OS 10.3.1.1154 (SR 10.3.1.747) cho tất cả các thiết bị BB10

dunghy7
25/11/2014 9:40Phản hồi: 138
OS 10.3.1.1154 (SR 10.3.1.747) cho tất cả các thiết bị BB10

Hôm nay trên CrackBerry tiếp tục xuất hiện một bản leaked mới, phiên bản OS 10.3.1.1154 và Radio 10.3.1.1155 (SR 10.3.1.747). Anh em update lên và chia sẻ thêm những cái mới trên bản OS này nhé. Dạo này BlackBerry chịu khó cải tiến, mong chờ Classic ra rẻ rẻ để anh em có cái đổi mới.

Blitz files - Upgrade bằng Sachesi không mất dữ liệu cho tất cả các models
Autoloader:
All Apps 1154:
CoreOS + Radio Only (dự phòng link trên server của BB bị khóa) 😃
Nguồn: CrackBerry Forums
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhú 1 món quà

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Khánh Vũ.
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tốt quá, phải thử ngay.
saiback
CAO CẤP
9 năm
Toàn leak thôi ko ham, tưởng có bản chính thức rồi up cho em Z3 😁
Ha_TM68
TÍCH CỰC
9 năm
Cũng sắp ra chính thức rồi, hóng thôi . . . Các bác có Passport thì cài luôn đi kìa

Các việc chuẩn bị khi cài OS mới:
  • Danh bạ, Lịch hẹn thì đồng bộ với 1account Email ( đề xuất là với Gmail)
  • Có thể xuất danh bạ ra file VCF thông qua "Contact X - Công cụ tiện ích cho danh bạ trên BB10" hoặc các ứng dụng có tính năng backup tương tự.
  • Phần tin nhắn có thể backup/restore thông qua ứng dụng Message X ver. 1.1.1.x hoặc các ứng dụng có tính năng backup tương tự như
  • Note/Ghi chú thì sử dụng Evernote.
  • Tài liệu, phim ảnh ... (data) thì lưu vào thẻ nhớ, hoặc cắm vào máy tính copy trực tiếp từ BB10 ra máy tính.
Chú ý: Nếu các bác thích cài dạng Blitz để ko mất dữ liệu thì tham khảo tại đây
cuonghero50
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa nhận được tin nhắn, lên fb coi, Vợ nhà âm thầm mua con PP về tặng SN mình, hèn gì hôm SN chả thấy gì ngoài cái bánh SN, hehe, các bác ơi vui quá đi. Tối nay về hấp diêm em nó và Vợ mới được. kaka.
meo_mup
TÍCH CỰC
9 năm
@cuonghero50 Anh đưa đây để em hands-on em nó với 😁
@cuonghero50 cho e hỏi con pp có dùng phím nhanh dc ko a 😃
VO7T
TÍCH CỰC
9 năm
Thím nào biết thì chỉ mình vài chổ với:

1. Dùng cách Autoloader là đơn giản nhất, down về file exe rồi cài đặt từ đó bằng cách tắt máy đúng ko?
2. Cài bằng cách này rồi thì cài thêm all apps bằng cách nào? Hướng dẫn sơ giúp mình với.. Mình đang down 2 file ở cách cài Autoloader.

Thanks so much.!
titi_pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VO7T Autoloader là đầy đủ rồi , chỉ những ai đang dùng bản thấp hơn- app thấp hơn, thì mới cài all app bạn à
@VO7T laptop bác hải cài bb link nhé, con all app bác dùng Sachesi là đơn giản nhất
@VO7T Nếu bác cài bằng Autoload thì máy sẽ bị mất hết dữ liệu nhé (sẽ trở về trạng thái khi vừa mới xuất xưởng), vì vậy cần phải backup trước. Cách này khá nhanh gọn, bác chỉ cần tải file về máy, kết nối BB với máy tính và chạy file kia thôi, nó sẽ mất khoảng 5' để load xong. Khi máy reset lại là đã OK rồi.
All app thì có có đuổi là BAR (hình như vậy) bác dùng Sacheshi cài vào là xong thôi
kuduyz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VO7T 1. Dùng autoloader thì chỉ cần kết nối đt với máy tính rồi chạy file exe là xong, đợi tầm 5p là có OS mới để dùng.
2. Nếu dùng autoloader thì ko cần cái all apps nữa. Còn cái apps (file *.bar) thì có thể dùng Sachesi, DDBTools,... để load apps vào, app (file *.apk) thì cài trực tiếp trên máy đt.
Bạn đang theo cách Autoloader thì chỉ cần down 1 file ở mega hoặc bicasa thôi chứ down 2 file làm gì.
Cái gì ko rõ tốt nhất bạn tham gia bbvietnam.com hoặc 1 4rum chuyên về bb để tìm hiểu đc dễ dàng hơn.
@VO7T bạn qua BBvietnam download file autoloader, trong lúc download thì dùng BBlink backup lại dữ liệu, (chọn backup toàn bộ nhé), sau đó chạy file exe trong autoloader để cài ứng dụng, chương trình tự động chạy, k phải làm bất cứ cái gì, sau đó xong thì thực hiện các bước Start setup trên BB, cuối cùng là restore hưởng thụ.
Có bản chính thức 10.3 cho Q10 chưa bà con nhỉ?
@thai_namson vào phần cập nhật phần mềm trên BB10 trong cài đặt xem có chưa bạn, rõ ràng là chưa, 😃
Không biết có phải do bác Hiệp đang dùng passport ko mà rom leak của bb 10 lại đc lên trang chủ thế này
Ha_TM68
TÍCH CỰC
9 năm
Dạo này anh em tinh tế có vẻ cài cắm với blackberry hơi ít hay sao ý mà hỏi nhiểu thé 😃

