Omate TrueSmart, chiếc smartwatch thực thụ có thể gọi điện, kết nối Internet mà không cần smartphone

Duy Luân
21/8/2013 17:21Phản hồi: 73
Omate TrueSmart, chiếc smartwatch thực thụ có thể gọi điện, kết nối Internet mà không cần smartphone

Công ty khởi nghiệp Omate mới đây đã mở chương trình gây quỹ trên trang KickStarter để chuẩn bị sản xuất chiếc TrueSmart, "chiếc đồng hồ đeo tay thông minh đầu tiên trên thế giới có khả năng chống nước theo chuẩn IP67". Điểm khác biệt của sản phẩm này so với những mẫu smartwatch khác hiện có trên thị trường, ví dụ như Pebble, Sony SmartWatch hay i'm Watch, đó là tự bản thân TrueSmart có thể thực hiện cuộc gọi, nhắn tin, kết nối Internet mà không cần phải ghép đôi với điện thoại. Nói cách khác, bạn cũng đang đeo một chiếc smartphone hoàn chỉnh chạy Android 4.2.2 Jelly Bean trên cổ tay mình. Thực chất Samsung đã từng ra mắt một thiết bị có tính năng tương tự, cũng tự gọi điện được, đó là chiếc đồng hồ mang số hiệu S9110 hồi năm 2009. Bên cạnh đó, TrueSmart vẫn có thể kết nối đến smartphone bằng Bluetooth hay Wi-Fi để hiện thông báo và các cập nhật khác, giống với những gì chúng ta có thể kì vọng ở một chiếc smartwatch hiện đại.

Về mặt cấu hình, TrueSmart sở hữu màn hình 1,54" với độ phân giải 240 x 240, vi xử lí hai nhân Cortex-A7 xung nhịp 1,3GHz, máy ảnh 5 megapixel tích hợp, bộ nhớ trong 4GB (có thể mở rộng thêm 32GB nữa nhờ có khe thẻ microSD). Nó hỗ trợ microSIM và kết nối 3G. Máy sẽ chạy một giao diện gọi là Omate UI 1.0. TrueSmart chỉ có một tùy chọn màu đen và kì vọng sẽ giao hàng đến tay những người đã đóng góp cho Omate vào tháng 10 hoặc tháng 11 năm nay. Đến trước mùa Giáng Sinh, TrueSmart sẽ được bán ở các cửa hàng với giá bán lẻ 299$.

Giao diện Omate UI 1.0

Omate cho biết họ cần 100.000 USD để có thể bắt đầu sản xuất thiết bị và tính đến thời điểm viết bài này, tức 1 ngày sau khi chương trình trên KickStarter chính thức khởi động, Omate đã quyên góp được hơn 85.000 USD. Nếu quan tâm, bạn có thể vào link nguồn, ủng hộ cho Omate 179$ hoặc hơn thì sẽ nhận được một chiếc TrueSmart trong vài tháng tới.

Cấu hình của Omate TrueSmart:
  • Hệ điều hành: Android 4.2.2 với giao diện Omate UI 1.0
  • Màn hình: 1.54’’ TFT sản xuất bởi LG Display và độ phân giải là 240 x 240, hỗ trợ cảm ứng điện dung đa điểm
  • CPU: hai nhân Cortex A7 – 1.3GHz
  • RAM: 512MB
  • Bộ nhớ trong: 4GB, có thể mở rộng bằng thẻ microSD tối đa 32GB
  • Kết nối: 2G, 3G, Wi-Fi b/g/n, Bluetooth 4.0, GPS
  • Máy ảnh: 5 megapixel
  • Có loa và micro
  • Sử dụng microSIM
  • Pin 600mAh, có thể chờ trong 100 tiếng đồng hồ
  • Hỗ trợ nhắn tin, gọi điện, MMS, email, rung khi có thông báo
  • Chống nước theo chuẩn IP67, thân làm bằng kim loại
  • Sẽ cập nhật firmware qua OTA
Một số hình ảnh khác

