
Hay,
Office của họ bá đạo
Hỗ trợ tốt DropBox , quá đã!
Thím nào cho em xin cái link office mobile cho iPhone đc ko?
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
@Người Dơi Down app thì lên app store mà tìm @@
Cơ bản mà hỏi là sao bác 😆) chẳng lẽ máy bác toàn app cơ bản của ios....
@tommyteen tìm rồi ko ra, tui nghi nó bên store us giống google máp thôi, thím nghĩ tui gà dữ vậy sao, búng chym giờ ><
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
@Người Dơi Sry mình thật có lỗi 😆)
@Người Dơi Dùng cho ipad thôi mà bác. iphone màn hình bé tẹo sao gõ chữ dc.
@tuanokvt Tui tải đc rùi. Phải chuyển qua store us. Sao iPhone ko lại ko gõ đc chữ zậy bạn ??
Này nào đó , toàn bộ công sở dùng tablet cảm ứng , ....thì tuyệt,
@leo hoang-greenboy Nhanh hơn bao nhiêu phần trăm vậy ? Bồ
@duclinh79. chưa thử nên chưa biết :p
@leo hoang-greenboy Hehe...Văn bản dài thì người ta dùng file attachment chứ bạn? Còn đã là công việc thì ai mà dùng Zalo hay FB? :D Chắc là bạn làm việc ở cơ quan nhà nước..? :D
@schtroumf nhầm, nhà nước có biết dung mail đâu
Đọc được tin này mừng rơi nước mắt
@tú tầu Sến ..vãi
J4f
TÍCH CỰC
9 năm
@tú tầu Đọc được tin này mừng rơi iPad 😔
@tú tầu Can tội bán ipad air 128G đi rơi nước mắt là phải :p
@tú tầu Tội nghiệp quá. Hic.
Hix em ipad mà cài driver máy in đc thì tốt quá.
@Apple Haters 2.01 Cài được bình thường bạn nhé. AirPrint for PC search Google là ra
@Apple Haters 2.01 Em oi. May in nao bay gio cung ho tro ipad . E chi can go ten nha san xuat tim kiem o apple store la ok
toilatuantk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Apple Haters 2.01 Vô tư bạn nhé với điều kiện máy in phải có kết nối wifi nhé
@Apple Haters 2.01 Dùng app printer pro in qua wifi cũng rất tuyệt
te_te
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao vào appstore ko thấy nhỉ
gooner
TÍCH CỰC
9 năm
@te_te chuyển acc sang bên mẽo thì có bác ợ !
Miễn phí là ko trả tiền à, sướng thế
BLHT1111
TÍCH CỰC
9 năm
Cái nào free thì down để đó rồi tính sau:p
xedieu
CAO CẤP
9 năm
Các bác lưu ý nó là MS Word và MS Excel mới hoàn toàn (phát hành 6/11) chứ không phải bản Office cũ nhé!

Microsoft Word by Microsoft Corporation
https://appsto.re/us/PWh9I.i

Microsoft Excel by Microsoft Corporation
https://appsto.re/us/pqb-I.i
@xedieu Cái này hình như chỉ dùng được ở Store US, Store VN có. Bác nào bik chuyển Store chỉ em phát. Tks trước nhé.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Cái này cho edit nhưng chỉ là basic thôi phải không các bác? Hay là full tính năng?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019