OS 6.0.0.466 cho Bold 9650 tích hợp sẵn bộ gõ tiếng Việt - Telex

vuhai6
10/2/2011 2:21Phản hồi: 75
OS 6.0.0.466 cho Bold 9650 tích hợp sẵn bộ gõ tiếng Việt - Telex
Cách đây mấy ngày bản rom OS 6.0.0.466 đã được leak ra cho anh em Bold 9650 dùng thử, điểm đáng chú ý nhất là ở bản này lần đầu tiên bộ gõ tiếng Việt, kiểu gõ Telex đã được tích hợp sẵn trong hệ điều hành. Ngoài giao diện tiếng Việt thì giờ đây chúng ta cũng có sẵn bộ Autotext tiếng Việt mà không cần phải cài thêm. Dùng thử thì thấy bộ gõ này làm việc khá tốt, mình không gặp lỗi gì trong quá trình sử dụng cả, bạn cũng có thể chuyển nhanh giữa 2 bộ gõ eng - viet bằng cách nhấn Alt + enter.

Xin cảm ơn @xuanquyenz133 đã là người đầu tiên phát hiện ra bộ gõ tiếng Việt này. Cuối cùng thì sau khi chính thức vào Việt Nam, RIM đã bắt đầu bản địa hóa toàn diện Blackberry 6. Có thể những chiếc Blackberry khác cũng sẽ được áp dụng bản nâng cấp mới này. Nhắn riêng với anh em dùng Bold 9650: lỗi 3rd vẫn còn tồn tại trên OS 6.0.0.466 và thật mong đến ngày nó được khắc phục toàn diện.

Link: OS 6.0.0.466 (hotfile)

cuLong: cập nhật link Mediafire

Nhớ chọn bộ gõ Tiếng Việt khi cài đặt

75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
. Cuối cùng thì sau khi chính thức vào Việt Nam, RIM đã bắt đầu bản địa hóa toàn diện Blackberry 6. mình thấy ae bb khổ thật
Quá đã.
Giao diện tiếng Việt, bộ gõ tiếng Việt. Phải mần 1 cái về chơi.
Mình trích cái này ra xài cho mấy điện thoại khác chắc là được.
ngon đấy nhỉ..........
quá tuyệt.................ae os6 suong thế .chỉ bùn mỗi os 4
Cho doi mai tinh nang nay. Se cho den khi tinh nang hoan thien tren cac model Bold, roi kiem mot em chinh hang ve dung.
Co cam giac Blacberry hoi cham chap hoan thien, nhung lam toi dau thi chac chan toi do. Cac phan mem moi deu rat tuyet voi. Khong nhu mot so hang khac: phan mem ra nhieu va nhanh kinh khung, nhung chat luong phan mem khong tot, tinh nang khong hay, giao dien khong dep, cu nhu co rac vay. Cham chap nhu Rim nhung chat luong phan mem khong the che duoc. May lan dinh chuyen sang Nokia nhung lai thoi. Xin loi vi reply tren Blackberry nen khong go tieng Viet duoc!
vậy là ko cần dùng autotext cho OS 6.0 rồi. chắc tương lai Playbook cũng có bộ gõ tiếng việt. he he
Chúc mừng anh em 9650 nhé. Bác dihuta cố gắng trích xuất ra thành 1 file cài tương thích với các phiên bản thấp hơn thì tốt quá.
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
hình như bác KEEPER đã cố gắng thử mà chưa đc.
Kacey
TÍCH CỰC
13 năm
hay thật, RIM ngày càng chú ý đến VN rồi, hy vọng cập nhật bản chính thức mau mau 😁
Cảm ơn Rim đã quan tâm nhưng không biết khi nào anh em 88xx mới có được cái đó nhể. khà giá như có unikey cho BB. haaaa
huhu sì tôm 2 lại buồn lần nữa
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Từ từ sẽ tới lượt mấy chú mà, 83 chắc còn lâu.
jing
CAO CẤP
13 năm
hơi muộn nhưng có còn hơn ko

giờ chỉ hy vọng BB giảm giá, thế chỗ cho nokia là dc òi
zeldras
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai trích xuất mấy file để mình thử trên 9700đi 😁
kam_hn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ớ ơ, lại phân vân có lên Os 6 không. Đang dùng 5 thấy ổn định hơn, hehehe
sớm có bản chính thức thôi
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau 3 năm xài bb cuối cùng đã có ngày này :eek:
Giá như có bản tiếng việt và bộ gõ tiếng việt cho OS 5 thì vô đối........🆒
Mới thử cái 488 cho 9800 mà vẫn chưa có...
Sẽ đợi file trích ra hoặc rom mới từ RIM.
Thật là phấn khích, hôm qua cầm 9650 của Vuhai thử: gõ nhẹ nhàng, rất mượt.
Bao giờ mới có em bold mà dùng OS 6 😔
Chúc mừng AE Blackberry nha😁 lúc trước cũng đã dùng qua BB rồi
chemi1209
TÍCH CỰC
13 năm
Thik mỗi vụ giao diện Tiếng Việt trên Black Berry thôi, còn bộ gõ TV của RIM chắc ji đã hơn của mấy bác VN mình
Bác đã bao h mở thử ra coi file auto của mấy bác vn mình là nồi lẩu thế nào chưa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019