Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

One UI 5.1 bắt đầu được cập nhật cho Galaxy S22, S21, S20, Z Fold4, Z Flip4, Z Fold3 và Z Flip3

vn_ninja
13/2/2023 13:10Phản hồi: 184
One UI 5.1 bắt đầu được cập nhật cho Galaxy S22, S21, S20, Z Fold4, Z Flip4, Z Fold3 và Z Flip3
Samsung đã ra mắt bản cập nhật One UI 5.0 (Android 13) cho các thiết bị điện thoại và tablet của mình trong năm ngoái, còn trên dòng S23 mới thì được cài sẵn phiên bản One UI 5.1 mới hơn. Và theo báo cáo từ nhiều người dùng thì Samsung đã bắt đầu quá trình cập nhật One UI 5.1 cho các thiết bị cũ hơn bao gồm Galaxy S22, S21, S20, Z Fold4, Z Flip4, Z Fold3 và Z Flip3.

Bản cập nhật có dung lượng khoảng 2GB, đi kèm với bản cập nhật bảo mật tháng 2/2023 và mang đến nhiều tính năng mới và cải tiến cho app Camera, đa nhiệm, app Samsung Internet... Các khu vực hiện đang được nhận bản cập nhật mới là:
  • Châu Âu, Mỹ: dòng Galaxy S22
  • Châu Âu: dòng Galaxy S21 và S20
  • Châu Âu, Ấn Độ và Thái Lan: Galaxy Z Fold4 và Z Flip4
  • Ấn Độ và Thái Lan: Galaxy Z Fold3 và Z Flip3

Chi tiết về tất cả những thay đổi trong One UI 5.1 anh em có thể xem trong hình dưới đây:

Anh em đang dùng những máy trên thì chuẩn bị nhé 😃

XDA
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xài dt hay máy tính thích nhất là check update 😂
ByGP
TÍCH CỰC
một năm
@darklight_vtp Hơi đâu đôi co với người như hắn
@ByGP mấy người là bao nhiêu nói hộ, nếu mấy người sao bị kiện phải bồi thường bên pháp. ngu dốt mới xài google thì ông đừng bao h xài google ko thì tự nhận mình ngu đấy. sống mà ko bik dùng google và lọc ra thì coi lại bản thân sự dốt nát của mình nhé
@LocNgo136 mình thấy bảo lên one ui 5.1 máy sẽ hao pin, cũng hơi sợ nhưng vẫn check update và khi có thì lên luôn
@ByGP với mình thì sung lên thì ok,chẳng có gì thay đổi. còn iphone hay ipad cứ để cho lên thoải mái rồi mới lên.
Android càng cập nhật càng lag chứ ko như iOS càng lên càng mượt 😁
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 troll nhẹ mà nhiều reply bạn nhỉ 😆
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Tồ lô :D
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 ông nói có bị ngược ko vậy 😆
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 android của ông xài đồ trung cấp à, chứ bọn samsung xiaomi hay oppo dòng flagship nó chơi snap gen 8 càng up càng mượt chứ làm éo j mà lag
ssvn xxv chưa có
@alphi Thì ông chờ Apple mở xưởng gia công ở VN đi rồi đi hô hào lại =)))) Cơ mà bọn nó nói đúng mà, tạo cả trăm ngàn việc làm cho ng dân, thúc đẩy kinh tế thì xứng đáng hô hào thôi. Apple nó mà làm v thì tôi cũng mừng. Cơ mà Apple của ông cũng liên quan tới vụ Foxconn đó nha.
@keithtran06 Ssvn đã có One Ui 5.1
Screenshot_20230214_155520_Software update.jpg
@MAVISTA S20+ chưa thấy, chắc cũng sắp có.
@keithtran06 Sáng nay tôi up luôn rồi nhé
Có s20 mà chưa có note20 nhỉ...
Bản vá t2 có nhưng ko có 5.1
Screenshot_20230213_203250_Software update.jpg
@quocvu089 Mih thấy cũng ko nhạy lắm... so vs con xiaomi 10s thì cần phải giữ lâu hơn
@alphi Vá hằng tháng này là bản update bảo mật hằng tháng của google. Mà update bảo mật hằng tháng này của google lạ lắm, nhiều khi chỉ đơn giản là rename lại số chứ chả có gì.
alphi
TÍCH CỰC
một năm
@NDL98_107 Như bạn hiểu vậy thì quá tốt
@sóc Đỏ Từ từ sẽ tới đợt 😁
ckd
TÍCH CỰC
một năm
A73 thì sao?
@ckd Đang dùng S22 Ultra + Zfold4 nên k có nhu cầu lên bác 😆
ckd
TÍCH CỰC
một năm
@Dexter3003 Lên đi người ta mới biết mình có tiền.trước có chứ chắc gì bây giờ đã có
@ckd Như này đủ dùng r cần gì phải đú lên đời cao, còn có tiền hay k nta đâu có nhìn vô điện thoại để đánh giá bác 😁
Android có cập nhật là lên
@centernc Mắc gì tức dữ zay... tao thấy group samsung ng ta dùng sao nói vậy chứ ng ta đâu có cuồng....... 🤣🤣
@sóc Đỏ Thế m lên group trên Facebook mà trao đổi lôi lên tinhte này làm gì. M đưa một thứ đang tranh cãi ở nơi khác (đc gọi là rác) về diễn đàn này làm gì. M rảnh VL thật
@centernc 🤣🤣🤣 cay quá huhu
@centernc Mấy thằng rẻ rách nó câu tương tác ấy mà bạn, chấp chúng nó làm gì, bài nào mà chúng nó chả dí mõm vào.
S10 không có hả các bác. Thấy vọng. 😔
@Tú Lơ Khơ 123 S10 ,note 10 nghỉ từ 2022 rồi còn lên gì nữa bác
Quan trọng là tối ưu pin chưa, còn bóp hiệu năng ko? Bị cái giao diện oneUI xấu thua xa mấy hãng tàu
@Đặng Trọng Nhân haha. bung nắp dán lại keo thôi. xài lâu keo 3m nó làm ko tốt thì bung. dán xài phà phà.

