Zalo Careers

Opera Free VPN đã có cho Android, miễn phí, tải về ngay
TDNC
5 nămBình luận: 85
Opera Free VPN đã có cho Android, miễn phí, tải về ngay
Phần mềm lướt VPN của Opera trước đây chỉ có trên DesktopiOS nay đã có thêm phiên bản dành cho Android với đầy đủ các tính năng như trên iOS. Đây là phần mềm giúp bạn "giả bộ" như đang ở một nước khác ví dụ như Mỹ, Canada, Singapore, Đức hoặc Hà Lan. Mục đích là để đánh lừa các dịch vụ khác về vị trí hiện tại của bạn, chặn các dịch vụ quảng cáo theo vùng và đặc biệt là xem được các nội dung bị hạn chế theo quốc gia trên Internet.

Tải Opera Free VPN cho Android.

Các chức năng của Opera Free VPN:
  • Dich vụ VPN miễn phí.
  • Không giới hạn dung lượng lướt VPN.
  • Có sẵn 5 địa điểm ảo để sử dụng VPN, trong tương lai sẽ bổ sung thêm.
  • Đánh giá mức độ an toàn của mạng Wi-Fi mà bạn đang sử dụng.
  • Chặn các dịch vụ quảng cáo theo vùng.
Theo Engadget
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhưng Opera bán linh hồn cho quỷ dữ rồi
Ngon, vào web xxx thì cần phải đổi VPN
TraHaTru
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoanggiabao dùng trình tiết kiệm dữ liệu của chrome là truy cập được rồi.
1 like cũng lên top hả ta
Từ ngày Opera về tay Tàu khá là sợ tính năng này. Ko biết mọi người sao chứ mibhf không làm gì mờ ám nên chẳng bao giờ dùng VPN với fake ip vì thực chất request của mình không trực tiếp đến trang web mà thông qua bên thứ 3 mà đấy là cái cơ bản để mất thông tin. Nên khuyên mọi người đừng nên dùng fakeip các kiểu, tưởng an toàn mà thực ra ko hề an toàn vì chẳng hề biết đối tượng thứ 3 sẽ làm j, việc gì phải ẩn ip khi bạn phải đăng nhập vào 1 trang web, 1 game nào đó, họ có thể biết ip của bạn nhưng chẳng lấy id, pw của bạn làm j, nhưng cái free vpn hay free fakeip kia thì nó có thể có cả 3 😃
peterpan80
TÍCH CỰC
5 năm
@doantatthang xem xxx thì mất thông tin j? ai kiu chuyển tiền, chuyển vàng làm chi....
@peterpan80 Thế nó lưu cookies, lưu lịch sử vào thì sao bác. Mất công xoá các kiểu ko suốt ngày quảng cáo xxx thì chết 😃
peterpan80
TÍCH CỰC
5 năm
@doantatthang vì mình nhớ opera có phần riêng tư... qua đó thì mỗi lần tắt nó sẽ tự xóa hết...
mà opera h chỉ dùng cho ba cái tào lao thôi...
mấy cái quan trọng mình cứ chrome mà phang... ko thì safari... và luôn cầu nguyện để ko trở thành vietcombanker thứ 3.... (thứ 2 mới có... haizz)
Liệu về chủ mới opera có còn đáng tin k nhỉ
kaka1994
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái icon ứng dụng nhìn là biết quỷ dữ chứ ko phải thần tiên rồi.
Khac Cuong
TÍCH CỰC
5 năm
@kaka1994 Icon viking nhé
MoNoJi
TÍCH CỰC
5 năm
@Khac Cuong Viking này nhìn như quỷ nhập ấy bạn ạ... (Ý kiến cá nhân thôi)
kuongli
TÍCH CỰC
5 năm
Opera trên ios 9.0.2 thấy chạy chậm hơn cả thằng safari mặc định
Cu Dem
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em hóng lâu lm rồi 😆
Vùng miễn phí ko có Úc, Anh. Uninstalled.
Cái này fake truy cập để tăng hạng website thì ngon 😆
ngocb2
TÍCH CỰC
5 năm
Bọn tầu không tốt đẹp gì đâu
cayowl
TÍCH CỰC
5 năm
Mình opera VPN này chỉ để xem camera công ty/ trông nhà. Nhiều lúc chả biết sao bị nhà mạng chặn.
K2.PCTDN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Từ lúc em ấy về với bác tập thì mình xóa luôn không xài opera nữa. Những thứ khác thì có thể tiếp tục dùng chinese brand nhưng đồ liên quan tới personal information và privacy thì tuyệt đối không. Giờ đang chờ Chrome 53 có material UI tối ưu hơn cho Windows 10.

