Offline chia sẻ công nghệ FreeSync của AMD

QuanNDD
12/4/2015 7:17Phản hồi: 40
Offline chia sẻ công nghệ FreeSync của AMD
AMD_hinh 1.jpg

Sự kiện diễn ra tại khu vực thành phố Hồ Chí Minh vào cuối tuần qua với sự tham dự của thành viên đến từ các diễn đàn công nghệ. Bên cạnh đó là sự góp mặt của những mẫu card đồ họa, bo mạch chủ mang thương hiệu Asus, AsRock, Gigabyte, Sapphire và RAM Corsair đã mang đến người dùng những trải nghiệm thú vị.

Đại diện AMD Việt Nam, anh Trần Hoàng Hiệp cho biết về cơ bản, công nghệ FreeSync có tác dụng đồng bộ tốc độ xử lý của card đồ họa và việc xuất khung hình đó ra màn hình theo thời gian thực. Điều loại giúp loại bỏ hiện tượng giật (lag), xé hình (tearing), đặc biệt với những tựa game đồ họa nặng, như trước đây.

Điểm khác với công nghệ G-Sync của Nvidia là không cần thêm một bo mạch xử lý riêng bên trong màn hình. Tuy nhiên AMD FreeSync cũng đòi hỏi màn hình phải hỗ trợ cổng giao tiếp DisplayPort Adaptive-Sync (chuẩn DisplayPort 1.2a). Hiện tại có khoảng 11 mẫu màn hình của các hãng hỗ trợ công nghệ này và danh sách tiếp tục mở rộng trong thời gian tới.

Dưới đây là những hình ảnh buổi offline do AMD phối hợp cùng các đối tác tổ chức.

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AMD rất nhiều cái hay nhưng hình như ko có nhiều cái nổi tiếng
không liên quan nhưng mà ai cần office 365 inbox em nhé, em giúp.
nguyenha11
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huycuong7290 Có key code thì pm inbox mình với. thanks
TrKirimaru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huycuong7290 mình đăng ký nhé, kirimaru.hl81@gmail.com, cảm ơn nhiều
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
chắc chắn case sắp mua sẽ phải là cpu + gpu AMD , thích nhất cái kiểu kết hợp APU + GPU
xuanmichael
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thach273 APU=CPU+GPU rồi đó. ý bạn chắc là công nghệ HSA của AMD, mà nói thật ra AMD có nhiều phát minh hay đi chăng nữa mà ít nhà sản xuất hỗ trợ cũng như không. Cái mảng quan hệ , đi đêm của AMD quá kém
@xuanmichael AMD là kiểu đường tăng chính trực không thích đi đêm cho lắm họ nghĩ rằng cứ sản phẩm tốt giá cả cạnh tranh là bán được hàng trong khi mảng marketing rất cần trong thời buổi này. Cứ nhìn sam sung là rõ 😁
@xuanmichael Ý chú thach273 là GPU onboard chay song song với GPU rời đó, Bình thường khi gắn VGA rời vào thì nó sẽ tắt VGA Onboad trong con APU đi, nhưng với công nghệ crossfire của AMD thì phối hợp cả 2 VGA làm việc cùng lúc chỉ cần 2 Card đó cấu trúc giống nhau là được. Thế nên APU AMD đi chung với VGA AMD nữa hiệu năng tăng rõ rệt, chủ yếu là game hỗ trợ tốt nữa là ngon, mà khoảng này AMD đi đêm ít quá thành thử hơi ngại khoảng hỗ trợ chơi game.
nhìn mấy board đã quá...
Nhìn cái nào cũng hầm hố :v
chiều qua đăng ký mà đi kô được
tuanboxit
ĐẠI BÀNG
9 năm
không có người mẫu ah 😁
Đang xài 6950 khá ok, devil may cry max setting mượt mà, cod advanced warfare ok. Đã từng vào fab của amd ở ny giờ bán gf.amd tốt
Zoro kun
TÍCH CỰC
9 năm
@shrelax84 Số đo 3 vòng của em nó thế nào bác, cân dc bf4 ultra ko?
@Zoro kun Battle field 4 chưa cài nên chưa biết. Con 6950 này mình mua 1tr5, chip Intel E8400 250K, Ram DDR2 6Gb 1tr1, main Asus 900K, SSD Samsung 850 Evo 1tr890K, PSU hàng xẻng 450K. Tổng chi 6tr.

