Opera Touch: trình duyệt tối ưu thao tác một tay, hỗ trợ Flow để gởi file, link sang Opera trên PC

bk9sw
25/4/2018 13:27Phản hồi: 62
Opera Touch: trình duyệt tối ưu thao tác một tay, hỗ trợ Flow để gởi file, link sang Opera trên PC
Opera đã vừa phát hành một phiên bản trình duyệt web di động tối ưu cho thói quen thao tác bằng một tay có tên Opera Touch. Anh em có thể tải về cho Android tại đây. Lưu ý là chỉ dùng được trên Android 5.0 trở lên nhé.

Hẳn nhiều anh em có thói quen dùng điện thoại bằng 1 tay, để thao tác trên màn hình cũng như để lướt web trong khi tay kia làm chuyện khác 😁. Opera Touch có chế độ one-handed, khi kích hoạt sẽ có một nút Fast Action giữa màn hình, hiển thị các trang web đang mở dạng hình tròn với logo favicon và 3 nút thao tác với thẻ duyệt gồm tải lại, tắt thẻ và chia sẻ với tính năng Flow. Ngoài ra giao diện chính của Opera Touch còn hiển thị lớn các trang đã ghim trên Speed Dial, Bookmarks cũng như các trang gợi ý dựa trên thói quen duyệt web của bạn.

Cùng với phiên bản Opera Touch này thì phiên bản trên máy tính cũng được làm mới để hỗ trợ tính năng Flow. Đây là một tính năng cho phép bạn gởi ảnh, tập tin, đường dẫn từ Opera Touch trên điện thoại lên Opera Browser trên máy tính để xem lại sau. Các thẻ duyệt mở trên Opera Touch cũng đồng bộ với Opera Browser, toàn bộ dữ liệu được mã hóa 2 đầu.
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dvdtth
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay quá
Ko biết iOS chừng nào có đây
Dùng Oprea trên máy tính từ lâu lắm rồi.
ông opera này nhiều phiên quá, mệt :v
Ông này lắm phiên bản chả biết dùng loại nào, sao ko hợp nhất để dễ sài, trên máy tính bao lâu chờ mãi tính năng đồng bộ đt. Ko biết bao giờ đồng bộ toàn bộ app với nhau được nhỉ 😃
Được cái trong số cái brower thi Opera là ngon nhất, từ giao diện tới độ mượt mà thì khỏi chê, mỗi tội đồng bộ kém thôi, ông Chrome đồng bộ ngon thì lại ko mượt, ngốn ram. Ông CỐC CỐC thì đc nhiều tiện lợi hướng người Việt, mà ko mượt. Còn firefox thì nó nằm ở nơi khác rồi
@QXPro lúc trước sài thử coccoc để download, đã xóa và mua luôn idm bản quyền sài.😃
@Tú art thik chrome cái vụ đồng bộ lỡ win lỗi cài lại máy nó vẫn ko mất bookmark 😃
@tozonegalaxy89 Tải bằng Cốc Cốc ngon mà, chưa kể từ điển theo nó nữa. Cũng đồng bộ như Chrome. Xóa hết đi nó vẫn sync trên cloud
@pro744 mình sài idm bản quyền vậy cài coccoc làm chi download chậm
Kích hoạt ẩn danh thế nào nhỉ :/ Vừa thử mà tìm không ra 😔
@dasklney không có rồi bác, dùng ẩn danh chắc tải bải opera thường
Hay!! Android đang ngoài càng hoàn thiện hơn. Cái này khá giống Handoff
Trình duyệt trên android cứ firefox focus mà dùng, CỰC NHẸ luôn, vì nó không lịch sử, không bookmark, không lưu, chặn quảng cáo, chặn theo dõi, khi nào cần comment gì đó mới phải chuyển sang trình duyệt khác (đã login sẵn).
@SuzukiAxeloHPcity Nhẹ, nhưng ghét cái màu tím của nó. Tôi sử dụng song hành Chrome với FF trên mobile (Tắt tất cả chức năng lưu data, bật luôn luôn duyệt ẩn danh + một số tùy biến khác) 😁
@Darklord.Py Em cũng ghét cái màu tím của nó, nhất là cái dải chuyển màu làm mình có cảm giác màn hình bị hỏng :D
joby90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghe thì ngon nhưng đang bị 3,8* trên store 😆
Cái opera mình đang xài sao thỉnh thoảng mở là nó lại ra 1 tab mới?
MrCent
TÍCH CỰC
6 năm
Về khựa có khác, đẻ như ngựa
Hồi xưa dùng Opera PC cả Opera mini sướng thế, từ hồi sang nhân Chromium rồi về tay khựa lô phải bỏ
@MrCent Opera lúc chuyển qua dùng Blink vẫn ngon nhé, cái Presto tương thích kém bỏ mẹ, lỗi hiển thị tùm lum, chả nên tiếc. Nó chỉ xuống dốc từ khi bị tàu mua lại, bắt tụi dev làm toàn những thứ tào lao, trong khi tính năng cần thiết thì không phát triển, hoặc thậm chí gỡ bỏ cả tính năng cũ đang được cộng đồng ưa chuộng.
PhamT01
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có G-Home bên Chrome chuyển xuống dưới hết cũng tiện r, đã quá quen vs Chromr ngại đổi
Khong_Nam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@PhamT01 Cái Google home từ hôm cập nhật phiên bản mới máy em mất luôn không tìm lại được trong cài đặt. Của bác bản bao nhiêu mà vẫn còn thế?
武煌協
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng Smooz. Được lập trình bởi người Nhật. Cũng khá tốt và nhanh
Một tay fap fap fap
ZEX
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Thánh 1 tay đây rồi 😁:D
KO2
TÍCH CỰC
6 năm
Yandex browser trình duyệt đi động đi nhất cài được full addon như trên Chrome pc
KO2
TÍCH CỰC
6 năm
@SonAmpe Vào link cửa hàng như trên pc rồi cài ý hệt thôi. 1 số addon bị hạn chế thì phải cài offline quá chế độ nhà phát triển
KO2
TÍCH CỰC
6 năm
@SonAmpe https://chrome.google.com/webstore/category/extensions
KO2
TÍCH CỰC
6 năm
@Fiancée Cổ Hiếu Cái vivaldi làm gì có bản mobile đâu nhỉ
KO2
TÍCH CỰC
6 năm
@KO2 Bonus cho các bạn thêm là hiện giờ đã có uBlock origin chặn quảng cáo hiệu quả và nhẹ hơn adblock nhiều
thằng nào nói cũng hay, có cái tính năng dịch trang như chrome mà không có được,đứa có thì cũng thông qua trang google dịch, samsung internet lúc trước có trong bản beta không hiểu sao nó bỏ, thất bại.
Opera pc có cái pucture in picture vô đối
@ly_tam_hoan Tính năng đó là sao vậy bạn? Có tác dụng gì?
botrecon218
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mong có tin tức Samsung Internet trên Desktop 😃😃😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019