Còn bác nào muốn dùng VPN thì mình khuyên nên xài các gói VPN lifetime, no log và unlimited speed, sever thì nhiều. Như mình đang dùng Celo VPN thấy rất ổn, bác nào quan tâm thì có thể vào trang https://deals.thewindowsclub.com xem các deal VPN lifetime (rất nhiều), ví dụ: https://deals.thewindowsclub.com/sales/pay-what-you-want-vpn-lifetime-bundle chỉ có ~400k mà xài trọn đời full tính năng.
PeterTT
ĐẠI BÀNG
5 năm
@K2.PCTDN Giống mình, hồi sưa dùng rất nhiều Opera, từ khi nghe về bác Tập thì chả thèm quan tâm và xóa ngay và luôn. Nói chung là hàng nào có xuất xứ từ công ty của a Tập là không quan tâm, dù nó có rẻ đến mấy. Chỉ trừ trường hợp ko có hàng thay thế thôi. Hii
conchuot
TÍCH CỰC
5 năm
VPN của Opera hiện nay sẽ dẫn luồng truy cập về nhà bác Tập.
Của bác Mao
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
Mới tải về xài thử, thấy:
- Thông thường các phần mềm VPN chỉ đổi IP thôi chứ không thực sự 'đem cái máy của chúng ta đi nơi khác'. Điển hình là vào Google nó vẫn là Google English. Nhưng với Opera VPN này thì nó hoạt động đúng như 1 server VPN là khiến các máy chủ web nhận đây là IP từ nước chúng ta đổi sang (ví dụ xài server Japan thì vào Google sẽ là Google Japan). Điều này khiến chúng ta sẽ gặp 1 vài rắc rối khi truy cập 1 số web trong nước vì họ không thích 'người nước ngoài' vào web của họ
- Chạy khá nhanh, mặc định server TQ, chúng ta có thể chuyển sang server Singapore, chạy khá nhanh
- Có 2 tính năng khá hay mà chưa thấy mấy VPN khác có: đánh giá độ an toàn của Wi-Fi & tránh theo dõi (tracking)
- Free hoàn toàn

Có lẽ với server đặt tại Singapore chạy nhanh như vậy cũng đáng sử dụng.
dùng để hack pokemon go đc ko ta 😁
bboyjeans
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy anh cho em hỏi vpn là gì vậy. Em cũng làm về it mấy năm rồi nghe vpn cũng nhiều nhưng mỗi nơi lại có ý nghĩa khác nhau nên chẳng rõ vpn là cái gì
@bboyjeans VPN viết tắt của từ Vào Phòng Nhanh chắc là dùng để tăng tốc khi lướt web cho nhanh.
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
Không được bạn nhé

Quảng cáo không sai, chỉ khi thấy phiền hà, che quá nhiều nội dung chính cần xem thì tắt quảng cáo đi, còn thích xem quảng cáo nhiều thì cứ vô tư thôi

Còn bạn nói duyệt riêng tư không thằng nào theo dõi được là sai lầm. Chế độ đó chỉ không lưu lại cache, cookies, history thôi chứ bạn vẫn bị theo dõi, đó là lý do mình chèn thêm bài này vào

http://vnreview.vn/tu-van-web/-/view_content/content/1903749/4-dieu-ban-can-phai-luu-y-khi-duyet-web-an-danh

Mọi thứ bạn duyệt web đều được tải về y như bình thường, khi tắt thì nó tự động xóa đi giúp bạn chứ không phải bạn sẽ an toàn & không bị theo dõi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019