OnePlus Gaming Triggers: Đồ chơi hỗ trợ ngắm bắn cho anh em chơi PUBG và CoD Mobile, 15 USD một cặp

P.W
22/4/2021 15:33Phản hồi: 42
OnePlus Gaming Triggers: Đồ chơi hỗ trợ ngắm bắn cho anh em chơi PUBG và CoD Mobile, 15 USD một cặp
Ra mắt chung với chiếc điện thoại cho anh em gamer OnePlus 9R Gaming, OnePlus vừa giới thiệu món phụ kiện dành riêng cho anh em chơi game mobile, hay đúng hơn là những game FPS trên di động, đặt tên là OnePlus Gaming Triggers. Cặp phụ kiện có giá khoảng 15 USD hiện đã bán tại thị trường Ấn Độ này có kết cấu kẹp vào cạnh trên của máy Android và iOS, nút giống hai nút bumper ở vai của tay cầm PS4 và Xbox One, khi ấn vào hệ thống cơ học sẽ chạm vào màn hình cảm ứng, một nút ngắm một nút bắn. Kết cấu này giống hệt như nhiều món phụ kiện xuất xứ từ Trung Quốc, giá chỉ vài chục đến hơn trăm nghìn Đồng, nhưng nhìn chất lượng build của món phụ kiện của OnePlus trông bền hơn kha khá, vỏ không phải nhựa mà là hợp kim kẽm.

OnePlus cho biết, cặp Gaming Triggers này sử dụng switch Omron, nặng 22g và ngay cả khi điện thoại anh em dùng ốp vẫn sẽ kẹp vào chơi game được. Tuy nhiên OnePlus cũng nói rằng độ dày chiếc máy không nên vượt quá 11.5 mm, nếu không phần nút chạm màn cảm ứng có thể không vận hành như ý muốn. Cặp phụ kiện xịn này hướng tới anh em chơi những game như PUBG Mobile, Call of Duty Mobile hay Free Fire.

Theo Android Authority
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon quá
Storm Walker
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trước mình dùng một cái 15K, bắn nhạy và phê luôn. Giờ thì đã bỏ được Pubg thành công...
ipconfig
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trò PUBG vẫn còn người chơi à các bác. Máy vẫn cài mà lâu ko chơi
Khoa SE
TÍCH CỰC
3 năm
@ipconfig Bác lại khinh nó quá rồi
@ipconfig nó vẫn còn sống bác ạ kkkk kiểu như cf ngày trc cứ đồn là đóng cửa xóa game, giờ thì có hẳn bản mobile luôn chứ nói gì đóng
18K
CAO CẤP
3 năm
Mình vừa đốt 20tr cho loot box của nó đấy bạn ạ. Và mình cũng chẳng là gì trong trò chơi này đâu, nên chắc nó vẫn sống khoẻ với mấy gã trong bảng xếp hạng đấy
DEKKER
ĐẠI BÀNG
3 năm
@18K Vc
Một thứ đơn giản như này mà đó giờ k ai chịu làm? Toàn làm cái cao siêu không à. 4 nút vs 6 nút chi cho cực, dày và khó bấm.
Cái này dùng vs iPad đc mà đúng không ae?
@kehuydietngo E thấy toàn loại 4-6 fingers khó dùng mà k design cũng xấu, dễ hỏng à.
Bro cho xin loại tương tự coi. E mua trên amazon giá cũng toàn 20$ trở lên mà chẳng ra đâu vs đâu.
Mình mua ở cửa hàng gần nhà á, chứ k mua trên trang thương mại điện tử.
Có 1 cái hộp nhựa với 2 cái nút nhỏ. Mà thiết kế mấy cái này có 1 dây đồng nối với 1 miếng cảm ứng dính vào màn hình thôi mà nhỉ. Hỏng dc cũng lạ
@kehuydietngo hỏng lò xo hoặc bị gãy lẫy ấy chứ. Game mà xung thì mạnh tay lắm.
imleodo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dualshoсk Xài ipad thì kẹp vô 2 cạnh trái phải đó bạn. 3 ngón kia đỡ máy, ngón trỏ thò lên bấm vẫn ok nhé. Mình xài suốt xong đc 1 thời gian thì ko xài nữa do bất tiện. Màn ipad rất to nên thò ngón tay bấm trực tiếp vào màn hình sẽ linh hoạt hơn
KyleGuy
TÍCH CỰC
3 năm
ai nói thắng thua chỉ phụ thuộc vào kĩ năng =))
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
Từ trigger làm e lại nhớ đến dmc
Trước chơi pubg cũng làm 1 cặp kiểu này,nhưng mà trigger đằng sau,dùng dễ hơn loại này
ĐT không phù hợp những game yêu cầu chính xác cực cao, thời gian sống chết bằng mili giây như FPS. Chính vì thế mới có chuyện nhiều tay chơi gian lận dùng PC giả lập chơi Pubg, nhẹ nhàng hơn thì dùng Ipad full chuột bàn phím 😃
Cái này là chơi " ăn gian" à
Mày vui tính vãi
Blackcataz
TÍCH CỰC
3 năm
klq nhưng đồ họa pubg xấu hơn codm các bác ạ
Rickc32
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Blackcataz nhưng CODm chơi bắn mãi ko chết =)))
Blackcataz
TÍCH CỰC
3 năm
@dinh thach e vẫn bắn đc chết mà kk. dạo này ra chế độ bắn tỉa em no1 mấy lần :3
.Gù.
TÍCH CỰC
3 năm
Hehe
nhìn có vẻ ngon đó nhưng không biết trãi nhiệm thực tế ra sao
Trước cũng mua một cặp của Baseus mà lằng nhằng quá. Nên thôi vẫn tập kĩ năng bắn ba ngón trên điện thoại, 4 ngón trên iPad.
khonglachi
TÍCH CỰC
3 năm
Chơi vậy tính ăn gian ko ta, tap vậy ai chơi lại
ides
CAO CẤP
3 năm
@khonglachi Không. Giống như các phụ kiện hỗ trợ thể thao ấy. Giày xịn nhẹ chạy nhanh hơn, đồ bơi ngon giảm sức cản...
Xe đạp nhẹ đạp khoẻ hơn...
thắng bại tại kỹ năng, và tại túi tiền nếu bạn khá giả 😃
Ba G
ĐẠI BÀNG
3 năm
Được ah nha, để mua 1 cặp
VAdaihiep
TÍCH CỰC
3 năm
Mua shopee 15$ đc 10 cái như này.
@VAdaihiep Quan trọng chất lượng gia công độ bền chứ nói như bạn thì nói làm gì
18K
CAO CẤP
3 năm
@Tuat Phan Tính sơ sơ thì 2 switch omron cho cặp triggers này mua khoảng 20 nghìn, tuy nhiên ngoài switch ra thì còn cái gì để giá trị nó lên như vậy thì sau comment này tôi đi tìm hiểu đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019