Một số video về hoạt động của chiếc smartwatch này
Nguồn: Omate, KickStarter
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xa_Que
TÍCH CỰC
11 năm
hơi xấu nhỉ, thích kiểu bóng bẩy góc cạnh hơn .và có nhiều thứ bằng sắt.
vuong234
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Xa_Que bằng sắt hả bạn?
Xa_Que
TÍCH CỰC
11 năm
@vuong234 bằng sắt 😁
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Một cảm giác thật đờn ông.
hàng dữ luôn sẽ suy nghĩ về em này về vn chắc gấp đôi quá
hieutu007
TÍCH CỰC
11 năm
JB 4.2.2 mà RAM có 512Mb thì ko biết có Lag lag ko nữa.
Trước đây đồng hồ 3-5 năm thay Pin 1 lần, nhiều cái còn ko cần sài Pin có bây giờ phải sạc Pin hàng ngày cho cái đồng hồ thì quan điểm về đồng hồ sẽ có nhiều thay đổi... nhiều khi đến trễ hẹn thì có thể đổ lỗi cho cái " đồng hồ em đang hết pin nên ko biết là mấy giờ ạ "... hì.
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
@hieutu007 đúng là bác chỉ nhìn cấu hình rùi phán.... 😆 nó tùy biến cho đồng hồ đê thực thi tác vụ vớ vẩn chứ có xem phim full hd vs game đâu mà lag
@hieutu007 ram thấp os cao mà ghánh màn 240x240 cũng k lag đâu bác ạ 😁
Không biết có tiện lợi không nhi ? Chức năng thì đã thiệt , nhưng kiểu dáng không bắt mắt lém
Nếu bỏ được cái máy ảnh đi để mỏng hơn một chú thì tuyệt. Máy hơi dầy quá
FB hay Web trên con này buồn cười vãi
anh.san
TÍCH CỰC
11 năm
thiết kế không được sang trọng cho lắm, chức năng hay nhưng không phải là thiết yếu. một chiếc đồng hồ có khả năng hiển thị tin nhắn, mail., cuộc gọi đến của điện thoại sẽ thích hợp hơn, nhất là khi đang đi xe máy =(
@anh.san Nó có đủ hết các ti1h năng đó mà, bạn không đọc bài à?

Mà mình đã góp 179$ cho mấy bạn đó rồi, hi vọng tháng 10 hay 11 có hàng để trên tay khoe anh em. Hehe
@Duy Luân
Thua xa Galaxy Gear $$ chạy CPU Exynos 4212 A9x2 RAM 1GB màn 320x320

Mod phí $ đầu tư sai chổ
anh.san
TÍCH CỰC
11 năm
@Duy Luân
chẹp, diễn đạt tệ quá, mình muốn nói là giữa 1 đồng hồ tự gọi điện đc và 1 đồng hồ hiển thị cuộc gọi thì cái thứ 2 sẽ thích hợp hơn, vì chức năng của cái thứ nhất không phải là thiết yếu ;) chứ k phải là dìm hàng em truesmart này =))

khi nhận hàng bạn có phải trả tiền ship không, hay đương nhiên nằm trong 179$?
@Duy Luân lót dép hóng mod 😆
Điểm yếu của nó có lẽ là kiểu dáng, hơi xấu.
Dần dần thì dép cũng gọi điện dk.😁
Sent from my Stock EnHaNcEd using Xparent BlueTapatalk 2
Anh Luan đóng tiền lun cho ace thành viên đi .. cùng nhau khoe cho vui..hi..hi
Không nên thế này... cái máy to đùng, màn hình to chà bà chạy android còn ngất lên ngất xuống.
Cái này chỉ nên là android rút gọn hoặc là cái phụ kiện cho cái đt android thôi.
cubi92008
TÍCH CỰC
11 năm
bác Duy Luân xem lại cái nội dung đi sao cái camera lại đá nhau thế trên là 4mp còn dưới là 5mp là ntn? :p
còn về máy thì cá nhân mình thấy như thế là đã quá đủ vs 1 chiếc đồng hồ quá là ok lun
cubi92008
TÍCH CỰC
11 năm
@cubi92008 e nghĩ chưa chắc đã ngất đâu bác vì nó nhỏ nhưng nó ko có nhiều đa nhiệm và nhiều ứng dụng bác ah?
@cubi92008 Trích lộn rồi 😁
cubi92008
TÍCH CỰC
11 năm
@cuhiep hihi tại e vừa nói xong ko để ý bác chỉ đc cái bắt lỗi thui...😃
@cuhiep App tinhte cùi lắm bác hiệp ah.
Fải sử dụng tapatalk thôi.
App tt toàn qt lộn bài với fc
Sent from my Stock EnHaNcEd using Xparent BlueTapatalk 2
cần bán 1 em meta watch để mua em này nha các bác 😁
ko được đẹp cho lắm 😁
TO và Đen😁 Mấy tấm hình giống iOS 7 quá.
dunglamthe
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công nghệ thật tuyệt,giờ còn mỗi khoản Pin nữa thôi.Ko biết em nay trụ đc bao lâu nhỉ...
Làm sao gõ bàn phím ảo được nhỉ 😕
Hay chỉ dùm void nhập liệu 😕
kazekiki
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mig29f Hotwatch kìa bạn, kết nối dc cả wp,android va ios. Con này chỉ ghét cái camera, giá như bỏ di dc thì hay. Cũng vừa pledge cho e nó, hy vọng tháng 10 dc đeo em nó
shyaken
ĐẠI BÀNG
11 năm
chạy android thì không connect được với e 920 của mình :-< chờ smartwatch chạy wp vậy :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019