Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Opera Mini Mod for BlackBerry Multitab and Copy-paste Sign version

buoctrongmuabuon
16/2/2012 16:24Phản hồi: 3.379
3.379 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ae cho mình hỏi là dùng servicebook của bác chủ k dùng Brower như bt cài các serviebook khác vậy nhỉ ?
ấn B k hiện Brower ?
@lizkute hay bác chưa cài chế độ phím tắt
nếu chưa cài bác vào ấn phím call log-chùm dâu-option-general option
phần dial from.... chọn no
sao nó thường bị lỗi Bad DNS miết nhỉ ?
cho mình hỏi có cách nào cho om chạy nhanh vs mượt hơn nữa k ?
chimmykuti
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lizkute T1 ktra sim đăng kí data chưa
T2 nếu rồi vào setup tcp trong advance options để vào mạng
Như vậy là quá nhanh rồi đó! Bạn kiểm tra lại mạng xem!
nó thường bị lỗi Bad DNS là do sao nhỉ ?
alone03
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có 1 nút thanks, e k thể thanks nữa. Cám ơn bác langbuoctrongmua rất nhiều. Sẵn bác nào có file .jad cho e xin với ak? E làm bằng jadanywhere để tạo bản opera này nhưng cài được mà mở k được, bác nào giúp e làm 1 bản có .jad cho e cài trực tiếp trên BlackBerry với ak. E dùng 8800, rất biết ơn. Tks.
quan8338
ĐẠI BÀNG
11 năm
buoctrongmuabuon ơi ,bạn làm cái opera bản 4.5 mod tiếng việt được ko, mình cài bản 4.4 rồi mà vào bằng wifi ko được đã chỉnh thêm host như trang 1 ,đủ kiểu rồi mà ko được ,cài bản 4.5 thì sài ok ,mình dùng 8820,thanks
quan8338
ĐẠI BÀNG
11 năm
buoctrongmuabuon ơi ,bạn làm cái opera bản 4.5 mod tiếng việt được ko, mình cài bản 4.4 rồi mà vào bằng wifi ko được đã chỉnh thêm host như trang 1 ,đủ kiểu rồi mà ko được ,cài bản 4.5 thì sài ok ,mình dùng 8820,thanks
@quan8338 Bác ấy mai danh ẩn tích rồi, opera bản 4.4 làm gì có bản 4.5 bạn, bản ở #1 là ngon nhất rồi đấy, ko có bản nào ngon bằng đâu, bác bị mấy lỗi đó là do chưa khắc phục được thôi, bác đọc thêm mấy trang bình luận để biết cách khắc phục nhé! Các bác khác cũng làm thanh công mà! 😃
Chúc bác thành công!
quan8338
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ban 4.5 ra roi ma ban. Minh thay ban do chang phai xet ip tinh ,cai ma minh mai chag dc.😔

Gửi từ U8655 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@quan8338 bác làm đúng theo hướng dẫn chưa, nếu ko dùng wifi thì có kết nối được ko, kết nối wifi có ok chưa?
quan8338
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinhte2102 mình hết các bước rồi,xét ip tĩh xong browser cũng ko chạy dc wifi luôn,để ip động thì ok ,nhưng opera thì ko được bạn ah
@quan8338 Bác nói ip động tĩnh là như thế nào? Add host vào bật wifi và dùng thôi mà!
quan8338
ĐẠI BÀNG
11 năm
2. Nếu mạng WIFI có đặt pass/firewall thì bạn phải thiết lập static IP cho BB.
đây bạn, copy từ #1 đấy , ko chỉnh cũng ko chạy dc bạn ah
@quan8338 À, cái đó cũng tùy nơi dùng wifi, bác thử ở nới khác xem có dùng dc opera ko, do ip tĩnh nên phải chỉnh cho đúng mới dùng được, bác kiểm tra lại đã đúng chưa?
cho hỏi dow WifiX 1.0 về và cài vào máy bằng BB desktop manager rồi nhưng vào desktop điện thoại không thấy là sao vậy ạ
@sihitle Mới dùng BlackBerry mà ko chịu tìm hiểu, chưa đọc bài topic wifix hướng dẫn rồi, app này ko có icon, nó ở trong option của máy!
cám ơn bác nhìu thật nhìu 😁
sao h dùng bị mất kêt nối miết vậy nhỉ, ai còn bản mod nào dùng ổn định k, send cho em với...tks :x
donvina
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho phép em đào mộ topic này lên ạ.
Em mới biết đến bài này, đa cài bản operamini mod 4.4 trên con 8320 như hướng dân, để ip, add 8 host thành 1 file trên wifix, nhưng cứ vào opera là lại hiện Failed to connect to the internet, chỉ có thể nhìn hoặc tắt chương trình đi.
Em vào wifi bằng trình duyệt mặc định bình thường.
Sau 1 ngày lần mò trên mạng, thử đủ các phương án không thành công, hôm nay vào đây xin chỉ dân.
Bác nào biết xin chỉ giáo ạ
guntx
CAO CẤP
10 năm
@donvina tắt sóng gprs để nó nhận wìfi
donvina
ĐẠI BÀNG
10 năm
@guntx Mình tắt hết rồi bạn ạ, không ổn 😔
donvina
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quên không nói, em vào bằng gprs bình thường, chỉ vào bằng wifi mới gặp lôi
hoha86
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dovina, bạn làm theo hướng dẫn của @guntx xong khi khi opera báo lỗi bạn nhấn vào connection test để chuyển sang chế độ bắt wifi nhé
luongsynam
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này bắt update hoài ... deltete 😔
sao e down về cài ok rùi mà k vào đc bác nhỉ ?
mình down về cài rùi vô thì nó bị thế này b ak. help me !
vnlove
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản mod Opera Mini giờ có tới 7.5 rồi các bác ợi. Xem nó trong đây này: http://wapmobi.vn/game-ung-dung/tai-opera-mini-mien-phi/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019