https://www.google.com/amp/s/amp.vtc.vn/nhieu-cua-hang-ngung-thu-mua-iphone-13-pro-max-ar718447.html
chứ ip mới ra 1 năm bán lại cửa hàng ko dám thi vì lỗi chết màn kia. hahah. đâu? ss lỗi nhỏ bung lưng dán lại xài phà phà còn ip tụi bây lỗi to 1 cục sao ko thấy hé? hay nãl bị cạp góc như logo apple nên mất nhận thức?
@ragefighter https://didonghan.vn/sau-khi-het-bao-hanh-galaxy-s20-bi-loi-man-hinh.htm
Ủa hình như samshit đại đế nhà m làm màn cho cả 2 hãng đấy. Quá chán
@Đặng Trọng Nhân https://tinhte.vn/thread/samsung-vn-thay-man-mien-phi-cho-cac-may-s20-loi-soc-man-hinh.3541217/

haha sam thay màn free kìa thím. apple thay free chưa?

đính chính lại màn của sa ko con nào bị trắng màn hay cầu vồng cả. apple mua màng boe và lg thì ráng chịu chứ đở thừa ss nhục lắm hé.
@Đặng Trọng Nhân https://www.24h.com.vn/thoi-trang-hi-tech/man-hinh-iphone-13-dinh-loi-apple-buoc-dung-hop-tac-voi-nha-san-xuat-nay-c407a1356056.html

