OPPO Find X sẽ có camera kép zoom 5X, Super VOOC, 5G, cảm biến cấu trúc ánh sáng 3D

zyzy1908
11/6/2018 12:17Phản hồi: 74
OPPO Find X sẽ có camera kép zoom 5X, Super VOOC, 5G, cảm biến cấu trúc ánh sáng 3D
OPPO Find X sẽ chính thức ra mắt vào ngày 19/6 sắp tới tại Paris, đánh dấu sự trở lại của OPPO với phân khúc điện thoại cao cấp sau một thời gian khá dài. Theo đó, chiếc máy này được xác nhận sẽ trang bị nhiều công nghệ nổi bật mà OPPO đã giới thiệu trong thời gian qua như camera kép zoom 5x (giới thiệu tại MWC 2017), super VOOC (MWC 2016), công nghệ 5G hợp tác Qualcomm Technologies được công bố vào tháng 1 và cảm biến cấu trúc ánh sáng 3D được công bố vào tháng 5 vừa rồi.

Camera kép Zoom 5x

Công nghệ camera kép Zoom 5x vốn được OPPO giới thiệu từ MWC 2017. Và nếu đúng với những gì mà họ công bố tại MWC, công nghệ này thật ra sẽ bao gồm 3x zoom quang học và 2x zoom số. Camera kép của Find X cũng sẽ bao gồm 1 wide và 1tele. Vỏ bọc của ống kính tele sẽ áp dụng cấu trúc kính tiềm vọng của tàu ngầm, giúp máy có khả năng zoom ấn tượng nhưng vẫn giữ được độ mỏng và không có cục bướu, mô-đun máy ảnh kép 5x chỉ dày 5.7mm. (mỏng hơn 10% so với ống kính zoom quang 2x truyền thống).

Để làm được điều này, thay vì đặt ống kính theo chiều dọc như DSLR hay các camera zoom quang bình thường, Oppo xoay ngang hệ thống cảm biến và thấu kính của họ. Lúc này, khoảng trống để đặt thấu kính sẽ là theo trục ngang, mà phương ngang thì có nhiều diện tích thoải mái hơn, lại không làm điện thoại dày lên.

Super VOOC
OPPO giới thiệu công nghệ này từ thời MWC 2016 nhưng vẫn "ém" tới tận Find X 2018. Công nghệ này sẽ cho phép sạc được 2500mAh chỉ trong 15'. Với công nghệ này, OPPO vẫn giữ mức điện áp 5V và chỉ nâng cường độ dòng điện, cường độ dòng điện này không bị cố định mà sẽ tự điều chỉnh để phù hợp với pin.

Quan trọng hơn, công nghệ này cho phép bạn vừa sạc vừa sử dụng mà không ảnh hưởng đến khả năng sạc nhanh. Những công nghệ sạc nhanh hiện tại nếu bạn vừa sạc vừa dùng thì sẽ không thể sạc nhanh được.

Mạng 5G và công nghệ ánh sáng có cấu trúc 3D
Tháng 1/2018, OPPO công bố công nghệ 5G đầu tiên hợp tác với Qualcomm Technologies. Và vào 10/5, cuộc gọi Video 5G đầu tiên trên thế được thực hiện, kết hợp sử dụng công nghệ ánh sáng có cấu trúc 3D, tức là hình ảnh chân dung được tái tạo là hình ảnh 3D.

Ngoài ra, sự kết hợp giữa mạng 5G và công nghệ áng sáng có cấu trúc 3D sẽ cung cấp thêm những tính năng đặc biệt như thanh toán an toàn hơn, tái tạo 3D, AR, gaming,..

