Ốp da Apple Leather Case màu đỏ sử dụng sau 6 tháng sẽ như thế nào?
Rất hay và hữu ích!/11 người
2 thángBình luận: 156
Ốp da Apple Leather Case màu đỏ sử dụng sau 6 tháng sẽ như thế nào?
Mình từng có bài trên tay cái ốp da chính hãng của Apple hồi tháng 1, có nhiều anh em vào comment hỏi liệu rằng sử dụng lâu dài thì nó có bị giảm chất lượng hay không, màu sắc sẽ như thế nào,… Và đây sẽ là topic trả lời những câu hỏi đó cho anh em. Mời anh em đọc tham khảo và chia sẻ cùng mình nhé.

Đầu tiên mình sẽ nói sơ qua về quá trình sử dụng của mình. Có thể nói mình là người tương đối kĩ và giữ đồ đạc nên từ lúc sử dụng đến nay mình chưa hề làm rơi rớt điện thoại hay chiếc ốp. Mình có tham khảo một số ý kiến trên mạng thì có người nói rằng ốp da tiếp xúc lâu với nước sẽ bị nổ da và giảm chất lượng nên mình hầu như không để nó tiếp xúc với chất lỏng, kể cả khi trời mưa thì mình cũng cất rất kĩ. Tuy nhiên mình lại là người rất hay ra mồ hôi tay, loại mồ hôi muối, thuộc dạng “phá đồ” do đó không thể tránh khỏi việc ốp da phải tiếp xúc với mồ hôi. Bên cạnh đó mình cũng hay bỏ điện thoại vào túi quần và rút ra rút vào rất thường xuyên. Rồi, đó là nói sơ qua cách mình sử dụng.

Về mặt tổng thể, sau một thời gian tương đối dài thì màu đỏ của ốp đã sẫm tối hơn khá nhiều.

Quảng cáo

Anh em có thể so sánh với hình này, đó là màu sắc lúc mới mua về. Mình đã cố gắng chụp cùng thời điểm trong ngày và chọn vị trí chọn tương tự để màu sắc so sánh được thể hiện một cách trực quan nhất.

Đây là phần góc. Cả 4 góc đều xuất hiện hiện tượng tối màu, ngả sang đen. Hạt da cũng lộ rõ hơn và khi chạm vào có cảm giác mềm hơn lúc đầu, theo cảm nhận là vậy. Đây là phần thường xuyên ma sát với vải khi mình để trong túi quần nên diễn ra hiện tượng này là điều hiển nhiên.

Anh em có thể thấy phần mặt phẳng ốp hơi bị đen, nhưng theo mình quan sát kĩ thì đây có thể do mồ hôi của mình đọng lại thành bẩn chứ không phải do da xuống màu. Nhưng phần viền đen hơn đáng kể thì tương tự như các góc mà mình đã trình bày bên trên, lớp màu đỏ dường như bay hẳn và để lại phần da đen đen, mềm hơn. Cái này anh em nào hay dùng đồ da chắc sẽ rõ. Một hiện tượng rất bình thường.

Phần nút bằng kim loại vẫn sáng dới, mình giữ rất kĩ nên hoàn toàn không bị trầy xước gì cả. Nhưng với cách hoàn thiện kiểu diamond cut như thế này thì nếu anh em không quá kĩ tính sẽ làm nó bị xước. Các chi tiết mép nối giữa da và nút bấm vẫn rất tốt và dường như không xuống cấp sau khi được sử dụng.

Phần lỗ gạt âm lượng có mép được bo cong nên cũng khá ít bám bụi, nhưng câu chuyện của những lỗ ở cạnh đáy lại khác đi tương đối nhiều…

Không được bo cong mép nên phần này bám bụi khá nhiều. Mình cũng đã thử dùm tăm bông để vệ sinh khô nhưng không cải thiện và sau một thời gian ngắn sẽ lại bị như thế. Những dù gì thì mình vẫn thích kiểu làm bảo vệ cạnh đáy như trên ốp dành cho dòng 12 hơn là loại hở nguyên cạnh đáy như ốp cho dòng 11.

Quảng cáo

Viền cạnh sau bị đen, và viền cạnh trước cũng thế. Đây là những nơi tiếp xúc nhiều nhất với tay. Không rõ với anh em ít đổ mồ hôi thì tình trạng này có ít hơn không, anh em nào cũng dùng thì mời chia sẻ thêm cùng mình nhé.
Mặt trong vẫn rất sạch sẽ, lớp nhung vẫn sang xịn mịn. Điểm mình thích nhất là cái ốp này cực kì khít và đeo ốp 1-2 tháng gỡ ra thì bên trong y nguyên lúc mới lắp. Đây là một trải nghiệm mà ít có ốp nào trên thị trường có thể làm được. Anh em hoàn toàn có thể yên tâm iPhone sẽ được bảo vệ.