lỗi nặng hư màn do xài boe nè. apple im ru ko dám thay free để iphan bỏ 9tt ra thay mà éo thấy con iphan nào dám chửi apple? hay chắc ăn iphan ngập họng ko dám la?
Đỉnh quá ss ơi, sau bản này chắc lag cực mạnh
@MID217 Gắt
bandbu
TÍCH CỰC
một năm
@MID217 Có bao giờ cập nhật xong lag đâu nhầm hãng A à bác =)))))))))))))))))))))))))
@bandbu Có biết cập nhật xong có lag hay không thì vào mấy cái group người dùng trên fb nhé, chứ ở đây không bao giờ thấy đâu
bandbu
TÍCH CỰC
một năm
@MID217 Tui xài luôn mà, các dòng note, fold luôn, hiếm lắm mới có 1 bản lag + tốn pin. Đa phần là mới cập nhật xong sẽ tốn pin thôi, vì lúc đó nó phải thu thập lại dữ liệu từ đầu, qua mấy ngày lại ổn
Riêg mình thấy adroid càng update càg ổn. Còn ios thì mình khôg xài nên khôg biết. Riêg vụ sạc máy nóg, máy nào sạc mà khôg nóg đâu mấy bác chỉ em hộ 😁
@ngothekhanh1234 Android càng update càng ổn, đó giờ mới biết luôn á, tưởng ổn từ ban đầu luôn rồi chứ
@MID217 Android thì dù là flagship vẫn khựng và giật lag, đôi khi thay hình nền xong vuốt ra màn hình chính cũng khựng mất vài giây.
@ngothekhanh1234 Mình cũng thấy thế. Anh iOS cập nhật chỉ có ổn khi đời máy sát với năm cập nhật, chứ xa xíu hay xa hơn thì lag tung chảo luôn
@ngothekhanh1234 sạc nóng thì pin nó đã nhanh đầy. như mình có 2 sợi dây sạc, 1 chính hãng, sạc nhanh nhưng nóng, còn dây còn lại của baseus không nóng nhưng chậm. mình chọn dây chính hãng, tuy nó có nóng nhưng chấp nhận được, còn hơn đợi cái dây sạc chậm nó sạc lâu như gì. hồi dùng iphone 8 pin bé thì dây chậm cũng ok, đỡ nóng mà nó vẫn nhanh, chứ từ lúc chuyển lên iphone 11 và dùng thêm ipad gen 8 thì nóng cũng sạc.
@MID217 android từ lúc mua về mình đã thấy ổn định. còn cập nhật lên nữa thì thấy nó vẫn thế, không có nhiều thay đổi.
Hóng cho con Fold4
Người dùng chửi nhiều, chắc Samsung sớm ra mắt bản cập nhật gỡ bớt mớ bloatware để giảm bộ nhớ cho hệ thống xuống dưới 20 GB
Cười vô mặt
@noMacLe thay đổi lại cách tính thôi làm gì căng
@noMacLe Thế ai dùng app đó giờ update cho mất dữ liệu à? Hảo thông minh nhất bác 🤣
@noMacLe mình nghĩ khó mà xuống dưới 20gb được. có chăng là 30gb, như con của mình nó làm mất 40gb rồi, giờ chỉ cần nó xuống tới 30gb là ngon rồi, bỏ bớt cái bloatware đi. cho máy nó nhẹ và pin lâu hơn. giải phóng cho cpu và ram cùng nhiều linh kiện liên quan. bỏ bớt những cái người dùng không dùng tới.
@noctunalguy bỏ những app người dùng không dùng chứ bạn. như máy mình mấy cái app ngủ sâu thì cho nó nghỉ luôn đi.
hamden
ĐẠI BÀNG
một năm
Đi ra ttbh, nhân viên bên đó kêu hạn chế update nhé
@hamden TT nào mà tư vấn ghê dzị nhỉ. haha.
K ăn thua đâu. IOS là đỉnh nhất rồi
Cười vô mặt
@杜越英 Mình là ng việt nam bạn. Bạn cần mình chụp hệ thống ghi âm cuộc gọi của EVN không
@杜越英 Ghi âm cuộc gọi hao pin lắm, kém như ip mà thêm tính năng này thì pin ko trụ nổi 1 tiếng
@huynh tri 1996 Ở vn cũng có luật cấm ghi âm cuộc gọi nếu đối phương ko biết bạn đang ghi âm nha.
@杜越英 Tất nhiên là biết r bạn. Mà mình cuộc gọi nào cũng ghi âm hết. Bạn có giỏi thì kiện mình hộ cái. Xin bạn.
S22 vn đang chờ
Samsung giờ đẩy nhanh tiến độ update thật sự. Có sự cải tiến. Tập trung nguồn lực để cạnh tranh chăng 🤔
@Salamanderslmd Vậy mua máy Ss mới thấy được quan tâm . Chứ hồi xưa như bị bơ sau khi mua bực vl luôn hihi
@Dangngoctu1993 😃 s10+ đợi dài cổ cái one UI 3.1 thì phải
Ss bây giờ tốc độ update nhanh vãi . Chưa = Ap thui
@Dangngoctu1993 Samsung update nhanh rồi nhưng có cái ko đồng bộ ở mọi thiết bị
Hóng cho Z Flip 3 XXV. Chắc cũng sớm có thôi
Note10 ngồi nhìn
@wrek quá buồn luôn bác nhưng hết hỗ trợ rồi nên phỉa lên đời máy thôi
@zer0_7 Ok bác ơi. e cảm ơn bác tại vì e mới dùng sam tháy 4.1 trên note10 mượt phết
@wrek KAKA
Cười vô mặt
@zer0_7 Vậy là bạn voc chưa có tới nơi tới chốn, chỉ cưỡi ngựa xem hoa thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019