[CES 2011] Olympus chính thức giới thiệu PEN E-PL2

Didu
9/1/2011 19:26Phản hồi: 18
[CES 2011] Olympus chính thức giới thiệu PEN E-PL2

Tại triển lãm CES 2011, hãng máy ảnh Olympus đã trình làng chiếc máy ảnh Micro Four Thirds thứ 4 trong dòng máy PEN của mình mang tên E-PL2. Là bản nâng cấp của PEN E-PL1 trước đó, E-PL2 được làm mới cả về tính năng, thiết kế và kiểu dáng bên ngoài. Máy ảnh có thể hoán đổi ống kính mới của Olympus có cảm biến ảnh độ phân giải 12.3MP, cảm biến này cho phép máy có thể quay phim HD (720p). Cùng với đó là màn hình LCD kích cỡ 3" 460 ngàn điểm ảnh, hỗ trợ ISO 6400 và khe cắm thẻ nhớ SDHC/SDXC.

Bên cạnh những thay đổi về cấu hình thì PEN E-PL2 cũng được Olympus làm mới về kiểu dáng. Thân máy giờ đây được cho sẽ mang lại cảm giác cầm thoải mái hơn cho người dùng. Kiểu dáng của PEN E-PL2 cũng không còn quá vuông vức và cổ điển như trên E-PL1 nữa, phần tay cầm giờ đây được bọc da, giúp tăng thêm vẻ sang trọng cho máy. Ngoài ra, Olympus cũng sắp xếp lại một số nút bấm giúp việc điều khiển trở nên thuận tiện hơn.

PEN E-PL2 sẽ được Olympus bán ra từ tháng 1 này với giá 599USD kèm ống kính. Ống đi kèm với máy sẽ là ống kính M.Zuiko MSC DIGITAL ED m14-42mm f3.5/5.6. Ngoài ra, Olympus cũng sẽ bán ra một số phụ kiện cho máy như thiết bị lưu trữ qua kết nối Bluetooth PENPal hay đèn LED Macro Arm Light (MAL-1) cho chụp cận cảnh.

Quảng cáo

Nguồn: Olympus
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

billho
TÍCH CỰC
13 năm
Một phiếu cho four third drive, nhỏ gọn nhưng chất lượng ảnh quá đẹp! Giá ngày quá rẻ - 600 cho một máy ảnh chất lượng.
Ơ...cái flash dành cho chụp macro hay quá các bác. Trông cứ như nhân vật phản diện trong phim người nhện... ^^
HTP@87
TÍCH CỰC
13 năm
mới mua con E-PL1 giờ đọc cái tin này buồn thiệt là buồn...
P/S : bác nào biết xài dòng này có thể cho mình xin Yahoo học hỏi đc không, tại mình gà về mảng này quá...THANKS
Bạn ở SG, mời bạn ghé càe tinhte các sáng CN hàng tuần từ 8-9g30 nhé.
Về kiểu sáng so với e-pl1 thì không có nhiều thay đổi lắm. Hình như vẫn không có kính ngắm như e-pl1.
Vẫn thích DSLR truyền thống hơn
😃 đẹp quá.... ước gì mình có một cái.... 😃banghead: tiền đâu? huhu)
Greycloud
TÍCH CỰC
13 năm
Thế là Sony NEX có đối thủ rồi, đáng lẽ mua NEX nhưng nán lại xem sao!
mikang
ĐẠI BÀNG
13 năm
PEN E-PL2 và Sony Alpha A9 không biết nên chọn em nào, mơi1 tập tành chụp hình nên không rành lắm, bác nào rành tư vấn dùm
Bác vào đây chơi http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=73536
Máy không gương lật (không phải range finder) thì lấy đâu ra kính ngắm vậy bác?
Nex mới ra thế hệ thứ 1, trong khi cái này ra đã hơn 2 năm và thế hệ thứ 4 rồi. không biết ai là đối thủ của ai?
Dòng máy không gương lật của Pana vẫn có kính ngắm mà bác.
kính ngắm điện tử (electric viewfinder) bác ạ.
ichuot
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thèm quá đi :p. Nghe thiên hạ đồn giá VN có 12 chai. Đợi xem thế nào.
mình chưa có máy ảnh. ko biết nên mua của hãng nào
Nên mua của hãng ... điện thoại Apple 😃
Hi các bác,
Chụp trong điều kiện ánh sáng yếu dùng em này có ổn không ạh?
sonkhoablack: Được. Ở chế độ M

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019