OnePlus 5 và 5T sẽ không hỗ trợ tính năng cập nhật Android nhanh của Android 8.0 Oreo

Duy Luân
22/11/2017 22:38Phản hồi: 42
OnePlus 5 và 5T sẽ không hỗ trợ tính năng cập nhật Android nhanh của Android 8.0 Oreo
OnePlus xác nhận rằng những chiếc điện thoại của họ, bao gồm OnePlus 3, 3T, 5 và 5T, sẽ không hỗ trợ Project Treble ngay cả khi đã nâng cấp lên Android 8.0. Dự án này là một tính năng của Android 8 cho phép các nhà sản xuất phát hành bản nâng cấp Android nhanh chóng hơn mà không cần chờ driver từ những công ty làm chip như Qualcomm, MediaTek. Bạn có thể xem chi tiết hơn về Project Treble ở đây. Những tưởng chỉ những máy cài sẵn Oreo mới hỗ trợ Project Treble nhưng vẫn còn hi vọng cho anh em: chiếc Pixel đời đầu ra mắt năm ngoái vẫn tương thích với tính năng này, Essential Phone cũng thế tuy chúng chỉ được cài sẵn Android 7 mà thôi. Như vậy có thể tạm kết luận việc dùng Project Treble hay không sẽ phụ thuộc vào OEM nhiều hơn.

Xem thêm: Ngay cả những chiếc smartphone mới cũng không được cài sẵn Android 8.0

Nguồn: The Verge
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy thì mua Nokia, lenovo, google hoặc smartphone Android Oreo cho rồi
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
Em này mới thấy thử tốc độ chạy còn nhanh hơn X đây. Tính tết mua X mà chắc để mua X Ver 2 vậy!
@luan.applehater Người ko có kiến thức là ông. Đã ko xem thì phán như thằng cuồng vậy. Vậy mà cũng nhận là fan công nghệ. Thật nực cười cho ifan cuồng.
@Micron B bác đang nói về gì, minh nói đó
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
@son_tayninh "Nokia8 cung hơn 8, 8+ va X rồi" hơn chỗ nào bạn kể nghe thử.
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
@son_tayninh Không kể được điểm Nokia8 hơn 8,8+ và X à? Anti cũng đươc nhưng có cần bịa đặt nói láo bất cần suy nghĩ vậy không?
Ti Em Ti
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cam sau giống 7 plus thế
@Ti Em Ti trào lưu cam kép thôi, có gì đâu bạn
cuminh8
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ti Em Ti Huawei sớm hơn cả iPhone bạn ơi
Xưa giờ luôn nên chọn OEM cảm thấy tinh tưởng, uy tính hoặc có dev support tốt 😃
bmw9000
ĐẠI BÀNG
6 năm
Fan VS Antifan . . . Cuộc chiến không khoan nhượng . . .😁:D:D:D:D
mình thì mong cập nhật này nọ chứ các cụ ở nhà dùng máy cứ để vậy mà dùng, cập nhật nó mà tạch phát flash lại từ đầu mất hết dữ liệu các cụ thì xác định ra đường ở 😁
huycuong91
TÍCH CỰC
6 năm
Hãy mua 1+ về trải nghiệm đi, đừng ngồi đó mà phán cac cụ ơi, 1+ là máy đáng tiền, đáng để dùng đấy, còn tốc độ thì khỏi bàn, ipX là số 1 vậy mà còn thua FlashipKiller :v.
ntk95
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huycuong91 1+ ít người dùng lắm, xiaomi dễ phổ biến hơn, cũng là p/p cao
boyoctober
TÍCH CỰC
6 năm
Lên android mới hay ko cũng phụ thuộc nhà sản xuất mà hỗ trợ tính năng cập nhật nhanh hay ko cũng phụ thuộc nhà sản xuất thì cũng giống nhau thôi, dù hỗ trợ tính năng cập nhật nhanh mà NSX ko cho lên thì cũng chịu.
"trong đầu mấy con bò anti thì thằng nào phán gì nghe đấy không có tí kiến thức à 😆" - Phát ngôn thế này mà vẫn được nằm trong tinhte à? Chắc diễn đàn tự sướng của nhà táo dở?
Chameleon.
TÍCH CỰC
6 năm
Thực sự thì cái này cũng không quá cần thiết với Oneplus với các sp 1+ luôn được update và rất nhanh. Mỗi tuần có bản beta. 2-3 tháng có bản ổn định. Hiện giờ 3, 3T cũng đã lên 8.0
ntk95
ĐẠI BÀNG
6 năm
Những ông nào lảng tránh cái đó là những ông lười nhác support hahahaha 😁:D:D:D
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
6 năm
Thằng bạn mình dùng OnePlus 3 một thời gian xong thấy nó bị cuồng 1+ dã man, lúc éo nào cũng kêu máy nọ máy kia còn thua xa 1+ của tao 😁 kể ra thì so với cấu hình/giá thì con 1+ này cũng vô đối phết, chẳng qua là do ít PR nên ít người biết đến, nhất là ở VN. Chất lượng phần cứng thì mình ko rõ thế nào, thấy thằng bạn xài tâm 1 năm rồi chưa thấy nó than hỏng hóc gì, dù nó dùng như phá :D còn các người dùng khác thì không rõ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019