Oppo ra mắt Find X2 đầu năm sau, trang bị Snapdragon 865, tập trung tính năng chụp ảnh thiếu sáng

P.W
12/12/2019 8:36Phản hồi: 41
Oppo ra mắt Find X2 đầu năm sau, trang bị Snapdragon 865, tập trung tính năng chụp ảnh thiếu sáng
Tại sự kiện Inno Day 2019, Oppo đã chia sẻ những thông tin đầu tiên về chiếc smartphone flagship mới của họ. Cụ thể hơn, họ sẽ cho ra mắt thế hệ tiếp theo của chiếc Oppo Find X camera thò thụt với viền màn hình rất mỏng. Chưa thể chắc chắn rằng Oppo X2 sẽ dùng thiết kế tương tự, vì Oppo mới chỉ đưa ra những thông tin cơ bản nhất, rằng chiếc flagship mới của hãng sẽ có tính năng chụp ảnh thiếu sáng rất tốt, nâng cấp chất lượng màn hình, trang bị SoC Snapdragon 865 5G mới và được trang bị cả cảm biến hình ảnh Dual Pixel của Sony, với tính năng All Pixel Omni-directional PDAF, lấy nét nhanh hơn so với những cảm biến lấy nét chiều dọc thông thường. Cũng không loại trừ khả năng "nâng cấp màn hình" của Oppo đồng nghĩa với việc chiếc điện thoại sẽ được trang bị màn hình HDR10+ tần số quét 90Hz như xu hướng của nhiều hãng thời gian gần đây.

Có thể Oppo sẽ chính thức giới thiệu máy điện thoại cao cấp của họ tại Mobile World Congress diễn ra tại Barcelona vào cuối tháng 2 năm sau.

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tichuot215
TÍCH CỰC
4 năm
Oppo cũng lợi ko vừa, nhiều cải tiến những năm gần đây đều xuất hiện ở Oppo, đặc biệt có cái camera ẩn dưới màn hình, chả đùa với nó đc đâu
https://sonyfan.vn/2019/12/oppo-se-la-hang-dien-thoai-dau-tien-ap-dung-cong-nghe-cam-bien-moi-cua-sony/

Định mệnh đã an bài, đại đế và đồng bọn năm sau lại cho người dùng rơi vào tình trạng ma trận camera rồi. Sau khi xúi giục heo quay khơi mào chạy đua camera đa ống kính, tung IMX586 kích động quần chúng đua Megapixel, giờ thì đại đế lại dùng Oppo phô diễn công nghệ lấy nét mới.

Chóng hết cả mặt.
Ko vừa đâu
binhtam
TÍCH CỰC
4 năm
@Tuanvu10hp ý bạn là rộng hay chật
không liên quan nhưng tìm X mãi đến version 2 rồi mà tìm chưa thấy
Oppo h chất lượng hoàn thiện rất tốt. Samesame vẫn dậm chân tại chổ, từ note 8 đến h hoàn thiện vẫn kém.
@Rich Leon Hoàn thiện kém chỗ nào bạn mình đang dùng note 8 nè thấy không coa gì chê ngoại trừ khoản pin hơi yếu
@cậu hai huy Ko phải kém mà là ko tiến bộ. Bạn cầm 11promax với note 10+ bạn sẽ thấy chi tiết gia công, độ chính xác khi ghép nối kính với khung của SS rất kém. Mấy anh tàu h tiệm cận SS về gia công rồi. Apple thì nó ở tầm khác. Lên Note 9 đừng lên 10 phí tiền nhe bạn.
@Rich Leon Không bạn ơi mình xài chừng nào hư mới đổi mà hồi đó mua gần 18 19 triệu 2 năm xài còn 6 triệu chắc nữa nếu đổi điện thoại chắc không xài samsung nữa
Thực Kết
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Rich Leon Ko biết hoàn thiện như thế nào nhưng xài cái hđh ColorOs ngốn RAM và Pin khủng khiếp, nhái Táo thì ko sót 1 chi tiết bác ạ
enxzo9
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Rich Leon lại bị n** rồi tinh tế nhiều thành phần có vấn đề thật 😁
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này mà hạt cát rơi vào khe trượt thì cả dàn camera sau nó trầy ko còn cái gì nguyên vẹn luôn. Thiết kế nhựa mỏng manh, kém chất lượng, chỉ được cái lớp sơn bóng bẩy.

dinhbach
TÍCH CỰC
4 năm
@Phan Huy Thọ Gì tặng kèm, bán 99$ cái giẻ lau nha bạn hihi
@dinhbach chuẩn nạ
@dinhbach chuẩn nạ
cabk
TÍCH CỰC
4 năm
@Phan Huy Thọ lỡ nhái hình thức rồi thì nhái luôn phong cách, nhưng than ôi cái cốt lõi thì ko thể
Nghe tên Find thấy hay hơn Reno. Nhớ cái quảng cáo Find yourself của Oppo
jedi9
TÍCH CỰC
4 năm
Dịch vụ hậu mãi cực kỳ kém cỏi, thua xa Xiaomi. Cập nhật chậm như rùa và sau 1 thời gian ngắn là đem còn bỏ chợ. Chưa kể lên trang XDA không có 1 thread nào về ROM luôn.
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
Vãn trượut lên xuống nhưng nhét thêm đống cam vô hả mấy thớt ^^
Oppo dạo này phát triển gớm
vipkp3
TÍCH CỰC
4 năm
Oppo giờ ko lòe gà được nữa rồi
vn7labs
ĐẠI BÀNG
4 năm
X find hoài ko thấy là sao
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hóng camera ẩn dưới màn hình.
Find X 2 có đột phá j ko, chứ X1 khá vang danh
iTect
TÍCH CỰC
4 năm
Find X phiên bản màu đỏ đến giờ vẫn rất đẹp và lạ. 😃
Thụt thò là một cách thiết kế khá hay để màn hình đc tràn viền, mình vẫn thích kiểu thụt thò của oppo như thế này chứ không thích như mấy em chỉ có 1 cục camera thụt thò lên.
stormerz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lexuancuong95 đồng quan điểm với bác!
wanttolove
TÍCH CỰC
4 năm
Chuyện đương nhiên vậy rồi cũng lên trang chủ. Ko lẽ ra mắt findX 855 ??
Chờ xem thế nào.
Hóng 😃
Snapdragon 8655G chíp này mới chắc bác mới làm đúng không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019