Các chi tiết bên trong vẫn hoàn toàn như mới như anh em có thể thấy.

Viền nhựa có chất lượng rất tốt nha. Mình thường xuyên để nó xuống mặt bằng hoặc bất kì bề mặt nào khác, không nương không kê gì cả. Tới bây giờ thì nó không xước và không cấn móp gì.

Quảng cáo

Nhìn chung tóm tắt lại sau 6 tháng:
  • Chất lượng bảo vệ điện thoại tốt, dĩ nhiên không bằng các loại ốp chống sốc hardcore nhưng vẫn tốt. Đặc biệt bên trong rất khít và không bị bụi vào
  • Màu da mình xác nhận là có xuống theo thời gian và cũng khá dễ bẩn, anh em nên mua màu tối nhé. Mình thì lại thích màu da “có tuổi” nên không vấn đề gì. He he
  • Trải nghiệm sử dụng, cầm nắp vẫn rất tốt. Cảm giác chạm vào da rất thân thiện. Xài lâu da nó còn mềm đi và cầm thích hơn, dù tính thẩm mỹ bị giảm đi phần nào
Đây là những chia sẻ của mình, và đối với mình da xài càng cũ càng lâu thì lại càng đẹp nên mình không ngại việc xuống màu. Anh em nếu có ý định mua ốp da Apple thì có thể tham khảo và cân nhắc sau khi đọc bài của mình nhé. Còn anh em nào đang dùng thì mời chia sẻ thêm, cám ơn anh em 😁