Theo một số tin đồn trước đó, Find X có thể sở hữu màn hình AMOLED 6.4", camera selfie 25MP, camera kép 20MP+16MP, pin 3645mAh. Anh em có hóng chiếc Find X này không?
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nam Lưu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hóng quá.
@Nam Lưu Chắc làm đối thủ của Huaweu Mate 10 Porsche 26 củ
Phoenixhong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không có cảm tình với Oppo chỉ vào xem coi trang bị công nghệ sao với các hãng khác thôi!
@nightwish47 đang dùng con find 7a tới nay.
@nightwish47 Nhầm to. Hồi đó mấy con đấy mười mấy củ ngang giá Samsung, gần bằng iPhone mà đòi so với Xiaomi. Trong khi Xiaomi Flagship lúc nào giá cũng chỉ bằng một nửa iPhone và Samsung.
Vậy nên mới thấy thời đó bạn còn trẻ quá nên ko hiểu.
@exciterc ok, mình nhớ rồi, thanks bạn 😃
mình rút lại câu xiaomi = oppo
dù sao cũng cần công nhận là flagship oppo ngày xưa cũng ổn không như bọn F R bây giờ
@nightwish47 Mình đánh giá cao bạn về điều này. Đa phần mọi người ko nhận sai và ko rút lại lời nói của mình.
Tuy mình ko ghét Huawei , xiaomi nhưng sao mình ghét cái thằng OPPO này quá !
cabaduoi77
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hien_Long An Mình thích sơn tùng nhưng rất ghét thằng nhái oppo này
@nguyennhut0507 Tui cũng giống bác. Anti cả 2: Óp Pò, Tùng núi & ngoài ra là tụi Sky mê muội =)))
BvkVampire
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyennhut0507 yeess, cực kỳ ghét Sơn tùng, đến nỗi mà bây giờ chả quan tâm đến ST, bài mới ko nghe, ttin bài về nó lướt qua or bấm ẩn tin đó
xmen533
TÍCH CỰC
6 năm
@BvkVampire Mình thì không ghét tùng núi, nhưng cực ghét ốp bô, cái kiểu bán máy xong kệ xác khách hàng méo bao giờ update là đáng phá sản lắm rồi
Lại X... 😁 Đúng là của đại đế, ko hãng nào tha cái gì :D
@Khẩu trang xanh Thúi hay thơm bác?
@Khẩu trang xanh có cả truedepth mà..bằng camera trước để xem. ạnh tranh nổi j6 j6+ không
OPPO X rồi à
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
Thiết kế phone bão hòa rồi...
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu công nghệ pin ưu việt thế này thì riêng bán công nghệ đã thu được khối tiền ấy chứ
Chờ xem thực hư về pin như thế nào, vừa rồi bị ông Lenovo chơi vố sợ quá ko dám tin vào thông báo chính thức nữa 😆
@TaKaMuRo Thằng nào chả có công nghệ sạc nhanh. Hơn thua nhau chút thôi. Thằng nào ra cái mới thì nó sẽ quảng cáo cái của nó là nhanh nhất.
Mình ko quan trọng sạc quá nhanh. Hiện tại mình sạch ~60 phút đầy cục pin 3000mAh và dùng được 1.5 ngày là ok rồi. Vậy sạc nhanh ko quan trọng.
Quan trọng giờ là làm sao để cùng 1 kích thước pin như vậy nhưng làm cho viên pin có dung lượng 5000mAh hay thậm chí 1000mAh để điện thoại dùng được lâu hơn. Hoặc là phát triển phần cứng tiêu thụ ít điện năng hơn.
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
6 năm
@exciterc Mình thấy nếu 15ph đc 2500mah thì cũng ngon mà, cũng được tầm 60% trở lên. Nhiều người ngồi đợi đến giờ chạy, nghĩ chẳng còn mấy phút nên chẳng sạc 😁
tienbb96xx
TÍCH CỰC
6 năm
@TaKaMuRo Thế sao ko phát triển cái máy dùng 1 ngày thoải mái rồi sạc 1 lần có phải hơn không. Buổi tối ở nhà cũng chằng cần sạc nhanh làm gì 😃
Bọn nước lạ đang phát triển mạnh ở VN rồi.
Chuẩn bị kiếm gà thôi
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hàng tàu sao đẩy hết qua cho zyzy dzay? Zy xài ipX và garmin mừ?
Gắt nhỉ
snackviet1
TÍCH CỰC
6 năm
Oppo xưa giờ thấy có dòng FIND này là Đắt Xắt ra miếng thôi, Chấm lớn mà chụp có bằng Lu 920,930,1520 hay 1020 không bà con. Thiết lế của dòng One Plus (đời đầu) khá giống với Find 7 hồi trước
dlcky
TÍCH CỰC
6 năm
@snackviet1 Oneplus là nhánh con của Oppo mà, giống kiểu Huawei với Honor
@dlcky Vl nhánh con oppo 😆) Oppo Vivo OnePlus đều là nhánh con của 1 công ty mẹ BBK Electronics bạn nhé ?
dlcky
TÍCH CỰC
6 năm
@Điệp Dandy oneplus ban đầu được phó chủ tịch oppo thành lập như 1 nhánh con của oppo electronics nhé bạn. Theo tài liệu của chính phủ TQ oneplus là 1 sub-brand của oppo nguồn: http://www.gizmochina.com/2014/04/26/picture-proving-oneplus-is-wholly-owned-sub-brand-of-oppo/
Vsmart ngon hơn
@Huy Hường 1211 Cũng mong là như vậy. Dù sao mình tin tưởng Vingroup dám chơi lớn, làm lớn.
Mình lúc trước cũng mấy năm xài qua các hãng điện thoại TQ, hiện cũng mua cho người nhà mấy con Xiaomi này nọ nhưng hiện nay mình ko xài hàng TQ nữa vì các hãng này chỉ được cái quảng cáo là giỏi, các hãng TQ ai cũng biết tệ nhất là cái Camera vì cái này đòi hỏi thuật toán phải giỏi vì phần cứng thì có sẵn rồi, thế nên lòe bịp đủ kiểu về camera.
Từ giờ trở đi, nếu có ít tiền mình cũng chỉ mua hàng flagship cũ của Samsung hoặc iphone thôi.
anh523110
TÍCH CỰC
6 năm
@kobebryant Góp ý nhẹ: Sony 😃
@anh523110 sony mua mấy dòng cao cấp vừa ra thì may ra cam đẹp chút, chứ dòng cũ toàn cùi
@kobebryant dt samsung ko muot theo thời gian đâu
ChipHero
TÍCH CỰC
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com flagship cũ thì vẫn mượt ít nhất tầm 2-3 năm nhé
ChipHero
TÍCH CỰC
6 năm
@anh523110 Sony thấy gớm
Chiếc điện thoại đầu tiên vừa cong tràn 2 bên như SS, vừa tai thỏ như iPhone 😁
Dòng find của Oppo sài khá ngon. Tập trung nghệ của 3 thằng anh em 😁
iPhone X cũng có cái gọi là "cảm biến cấu trúc ánh sáng 3D" nhé