Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

OnePlus 6T lại rò rỉ: pin 3.700mAh, màn hình AMOLED, giá $665 ở Châu Âu

Duy Luân
23/10/2018 22:3Phản hồi: 74
OnePlus 6T lại rò rỉ: pin 3.700mAh, màn hình AMOLED, giá $665 ở Châu Âu
OnePlus 6T đáng ra sẽ xuất hiện ngày 30/10 nhưng đã dời lên sớm hơn 1 ngày để tránh đụng độ với sự kiện ra mắt iPad. Và theo một nhà bán lẻ ở Đức vô tình làm rò rỉ mẫu điện thoại này, nó sẽ có màn hình AMOLED 6,4" 2340 x 1080 giống OnePlus 6 nhưng pin to hơn nhiều: 3700mAh, so với 3000mAh của đời trước. Tất cả những công nghệ mạnh mẽ nhất như Snapdragon 845, camera kép 20+16MP... đều có mặt trên OnePlus 6T, kể cảm biến vân tay dưới màn hình. Giá bán của nó ở Đức quy ra là khoảng 665$, lưu ý thị trường Châu Âu thường đắt tiền hơn khá nhiều so với các nước khác.

Nguồn: The Verge
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không có tính năng gì nổi trội nhỉ
vndtdd
TÍCH CỰC
5 năm
@Supper Giàng A Bông ông này chính là khẩu trang xanh nè, cặp mắt rõ là cùng 1 người, lại còn bênh nhau
@Supper Giàng A Bông Ban ai, chỉnh sửa cái gì, khẩu trang nà tôi mua 80k/hộp đấy ông ạ
@vndtdd chắc clone của nhau đấy bác ạ
@Supper Giàng A Bông Nhân viên nhà Quảng nổ, chỉ khen bờ phone nhà nó thôi.
Lộ hết luôn rồi còn gì nữa...
One plus giờ mất vị thế kẻ hủy diệt flapship vào tay pocophone rồi
@AZwarrior đắt hơn so với Oneplus trc, chứ ko phải so với các flaship của các hãng khác. Nên mình thấy vẫn xứng đáng để gọi là flaship killer của các hãng khác. Nếu bạn nào ko chạy theo thương hiệu, hãy nên dùng thử Oneplus 6 để so với S9 hay XZ2... Dùng thử qua 5T của Oneplus tạm được khi khuyết điểm duy nhất là camera, nhưng đến Oneplus 6 thì thực sự hài lòng khi camera quá tốt.
@lion27 mình ko nghĩ là các flagship khác đắt hơn quá nhiều, so với những gì khác biệt về hậu mãi, bảo hành, khả năng tiếp cận làm quen thì các hãng lớn phải bán đắt hơn là dĩ nhiên, 1 bên phải chịu rủi ro về bảo hành cũng như hệ thống phân phối, store với các sản phẩm demo, 1 bên chỉ toàn bán online dĩ nhiên phải rẻ hơn. bản thân 1+ cũng ăn theo sau khi các hãng đã phổ cập đc điện thoại cho mọi người thì rẻ hơn chút như vậy chả đáng là bao. Với mình cùng 1 cấu hình cùng 1 chất lượng đi chăng nữa thì đáng nhẽ 1+ hay 1 máy giá rẻ đến từ hãng ko tên tuổi nào đó phải bán với giá rẻ hơn từ 3-40% trở lên mới là hợp lí. đấy là hợp lí nhé chứ chưa phải đủ tạo ra lợi thế đâu
@AZwarrior 1. Oneplus chính hãng tại nước có phân phối chính thức thì cũng bảo hành tốt thôi nhé. Sámsung hay LG mà hàng xách tay về VN thì cũng chẳng có bảo hành gì hết nhé, trục trặc là vứt thôi.
2. Bởi vậy, cái bạn gọi là "tên tuổi" là chi phí quảng cáo và phát triển các kênh tiếp cận để đến tầm mắt, tai nghe của người dùng thôi. Nên giá mắc hơn cả gấp rưỡi cũng vì lẽ đó. Mình thì ko cần những yếu tố "tên tuổi" đó, mình cần sự trải nghiệm thực tế từ điện thoại hơn, nên với mình Oneplus 6 đúng là flaship killer. Bạn nên nhớ chi phí quảng cáo càng ngày càng cao, và cũng đè lên người tiêu dùng thôi, chứ ko làm tăng giá trị thật của sản phẩm.
