Omega x Swatch: Speedmaster bình dân giá 6 triệu, máy quartz vỏ BioCeramic

P.W
24/3/2022 13:29Phản hồi: 185
Omega x Swatch: Speedmaster bình dân giá 6 triệu, máy quartz vỏ BioCeramic
Đành rằng Omega là một thương hiệu thuộc chính tập đoàn Swatch, tập đoàn đồng hồ quy mô lớn nhất Thụy Sỹ, nhưng có cảm giác màn kết hợp giữa hai thương hiệu này rất sòng phẳng, khi di sản của chiếc đồng hồ Speedmaster huyền thoại từng theo con người đặt chân lên mặt trăng, với sự tươi tắn trẻ trung cá tính của những màu sắc đặc trưng đến từ Swatch được kết hợp để tạo ra 11 màu sắc rất ấn tượng.

Những chiếc đồng hồ với cái tên chơi chữ Speedmaster MoonSwatch này được trang bị bộ máy quartz 4 chân kính của Swatch, cùng lớp vỏ BioCeramic, kết hợp ⅔ chất liệu ZnO2 siêu bền với ⅓ nhựa sinh học tổng hợp từ hạt của loài cây thầu dầu. Và để tạo ra sự phấn khích, 11 màu sắc, 11 chiếc MoonSwatch lấy cảm hứng từ mặt trời, mặt trăng, trái đất và 8 hành tinh còn lại của hệ mặt trời. Trong đó, phiên bản “Mission to Moon” giữ bản sắc của Moonwatch truyền thống nhất với tông màu đen.

Còn những “nhiệm vụ” khám phá những hành tinh khác trong hệ mặt trời lấy cảm hứng từ màu sắc chủ đạo khi con người nghĩ đến hành tinh ấy: Mặt trời màu vàng, sao hỏa màu đỏ, sao kim có tên Venus thì có màu hồng rất nữ tính, và trái đất thì kết hợp giữa màu xanh lá của những cánh rừng và màu xanh lam của mặt biển. Cá biệt phiên bản sao Thổ còn có cả một dải vành đai bao quanh, hệt như hành tinh thật ở mặt số phụ góc 6h, còn phiên bản sao hỏa thì có thiết kế kim phụ hệt như chiếc Alaska Project:

Mỗi chiếc đồng hồ này đều đi kèm với dây nato khóa dán velcro, hệt như cách các phi hành gia đeo chiếc Moonwatch ở bên ngoài bộ đồ bảo hộ, với màu sắc trùng khớp với từng phiên bản. Ở mặt sau là một giải pháp nắp che pin cúc áo rất sáng tạo, với hình thù của từng hành tinh trong hệ mặt trời:

Phải thừa nhận, dù Swatch làm gần hết mọi việc khi tạo ra 11 chiếc đồng hồ khi collab với Omega, còn phía Omega chỉ tư vấn thêm về mặt thiết kế mặt số sao cho di sản của Speedmaster được giữ nguyên vẹn, từ cọc số phủ dạ quang cho đến bố cục mặt số, nhưng đây vẫn là một trong số những màn kết hợp khiến cộng đồng háo hức nhất dịp đầu năm 2022. Lý do cho sự háo hức một phần đến từ thiết kế ấn tượng của những chiếc đồng hồ này, và phần còn lại đến từ mức giá của chúng. Mỗi chiếc MoonSwatch được bán ra thị trường với giá 260 USD, khoảng 6 triệu Đồng, tức là có gom đủ 11 chiếc để hoàn thiện bộ sưu tập, thì tổng giá trị của chúng vẫn rẻ chỉ bằng 1 nửa chiếc Moonwatch thế hệ mới vừa được Omega ra mắt gần đây.