Cách làm cụ thể đây các bác:

B1. Các việc chuẩn bị khi cài OS mới:
  • Danh bạ, Lịch hẹn thì đồng bộ với 1account Email ( đề xuất là với Gmail)
  • Có thể xuất danh bạ ra file VCF thông qua "Contact X - Công cụ tiện ích cho danh bạ trên BB10" hoặc các ứng dụng có tính năng backup tương tự.
  • Phần tin nhắn có thể backup/restore thông qua ứng dụng Message X ver. 1.1.1.x hoặc các ứng dụng có tính năng backup tương tự như
  • Note/Ghi chú thì sử dụng Evernote.
  • Tài liệu, phim ảnh ... (data) thì lưu vào thẻ nhớ, hoặc cắm vào máy tính copy trực tiếp từ BB10 ra máy tính.
B2 :Thực hiện cài đặt HĐH với Autoloader:
  • Backup thiết bị BB10 với BlackBerry Link. Chỉ cần backup settings
  • Download file theo link trong bài.
  • Tắt thiết bị BB10 (tháo sim, thẻ nhớ - không bắt buộc chỉ đề phòng thôi 😃).
  • Chay file autoloader.exe vừa down về (lưu ý: Sử dụng quyền admin với windows Vista 7 and 8 - run as admin)
  • Chờ máy load OS (khoảng 15 phút).
  • Restore lại dữ liệu (khuyên cáo chỉ nên restore lại settings máy sẽ chạy ổn định hơn, app thì nên cài lại từ đầu).
Chú ý: Nếu các bác thích cài dạng Blitz để ko mất dữ liệu thì tham khảo tại đây
Quick Beard
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ha_TM68 Tinhte lớn mạnh lên nhờ BB, những cũng nhanh chóng quên BB như cách BB tụt dốc vậy. ^^
@Ha_TM68 cài lại từ đầu khá mất công đó bạn, mình hay full backup nên hơi lâu nhưng cũng sẽ nhanh hơn vì thời gian đó mình làm việc khác, quên nó đi, còn hơn là cài xong mà lúi húi cài apps lại từ đầu.
@Quick Beard Mình biết tinhte cũng nhờ bb, nhưng biết về bb lại không phải từ tinhte
@Ha_TM68 oánh dấu
nmduc073
TÍCH CỰC
9 năm
Ra từ mấy hôm trước mà hôm nay mới up lên. Hèn gì mọi người sử dụng BB ít vào tinhte. T_T
bài từ hôm thứ 2 bên bbvietnam.com mà giờ tinhte mới đăng sao không ghi ngày :eek::eek::eek:
@linh_pro91hp cần gì ghi hả bạn, vì bài đăng là thứ 3, trong khi nội dung ghi là hôm nay, rõ ràng là chậm hơn 1 ngày so với BBvietnam. 😁
FBB đâu rồi? Cho vài cảm xúc nâng cấp nào ;)
cái này cài cho Z3 không biết còn hay đứng hình ko! Lần trước lên 10.3 rồi lại xuống lại. Hay bị đứng hình khi nhận cuộc gọi
lowt3ch
TÍCH CỰC
9 năm
Đã cho phép mail (gmail) load/tìm kiếm nội dung ở những email cũ chưa các bác?
manh11k
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lowt3ch Em đã search được từ bản trước rồi bác ơi
lowt3ch
TÍCH CỰC
9 năm
@manh11k Ý mình là email rất cũ cơ. Ví dụ từ 2002 chẳng hạn.
@lowt3ch bác search như bt, máy sẽ hiện ra remote search ở cuối List để search trên sever
manh11k
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lowt3ch Đã load được email từ ngày xưa mà bác. Có phần search ấy. Em nhớ là vậy
Em chưa biết cài. Bằng máy tính hay trực tiếp trên BB vậy. Ai có link hướng dẫn không cho xin với😔:(:(
lâu lắm mới có bài về OS mới của BB trên trang nhất Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019