@lion27 Thế bạn so chế độ bảo hành của 1+ với hàng SS, LG xách tay nhưng lại đi so giá của 1+ với SS,LG chính hãng là sao? nên nhớ giá xách tay của SS hay LG giờ cũng rất dễ chịu, Giá 1+ 6 giờ cũng tương đương hoặc rẻ hơn chưa đến 10% so với G7 thì có gì gọi là rẻ? đặt bàn cân thương hiệu và giá trị truyền thuống của LG với 1+ thì cái chênh lệch giá đó chả đủ nhét kẽ răng để đc gọi là flagship killer. Tại chính bản địa nơi 1+ đc phân phối chính thức thì mình ko rõ, có thể ở đó giá cả sẽ khác, còn với mình, tại VN, để tiếp cận với 1+ thì giá chả có gì ngon so với cái danh hiệu mà Fan tự phong là flagshop killer
Con nào cũng na ná giống nhau mặc dù khác hãng sx . Mà cái cấu hình thì rất rễ đoán , tầm trung thì chíp gì , cam mấy chấm , fladship thì dùng chíp gì .... nói chung cứ iphone mà táng .
@uthalinh iP thì khó đoán lắm à bạn, năm sau thì giữ nguyên 4G ram vì năm nay lên rồi, chip thì lên A13. Mấy đời rồi camera thì iP vẫn 12Mp, còn bọn Android mới là tạp và khó đoán vì loạn cả lên rồi.
spectre007
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thenhantinh Mạn phép xin dự đoán là iPhone XI sẽ có thiết kế giống với XS, nhồi thêm 1 camera nữa, sau đó là XIS sẽ nhồi tiếp nữa lên thành 4 cho giống giống kiểu Huawei, nhưng mà chắc không đúng đâu, bởi vì máy chạy Android thì dễ đoán như bạn trên nói chứ iPhone thì rất rất khó đoán.
khanhvm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ôi cái giá. Nó mà phân phối ở VN THÌ samsung
@khanhvm Thì làm sao 😆)
@khanhvm Thì SS bán được thêm nhiều máy nữa chứ sao. Cái giá hơn 15t thì ko rẻ tẹo nào.
khanhvm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khonggianbonchieu_dh ai cũng lạc quan như bác samsung noa đỡ tốn tiền thuê seeder kakaka
Cuối năm ra siêu phẩm android nhiều thật
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
5 năm
Oneplus rất đáng mua,tiếc là không bán ở vn
snackviet1
TÍCH CỰC
5 năm
Mãi pin đt vẫn ở 3-4000 nhỉ . riêng mình thích pin to,sạc nhanh mà dày tầm 11>mm cũng đc. Sạc dự phòng bây giờ cũng tiện nhưng cầm đt vừa xài vừa có sợi dây cắm sạc hơi khó chịu :3
Antikill
TÍCH CỰC
5 năm
@snackviet1 Max pro M1, mimax3 nhiêu đó đủ đáp ứng nhu cầu r
@snackviet1 Mate 20 Pro pin 4k2, sạc siêu nhanh. Với chip 7nm thì pin trâu lắm ngang bọn 5k bây giờ.
vinh0203
TÍCH CỰC
5 năm
giá ngon nghỉ
Dòng dt này cam ko có ngon, cam mà ngon nữa thì toàn diện rồi
@Hero of Newage thì vậy, nên mới chịu thôi
@lekhanhtrung123 Giá poco quá thấp nha, còn con oneplus này là con đầu bảng của hãng
@TrungDung2910 tăng giá cũng dc mà 😁
@anhviethoachua thử rồi thánh, chụp da người thua Mi 8 nhé
qtgalaxy
TÍCH CỰC
5 năm
thêm đc cái loa stereo
Đã có oppo find x rồi mà vẫn ra oneplus 6t. Gà nhà đấu đá lẫn nhau à?
Antikill
TÍCH CỰC
5 năm
@Hero of Newage Nó cùng mẹ thôi. Chứ nhà thằng nào nấy ăn bạn.
hiepps
TÍCH CỰC
5 năm
@Hero of Newage Kinh doanh độc lập mà
Điện thoại tàu nếu mua điện thoại thì nên mua samsung thôi samsung the best no 1
mấy dòng Trung Quốc hao hao nhau...
xe360.vn
TÍCH CỰC
5 năm
845 có cái giờ còn tất cả hả chú @Duy Luân
màn amoled 6.4" mà đpg thế kia thì chán như chè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095