OnePlus lấn sân qua sản xuất smart TV: cấu hình flagship, nâng cao trải nghiệm người dùng, 2019 bán

Nam Air
18/9/2018 9:31Phản hồi: 137
OnePlus lấn sân qua sản xuất smart TV: cấu hình flagship, nâng cao trải nghiệm người dùng, 2019 bán
CEO kiêm founder Pete Lau của OnePlus cho biết hãng của ông sẽ lấn sân qua sản xuất smart TV tên là OnePlus TV, dự kiến bán ra trong năm 2019 với cấu hình flagship và nhiều tính năng cao cấp (độ phân giải 4K, HDR v.v...) để nâng tầm trải nghiệm người dùng, giống với cách mà họ đang làm với smartphone OnePlus suốt 5 năm qua.

Điện thoại của OnePlus nổi tiếng với cấu hình flagship, nhiều tính năng, đi kèm với mức giá hợp lý. Nhận thấy thị phần Smart TV có rất nhiều sản phẩm, nhưng cấu hình không nhiều cạnh tranh như smartphone, lại ít tính năng và trải nghiệm người dùng chưa tốt, cũng như chưa tích hợp sâu các chức năng thiên về internet v.v... do đó Pete Lau muốn công ty của ông lấn sân trong việc sản xuất tivi và hy vọng sẽ thành công ở thị trường này.

Pete Lau nói rằng smart TV sẽ lâu được đổi máy mới hơn là smartphone, do đó dự kiến OnePlus TV sẽ được hỗ trợ cập nhật lên tới 5 năm. Hiện vẫn chưa có thông tin về cấu hình, tính năng nổi bật của OnePlus TV, chỉ biết là OnePlus chỉ mới bắt tay vô phát triển tivi, và họ sẽ cần phải làm từng bước trước khi sản phẩm chính thức ra mắt. Khi thành công, đó sẽ là bước tiến khổng lồ của OnePlus, Pete nói.