Độ phân giải của mình là : 1920 x1200. Devil may cry 5 thì max, COD advanced warfare thì high nhưng không high hết, mấy cái không cần normal OK.

Spec của em nó đây.

http://www.bit-tech.net/hardware/2010/12/16/ati-radeon-hd-6950-review/4
Zoro kun
TÍCH CỰC
9 năm
@shrelax84 Thực sự là mình không biết tí gì về card với chip AMD, nếu so con này với Nvidia thì nó ngang con nào vậy bạn?
@Zoro kun Có linh đó vào đó xem đi. Cứ cái nào bandwith cao là ngon thôi.
hamyty
CAO CẤP
9 năm
quán game mình hay chơi gần cầu thị nghè cũng xài amd, chơi rất mượt ,khi nào ráp máy bàn mình cũng dùng amd 😃
hamyty
CAO CẤP
9 năm
quán game mình hay chơi gần cầu thị nghè cũng xài amd, chơi rất mượt ,khi nào ráp máy bàn mình cũng dùng amd 😃
Xài AMD ngon bổ rẻ đấy chứ. ..Chỉ là mình ko rành AMD nên đành đi đêm với Nvidia ~.~
quyenbabie
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baotam2101 Ngon bổ rẻ, sài đi bác, rồi rành ngay ý mà. Good luôn!
AMD good !!!
VGA AMD hay bị vấn đề về driver, cần khắc phục cái này gấp.
@phongtran2804 driver omega của amd khắc phục điểm này kha khá rùi bạn nhé
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
9 năm
xài con HD7850 2 năm nay không OC gì hết vẫn chiến game ầm ầm. thích nhất vẫn là băng thông 256bit trong tầm giá với nvidia thì chỉ 128bit, mặc dù chưa bench cái 256bit nó hay hơn 128bit cở nào nhưng nhiều bà kon khuyên lấy 256bit dự phòng nhiều thứ về sau nên nghe lời luôn 😁
bengbeng8855
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoang-kuro theo ý của mình thì 256bit cho độ nét cao hơn thì phải.Tại mình xài con 4870 rồi GTX 460 toàn 256bit chơi game phê hơn 128bit.AE nào cao ý thì góp ý cho mình nha ^^
@bengbeng8855 bit trong vga là băng thông (bandwidth) nha bạn. Nó hong có liên quan đến độ nét
@Hoang-kuro Quan trọng là bạn chơi game gì, ở độ phân giải bao nhiêu, chất lượng hình ảnh và số khung hình trên giây là bao nhiêu chứ ầm ầm thì nói lên điều gì đâu.
Còn về cái 128 bit với 256 bit thì khó mà so sánh, thằng nVidia thì nó không cần băng thông rộng như của AMD, ví dụ như cái GTX 960 128 bit (Tốc độ 112GB/s) so sánh với R9 285 256 bit (tốc độ 176 GB/s) thì 2 thằng này tương đương nhau về hiệu năng (Thực tế cũng tuỳ vào game nhưng tổng thể thì 960 nhỉnh hơn 285 tí). Nếu muốn hiệu năng cao so với số tiền bỏ ra thì xài AMD còn với mình lựa chọn sẽ là nVidia, vì nVidia cập nhật driver liên tục để phù hợp với các game mới, tiết kiệm điện hơn, mát hơn (có một số bác bảo tốn điện hơn với mát hơn nhưng đéo biết bao nhiêu mình có đồ đo nên mình biết).
bengbeng8855
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tài Bryant vậy hả tks bạn nha
Không yêu cầu cái lọ thì cũng yêu cầu cái chai. Muốn Sync được thì vẫn phải xì tiền ra mua mới chứ ko dùng luôn với đồ đang xài được ! Thôi thì ko có GSync hay FreeSync thì ta cứ Vsync vẫn ngon lắm ^^
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
Khỏi cần gì nhiều ra card mới đấu với đám seri 9 của nVidia đi cho đám 290 nó giảm còn 3tr mua về lắm crossfire cho sương.
huypronb08
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng đang sai gpu AMD 😁
mấy công nghệ G sync free sync này quảng cáo hơn 1 năm rồi mà chả thấy đâu AMD cũng rảnh tổ chức cả offline

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019