Quảng cáo

Và cũng vì biết rất rõ sức hút mà sản phẩm mới của họ tạo ra, nên Swatch cũng công bố 11 chiếc MoonSwatch sẽ không được bán trực tuyến, mà kể từ ngày 26/3 tới, anh em tại 23 quốc gia và vùng lãnh thổ sẽ phải ra cửa hàng của Swatch để đặt mua, mỗi người chỉ được tối đa 2 chiếc. Ở Đông Nam Á có cửa hàng của Swatch tại Thái Lan, Singapore và Malaysia có bán MoonSwatch, bên cạnh những khu vực khác như Đài Loan, Nhật Bản, Hong Kong và Hàn Quốc.
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tin vui cho tín đồ Omega Watch
Lên lịch đặt ngay màu đen và xanh
Nhưng chắc đổi sang dây da hoặc dây cao su đẹp hơn
sgok
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Dr.Son thì ý tôi nó ko bán ở store Omega, hiện mua khó bác ạ. chờ retail lại thôi
Zhyper
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ntherol Ông ơi, nước ngoài nó còn ngồi camp đầy ra , hàng Ko có mà bán , biết mấy đôi Nike re sell x10,x20 làm giá retail
@shin28-98 Ko biết bao nhiu tuổi mà nhìn thằng cha hungpro dùng từ hơm nhìn dị ứng bỏ mẹ!! Chắc nick clone của crazyboy 🤣🤣🤣
matter
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hieu282828 mà nói vậy thôi chứ k ưng lắm, khung nhựa thấy hơi trẻ
Jason Tu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đã đặt gạch đồng nghiệp ở Bangkok hốt hộ 2 con 😆
sgok
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chuminhthai1986 chỉ sợ thương lái gom hết bán retail giá ngàn đô thôi bạn kkk
bum anh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Jason Tu Bác mua giúp e 1 con đc ko ạ, đội ơn bác hic
Jason Tu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chuminhthai1986 Thông tin hữu ích. Thanks bác
Jason Tu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bum anh Em ko phải thương lái nên không dám nhận gạch đâu ạ. Cũng nhờ vả đồng nghiệp mua hộ thôi. Nếu dư đc em nào sẽ chia lại anh em sau.
đẹp gê lun
Nhìn nhựa k thích dc chút nào
blackcat2215
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hoàng Dương Liệt Như kiểu nhựa nhưng mà là gốm sinh học hay sao ấy
Minh Trieu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mr.Whisky 2/3 kim loai, 1/3 từ nhựa cây thầu dầu gì ấy. cũng từ tự nhiên và quan trong nó không phải nhụa gốc dầu như mấy cái đồng hồ nhựa TQ . kkkk
@Minh Trieu Mình từng xài Swatch nên biết kiểu nhựa nhựa này, nói chung là đồng hồ thuần Kim sẽ nhìn đã hơn
Minh Trieu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mr.Whisky vậy à ! nhìn ảnh chụp gần thấy cũng cứng cáp, nhám nhám cũng đẹp, chắc ảnh có photoshop cho đẹp.
Cười ra nước mắt
Ở VN ko có nhỉ.
Jason Tu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuchangioi VN không có store chính hãng của SWATCH bác ạ. chịu khó nhờ seller bên SING và Thái
Size bao nhiêu anh ơi!?
Jason Tu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phuoc Vu 86 42 á bác
CH MINH TUE
ĐẠI BÀNG
2 năm
Việt Nam đâu...mình rất muốn mua.
kellykent
TÍCH CỰC
2 năm
Ko hiểu nổi tại sao omega có thể ra con đồng hồ này mà còn gắn logo omega mới đau chứ, làm mất giá thương hiệu quá, con moonwatch giá hơn trăm củ, nếu nhìn sơ bên ngoài khác gì con này, đồng hồ cơ căn bản còn tồn tại mạnh mẽ là nhờ có thương hiệu, mà ra dòng này làm "giảm giá" thương hiệu omega quá. Mà công nhận nó quá đẹp, rẻ mà lại ceramic các kiểu nữa chứ, nhưng chắc tiền nào của nấy thôi