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

155 bình luận
Dán da và dùng kèm bao của khắc tên sẽ đẹp hơn
@boozyer Khắc tên mà tay mồ hôi thì 1 tuần sau muốn lột ném đi nhé
@rickstei tưởng bác nói dùng bao thì một hồi sẽ còn cái bao thôi. còn đt đi đâu ko biết. kakaka
dung12789
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@boozyer chuẩn, dán da khắc tên 2 năm vẫn như mới
@trunghieuonline Tay mình mồ hôi mà. Vẫn dùng bình thường
tkdang
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ốp da còn đỡ chứ miếng dán da thì rất nhanh bong tróc
YTB nước ngoài có ông làm dịch vụ vệ sinh điện thoại! ngoáy vết bẩn từ mấy cái lỗ ra ghê vl! ở VN thì ông nào cũng để dơ hầy 😆
cái này là da gì nhỉ
@Lê Phú Khương không bác ơi, e tự làm
rickstei
TÍCH CỰC
1 tháng
@Đồng Minh Khôi85 Bác tính lạng da bọc lại cái ốp zin ak? Sao k mua hàng fake về lột ra r dán lại? Chứ ố của Apple đã lắm, phá ra phí
@Đồng Minh Khôi85 Da cừu nhé.
@Đồng Minh Khôi85 Da dê non của italy thì phải, trước có ông nào trên tinhte làm da thuộc bảo thế
Mình thích mấy cái vết patina và decoloration đấy nó kiểu như có màu thời gian 😃 Chứ còn da mà lúc nào cũng như mới ko khoái lắm. Do bạn chọn màu đỏ nên nhìn hơi tương phản thôi
@Rainwalker Mình cũng thế 😁
Mod bị mồ hôi muối thì thua. Mồ hôi muối thì đồ kim loại còn chịu không nổi nói chi mấy cái da này
@Lê Phú Khương thiệt á,lúc ấy khỏi cần bôi trơn luôn á =))
Em nói thiệt mà bác. Bác làm thử đi, mai mốt phải cảm ơn em đấy nhá.
thanhtomnd
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@chetdichoroi mấy ông ngày nào chả rúc đầu vào vợ thì ra mồ hôi gì?
@thanhtomnd Càng rút vào càng ra mồ hôi ấy chứ, vận động thế k ra mồ hôi thì có mà chết.
Vasclepius
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mình Mua cũng được hơn 6 tháng xài rất ưng ốp da này, màu da ko xuống nhanh đến nỗi như ở 1 số trang review. Đặc biệt bụi k lọt vào đc, máy k xước nhìn như hồi mới mua điện thoại
@Vasclepius Ngon lành he he
@Vasclepius Màu này đẹp, sáng sủa dễ thương. Mình cũng có 1 cái màu này mà chưa lấy dùng tại sợ bị đen viền như của mod.
Bạn dùng hơn 6 tháng mà nhìn vẫn còn đẹp quá ha.
Namhle
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Vasclepius Mình dùng màu midnight blue. Mua từ tháng 12 mà đến bh vẫn thấy mới nguyên chứ không bị như của mod. Có điều da năm nay tệ hơn các năm trc. Dễ bị tróc hoặc có vật sắc cứa nhẹ là nó tơi tơi ra ấy.
X của mình dùng 3 năm rồi thì vẫn đẹp vậy chứ k có tình trạng này
Vasclepius
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Vỹ Spirit Tại đồ da này kỵ nước, mồ hôi tay, chất béo. Bạn tránh được mấy cái này thì cứ an tâm xài.
Mua ốp trong suốt 4k-9k. Vừa rẻ, vừa khoe logo Táo, vừa có thể rửa bằng nước. Bao sạch.
@From Team B With Love Khoe logo táo để làm gì bạn?
@vietnamMBC Mình có tiền mình thích thì mình khoe thôi bạn, kể cả mình đặt chữ samsung vào đó nhưng mà mình thích mình khoe có được ko
@dante_8x Ah thì ra là khoe logo táo vs chữ samsung là có tiền, mình thì toàn dùng trần, chắc phải 4,5 năm k dùng ốp, k dùng cường lực rồi nên không biết
fdcode281
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Xấu bẩn, thật là phí tiền, tiền này mua được chục con bao TQ xài dần lúc nào cũng mới
@fdcode281 cứ nghĩ như bác thì ...
@fdcode281 Chất lượng và độ sướng khi xài ốp này đừng có so bì với dăm con ốp hàng Shopee, tiền nào của đó thôi.
@Vỹ Spirit Thật hay chỉ là ảo giác? Nên nhớ Apple trùm ăn tiền từ phụ kiện! Giá bán gấp ít nhất 10 lần giá sản xuất!
fdcode281
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Vỹ Spirit B sướng chỗ nào vậy? M thấy dùng 6 tháng trông đã tởm lợm thế kia rồi.
@fdcode281 Sướng mà 😆
Tởm nhỉ =))
tuỳ cách dùng của từng người , chứ e dùng cái ốp cao su của ap đến nay cũng được 9 tháng , mà là màu trắng chỉ hơi ố vàng xíu
Dòng ốp cho iphone 11 pro, pro max hở cạnh dưới nhìn máy thanh mảnh hơn. nói chung ốp da Apple xài lúc đầu rất đẹp, mà ko giữ kỹ rất mau bám bẩn và không thể vệ sinh cách nào cho hết đc thì đúng. Ốp cho dòng 12 mình mua loại Silicon và màu xanh đậm, dùng sạch sẽ ít bám bẩn hơn dòng leather này.
Nhìn ghê vậy
tranmani
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mình mua và đã dùng nhiều ốp nhưng con hàng ali này vẫn đẹp và gọn nhất
tranmani
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@cascadeur1987 có đến tanạ nhà nhưng mà chắc phải 2 tháng mới đến ấy
tien.pt
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@tranmani lúc trước bác mất bao lâu nhận được hàng? mình vừa đặt trưa nay. Cám ơn bác đã chia sẻ hihi.
@tranmani Mình tìm trên shopee có loại ốp giống vậy nhưng ko có magsafe, cũng đã đặt thử về 2 cái, giá 20k/c ^^ shopee giao hàng TQ về cũng tầm 7-10 ngày
Thua cả lô ốp nhựa dẻo 8k/cái của mình nữa. Xài chán thì đổi chẳng kịp hỏng, đồ rẻ tiền mà bền đẹp, bảo vệ đt bao ngon. Mua trong tủ cất xài dần. Đến khi vất điện thoại rồi chưa hết 50k nữa =)).
@amazing T Tôi đã từng dùng ốp chính hãng gần 2 củ rồi. Sau lần đó đi đến kết luận ốp giá rẻ nhựa dẻo là chuẩn nhất.
@amazing T Bạn nói đúng, nhìn vào ai cũng nghĩ là chất lượng như nhau, xài rồi mới biết chỉ có giá đắt lòi lol của apple mới làm nên sự khác bọt
6922723pro
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@lekhanhtrung123 Khác ở chổ xài 6 tháng tróc từa lưa hả bạn :v
@6922723pro Hồi đó tôi có mua cái ốp dẻo 70k cho con XR, 9 tháng sau con XR thì tôi đã bán đi còn cái ốp thì vẫn không bong tróc, không ố màu
tamle_o
TÍCH CỰC
1 tháng
mua ở đâu z bạn
@tamle_o Mình mua fpt bạn ơi
nhlll
Cười vô mặt
Hai.Can
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mình dùng cái của native union vẫn còn ngon lắm
@Hai.Can Cái đó cũng đẹp ha :3

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019