Theo OnePlus
cover là ảnh minh họa, không phải OnePlus TV
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá rẻ, panel ngon, chạy anroid tivi, thiết kế chuẩn, 4k, hỗ trợ các loại hdr, quét dòng 100hz trở lên thì good.
@Dream8x Thì ra là vậy. Mấy hãng sản xuất lại lừa người tiêu dùng để bán hàng.😁 Lần đầu tiên mình mới nghe thấy chuyện này.
Dream8x
TÍCH CỰC
6 năm
@thinh060903 Chính xác là mập mờ đánh lận con đen. Quảng cáo tần số rõ kêu nhưng chỉ là tần số quét ảo ko mấy giá trị thực tế và lờ đi tần số quét thực.
@cucucu Cái quét ảo bác nói chắc là chức năng chèn thêm khung hình, bật max xem rất mượt. Dòng quét cao mà ko có chức năng này xem vẫn bị rung giật.
@thinh060903 Toàn quét ảo nhé bác. Ngay cả con sony x8000e giá hơn 18 củ cũng quét thực 50, ảo thì muốn nói bn thì nói thôi.
Mảng TV thì giờ SS, LG, Sony nó nuốt hết rồi còn đâu. Sẽ rất khó cho đội mới gia nhập.
Mà chắc cũng bán buôn được thôi, mấy anh tàu mạnh tiền, cứ thông số khủng, bán phá giá trước đã. Chất lượng tính sau 😁
@cosmos47 Led tụi pana ko phong phú nhưng làm con nào chuẩn con đó, ít vụ hỏng vặt, sam và lg thì mình hãi nó lắm, đi 2 cái rồi.
@cucucu Pana vn bảo tận cuối năm mới có FZ950, ng ta mua C8, A8 hết rồi
@cosmos47 Mình nói mấy con led của nó bạn ạ, coi mấy diễn đàn hd thì tv pana ko ai than hỏng cả, sam và lg, sony thì nhìu, mà chắc tại do tụi nó bán nhiều, pana mảng tivi ko mạnh nữa dù tivi làm khá ngon.
@TakaVainglory Tụi op này làm đt chất nên hy vọng mảng tv nó ngon, đó giờ xài op vài đời, chưa bao giờ chê nó nổi, nhất là về rom và tốc độ.
noMacLe
CAO CẤP
6 năm
TV giờ thì cứ Samsung mà táng. Mấy hãng tàu chưa có kinh nghiệm, có được sp tốt thì chí ít cũng phải 3, 4 năm nữa.
namng
CAO CẤP
6 năm
@noMacLe Nhà mình vừa mua 2 cái Asanzo 32 và 55". 😁 Đúng với tiêu chí vừa rẻ vừa ủng hộ hàng VN.
chotoi
CAO CẤP
6 năm
@noMacLe Tivi chọn Sony.
chaobeyeu
TÍCH CỰC
6 năm
@Black Mamba Câdp thấp dùng qua 5-7 cái ss , 3 cái sony , cao cấp >40tr từng xài 2 cái ss ,2 cái oled c7,c8 của Lg . Ss k có cửa khi so với lg ở phân khúc cao cấp . K phải nói miệng suông mà oled của lg top 1 thế giới 4,5 năm liên tiếp r , đc bình chọn bới các trang uy tín luôn nhé
@noMacLe Vừa mới mua Samsung NU7300. Thấy hay ho nhất là cái remote. Thi thoảng cast nội dung từ điện thoại ra cũng tiện. Cũng ko cần smart gì cả.
ss vs sony hãng nào ngon hơn các cụ,
@tyller end Bác lên đây hỏi thì chỉ có Seeder trả lời thôi! Chết ko kịp ngáp!
@tyller end Tầm 42-43" loanh quanh 15 triệu (chưa phải Android TV) thì Sony lag lắm. Còn Samsung thì nhanh hơn nhiều. Chưa kể cùng giá thì Sony FullHD HDR, còn Samsung là 4k HDR rồi.
@cucucu Sony phải nói mạnh nhất là ở thiết kế. Điểm yếu nhất là giá thành. Còn độ bền thì đúng là ...
Trước LeTV trùm mảng này, mà h ngáp rồi nên Oneplus chui đầu vào
Hình minh họa mặt trước sao giống dell u2518d của mình thế
Quá đỉnh oneplus ơi nhưng vẫn thua tivi samsung một bậc
TonyWu
CAO CẤP
6 năm
Hóng các thanh niên nhảy vào kêu TQ ăn cắp công nghệ này nọ.
TonyWu
CAO CẤP
6 năm
@vietnew2128 chỉ có đàn bà mới hay ganh tị, gọi thím là chuẩn như Lê Duẩn rồi
@TonyWu Khổ, đồ công nghệ chắc bác hay xài đồ tàu lắm nhỉ, không phải Made in mà là Made by khựa luôn. 😁
chotoi
CAO CẤP
6 năm
@TonyWu Chắc Tàu vào cmt
@TonyWu Phát biểu linh tinh. Mấy cái đồ này gọi là nhập linh kiện về lắp ráp. Khác gì điện thoại. Cái copy là cái khác.
Cần lắm 65", 4K HDR, Viền siêu mỏng thì ngon kèo 😁
Ngon 😁 Hóng ra cho các ông lớn giảm giá. Nhất là Sony :D
Bocubi
TÍCH CỰC
6 năm
Nói chung tv thì vừa chạy đuổi theo phải vừa nhìn anh Sam cũng còn chán mới kịp đc.
TV này nếu giá rẻ có được gọi là Flagship Killer k nhỉ
Màn oled 55” 4k cấu hình top giá 15 20tr thì quá bá đạo
@Akay Nhím Thế thì nó cũng phá sản sớm
Bọn này chủ yếu bán cho nội địa thôi
toàn thịt chó giả cầy :0 nên đủ 60hz là quá ngon rồi . chỉ cần 4k 60hz 40-55 inch :v quá tốt
@Hồ Trung Nhân Cái tần số quét hình nó ko phải như bác nói đâu ạ, google thì bác rõ, ko phải tự nhiên tụi từ 100hz trở lên giá trên mây đâu.
@Hồ Trung Nhân Phân biệt quét thực và quét (ảo) đi đã!?!
@Hồ Trung Nhân Bạn nhầm to rồi
Giờ tần số quét thực bèo nhất cũng phải 50- 60hz. Dòng sony w800 của sony hơn chục củ cũng 240hz rồi
Còn nếu tần số quét ảo thì nó lên đến hàng nghìn bác nhé.
Còn đúng là nó mang tính pr nhưng nói ko có tác dụng là sai hoàn toàn
@Hồ Trung Nhân Ví dụ cho bác về tần số quét ảo đây nhé. Chứ ảo mà 120 200hz thì bán cho ai ;) Screenshot_20180919-002711.png
Mai mốt nhà nhà 4k hdr.. rất có lợi cho người dùng
thienwin6789
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vude1988 Xã của em toàn TV full hd ko
Giờ ko ai dùng tv nhỏ nhỏ nữa...
@thienwin6789 Thì nhớ máy anh tung của nên ai cũng có thể rờ tv 4k .. bảo đảm 5 năm nửa VN sài 4k hết
thienwin6789
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vude1988 Nhà nghèo nhất xóm thì cũng đã mua đc tv 4k rồi
@Vude1988 Xàm quá
4k giờ tầm 10tr là mua đc
13tr là 4k 50inch rồi
Lg đàng hoàng chứ ko phải tàu
Tham gia đi rùi biết kết quả nhá. Dễ ăn thì đã có hàng trăm hãg đua làm
@Sfvnthanh Hehe. Thực ra smartphone nó siêu lợi nhuận, nên mới dễ sâu xé
Còn tivi thì khoai hơn nhiều ;) hơn nữa lg ss sony công nghệ nó đi trc bao năm
Đến apple còn chẳng thèm nhảy vào
Liệu có rẻ không ta? Các bác cứ làm nhiều rùi cạnh tranh cho người dùng hưởng lợi heng
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
nếu ra được TV như cái hình thì em quất ngay và lun, thiết kế kiểu này quá xá đẹp, sang quá sang lun 😁
8626
ĐẠI BÀNG
6 năm
TV quan trọng nhất là công nghệ tấm nền, chất lượng hình ảnh,
chứ cấu hình cao, độ phân giải cao, rồi thì kích thước lớn mà màu sắc, độ sáng, độ tương phản như shit thì cũng vứt
mr_tam
TÍCH CỰC
6 năm
@8626 giống quan điểm của mình, còn mấy cái smart hay tích hợp android vào thì mình ko cần, nếu cần thì dùng box ngoài, dùng tg chậm đi lạc hậu công nghệ thì thay box mới, chứ mấy cái android tích hợp sẵn sau 1-2 năm cấu hình lạc hậu đi, dùng cà giựt thì chán éo buồn nói, lúc đó lại muốn mua box ngoài cho đỡ bực.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019