kellykent
TÍCH CỰC
2 năm
@tunanh Chỉ cần nó có logo omega là đã khác biệt rồi.
kellykent
TÍCH CỰC
2 năm
@bomduc Mình ko biết chiến lượt gì nhưng đảm bảo giá đồng hồ omega ở chợ đen sẽ giảm rõ rệt.
Togari
TÍCH CỰC
2 năm
@bestboy2142 ngôn ngữ PR thôi, giờ giá con đó cũng hyped lên tấp 4-5 lần rồi. Giá đó mua đồng hồ Nhật =))
Jason Tu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kellykent Lý do thương mại thôi bác. Dòng moonwatch vốn là con bò sữa của OMG và họ đang muốn khai thác tính thương mại nó triệt để hơn, nôm na là vắt sữa. Tuy nhiên cũng như bác nói chắc chắn là với vị thế thương hiệu của mình OMG sẽ không bao giờ ra mắt phiên bản moonwatch nào gần với giá này. Do đó, họ mới cần colab với SWATCH. Điều này lợi cả đôi bên. OMG chỉ cần cho license cái thiết kế iconic và cái tên moonwatch là ngồi không hốt bạc. Swatch vừa bán được hàng, vừa PR được cho cái vật liệu mới Bio-Ceramic, lại nâng cao được giá trị thương hiệu. Đến cuối cùng thì 2 thằng này đều là anh em trong Swatch group, tiền đầu nào cũng về Swatch group cả thôi.
Bác nói cũng đúng, cá nhân mình ban đầu nghĩ cũng hơi chạnh lòng vì con Moonswatch hay Jupiter nhìn giống đến 90% với em Moon 1863 của mình hiện tại. Nếu không phải người chơi đồng hồ thì nhìn qua chắc không phân biệt được. Nhưng dựa trên chất liệu thì gần như chắc chắn là dòng này ko phối được với dây kim loại, nên ít nhiều gì vẫn có tính nhận diện riêng cho dòng Moon OMG. Thôi để chờ hốt được trên tay thực tế thế nào rồi phán tiếp 😁
miko
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cũng muốn mua 1 con đeo đổi gió ghê
@hungnvpro Lại đội giá ... chờ phiên bản China đi 😄
dohuyquang
ĐẠI BÀNG
2 năm
đẹp quá
donquijote
TÍCH CỰC
2 năm
VN thì mua ở đâu nhỉ
@donquijote Đặt thương gia ship về có mà đầy.
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
giá ngon cho đh chính hãng
có là lụm em màu xanh và màu đen oy
Về việt nam cũng làm con đeo
Ui đẹp quá
Bác nào biết chỗ bán không cho em xin link oder với ạ
@CH MINH TUE e thấy đã có người xếp hàng mặc dù ngày mai mới mở bán tại shibuya
@CH MINH TUE e chưa dám nhận vì sợ hết hàng lại mất uy tín với các bác
CH MINH TUE
ĐẠI BÀNG
2 năm
@shin28-98 Nhận đi bạn, làm thử xem sao. Không được thì thôi.
@shin28-98 Vâng. Em thấy con này giờ đag HOT nên để thời gian nữa ạ
đang tính làm còn omega 200 củ mà thấy ra dòng này mất thương hiệu quâ, bye omega, tiếp tục đeo relox
DieuTuAn
TÍCH CỰC
2 năm
@SieuBanana Chém nhạt vl
@DieuTuAn ok nhạt
kwonpv
ĐẠI BÀNG
2 năm
@SieuBanana giảm hẳn giá trị omega xuống
DieuTuAn
TÍCH CỰC
2 năm
@SieuBanana Câu nói của mình nó ko liên quan đến tiền, và bạn đeo PP cũng ko có nghĩa là bạn không nhạt.
Tiện thể không phải mình bạn đeo đồng hồ bạn ạ
CBDancer
TÍCH CỰC
2 năm
trông cũng khá vui vẻ, ở VN mở bán có thể sẽ mua 1 2 chiếc =))
thinhpham_nt
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đẹp lại có thương hiệu nữa. Giá tốt quá. Không biết khi nào có hàng xách tay về VN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019