Tiki 20201126 Masthead Hero

Olympus đang phát triển chiếc mirrorless PEN-F có thể chụp ảnh 50MP
Gia Tường
5 nămBình luận: 23
Olympus đang phát triển chiếc mirrorless PEN-F có thể chụp ảnh 50MP
Những hình ảnh đầu tiên về chiếc Pen-F vừa rỏ rỉ tại Nhật Bản cho thấy một thiết kế hoàn toàn mới của máy Olympus Pen. Máy mới vuông vức hơn, đẹp hơn. Cấu hình rò rỉ cho thấy máy dùng cảm biến Micro Fourd Thirds 20MP nhưng có tính năng chồng ảnh, cho ra những bức ảnh độ phân giải lên đến 50MP cùng hệ thống chống rung 5 trục. Đây sẽ là sự lựa chọn mới cho những người yêu thích máy ảnh Mirrorless nhỏ gọn nhưng có chất lượng ảnh tốt và chống rung 5 trục.

Thông số rò rỉ:
  • Cảm biến Live MOS 20MP hoàn toàn mới
  • Chế độ chụp ảnh 50MP
  • Hệ thống chống rung 5 trục trong thân máy
  • EVF độ phân giải cao 2.36MP
  • Video full HD60p
  • ISO200-25600
oly_pen-f_b030.jpg Olympus-PEN-F-top-image.jpg
Nhìn cứng thật. Trước nay mấy dòng classic của Oly build lúc nào cũng rất tuyệt, dân Nhật nếu xét về mảng compact thì chuộng Oly còn hơn cả So với Fu. Chỉ hơi ngại cái cảm biến đã nhỏ mà còn nhét đến 20mp vào thì không biết có đảm bảo chất lượng không.
@Wolfrain Chất lượng của Olym chuwq bao giờ khiến người dùng thất vọng bạn ạ.
Điểm mạnh của olym là hệ thống lens rẻ mà chất. Màu ảnh trung thực..
Penf chắc giá ngang mấy anh omd luôn
Chứ kg phải phân khúc giá re penlite nữa
@breakdarulez có bài nào ghi giá khoảng 37 củ gì gì luôn
@breakdarulez Có khi giá còn cao hơn EM5 II, EM1. Tựa như XPro2 cao cấp hơn XT1.
hungsisvn
TÍCH CỰC
5 năm
cảm biết nhỏ mà đắt thế nhưng chắc ảnh phải cực chất mới nhiều người mua
@hungsisvn Đúng rồi bác, chứ muốn FF + ống thì sẽ nặng nề khi mang vác. FF lợi ngay về dof có thể nhìn thấy được khi cần xóa background mạnh với cùng khẩu.

Nhưng một máy nhỏ gọn, hình chất lượng cao vẫn là cái mong muốn của đại đa số người dùng.
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà phân phối ở VN đang xài con này rồi, màu bạc chứ ko phải đen. Mod gì chán vãi !
<a href="http://xemcliphay.com">nhìn cũng được</a>
tien dio
ĐẠI BÀNG
5 năm
Olympus cho ra con máy nhỏ gọn thế này mà chống rung 5 trục + cảm biến FF chắc là hút hàng lắm lắm . Mong chờ ...
Đẹp và retro hơn hẳn. Nhưng cá nhân mình vẫn thích kiểu thiết kế có 2 bánh xe chỉnh nhanh iso và khẩu như Fuji X
em thấy nó design chất hơn bọn fuji =)))))
ttthanh14
TÍCH CỰC
5 năm
Mirrorless chống rung 5 trục thì Sony có từ lâu lắm rồi mà @@ mấy em này sao ăn đc Alpha Series của Sony???
tien dio
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Alias_X Cái mình nói và topic nói là chống rung 5 trục nha bạn, theo mình biết thì Olympus là đầu tiên, sau Sony có hợp tác với Olympus để chia sẻ công nghệ này . Nhưng họ chia sẻ công nghệ bao nhiêu thì không thể biết được và Sony hiện cũng ko chính thức thừa nhận điều này .

Ngoài ra vì phát triển trước nên Công nghệ 5 trục của Olympus cũng kết hợp nhuần nhuyễn hơn với ống kính chống rung , tuyệt vời cỡ nào thì bạn xem thêm
https://vungdatcongnghe.com/tren-tay-ong-kinh-olympus-300mm-f4-chong-rung-rat-tot/

Mình ko so sách nhiều tiêu chí chất lượng cảm biến các thứ nhưng riêng phần chống rung mình đánh giá cao nhất. Vì máy nhỏ gọn chống rung thân máy gắn ống MF vô chụp rất ok ^^
Alias_X
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tien dio Vầng, 5 trục thì đúng là sony đi sau. Còn chống rung của olym tốt một phần là do dùng cảm biến nhỏ hơn sony nhiều.
tien dio
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Alias_X Cái này mới nghe thánh phán chứ không rành . Nếu cảm biến nhỏ hơn chống rung tốt hơn vậy chắc chống rung trên điện thoại sẽ là tốt nhất bạn nhỉ . Bạn cho mình link tham khảo vụ này cái . chắc bạn là fan Sony nên thôi ko dám bàn sâu ^^
Alias_X
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tien dio thì bác nghĩ đi, một cái cảm biến FF to hơn m43 khá nhiều, khoảng không gian bên trong thân máy không thể nhiều được, hiệu quả chống rung chắc chắn sẽ kém hơn rồi.
$1799 , dòng cao cấp như ko phải giá rẻ nhé các bác. Đại lý chính hãng hình như giá 39 củ. đợi EM1 mark 2 😃
Nhỏ mà có võ quá, chất!
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019