OS X 10.8 Mountain Lion: 20 USD, tháng 7 phát hành
babybungbu
9 nămBình luận: 93

Tại hội nghị WWDC 2012 đang diễn ra, Apple đã công bố sẽ phát hành phiên bản OS X 10.8 Mountain Lion cho các dòng máy tính Mac vào tháng 7 với giá 19,99 USD. Người dùng có thể nâng cấp lên 10.8 từ Lion 10.7 hoặc Snow Leopard 10.6, và những người mua máy tính Mac từ hôm nay sẽ nhận được bản nâng cấp miễn phí. Về tính năng thì bản 10.8 chính thức khá giống bản Preview phát hành hồi tháng 2, ngoại trừ một số tính năng mới được thêm vào như PowerNap, tắt mở âm thanh khu vực thông báo, nhập liệu bằng giọng nói và mạng xã hội Facebook tích hợp.

PowerNap là tính năng đáng chú ý nhất, nó cho phép hệ thống cập nhật ngay trong khi ở trạng thái ngủ. PowerNap hỗ trợ tất cả các loại cập nhật như cập nhật phần mềm từ App Store, cập nhật hệ thống và sao lưu giữ liệu. Apple cho biết tính năng này tiêu thụ rất ít năng lượng, tuy nhiên, PowerNap chỉ hoạt động trên MacBook Air đời 2 và MacBook Pro màn hình Retina mới được giới thiệu cách đây vài tiếng. Tương tự như iOS 6, Apple tích hợp Facebook sâu vào phiên bản Mountain Lion. Người dùng bây giờ có thể viết status Facebook mọi lúc mọi nơi, đồng bộ danh bạ và lịch hẹn, và thích (like) những ứng dụng trên iTunes và App Store.

Lập trình viên sẽ nhận được một phiên bản gần hoàn thiện của Mountain Lion 10.8 trong ngày hôm nay.

Nguồn: The Verge
93 bình luận
blackwhite
TÍCH CỰC
9 năm
OS X ngày càng khoái….
Đợi em này lâu wa rùi, ra lẹ đi
duylinh_th05
ĐẠI BÀNG
9 năm
có phải đây là giá 1 bộ quản quyền hệ điều hành MacOS, hay là giá nâng cấp nhỉ? Như thế thì thì cũng tương đối rẻ, so với Window
@chickengold92 thì nói đùa thôi mà, nếu mà cài dc trên pc thì sướng lắm nhỉ...hì hì
Victor Luu
TÍCH CỰC
9 năm
@makio9x Có bản hackintosh cài trên pc đấy, nhưng trải nghiệm khác hẳn vì không có touchpad đa điểm, màn hình và bàn phím không đọ được với Mac computer. 😁
@makio9x ko bạn ạ, mình fan apple nhưng máy bàn thì cứ win mà táng, ko phải ngại ngùng, laptop apple dư sức nốc ao win chứ nói thật imac thì desk cho hít khói ^^~
@chickengold92 ui, iMac dở thế ah bạn?
Việc j Cần đến cũng đã đến. Let's buy!
Từ giờ đến tháng 7 ai mua máy mới sẽ được nâng cấp miễn phí,sướng nhé
hic, đợi 1 tháng nữa, cố chờ chớ cồ thôi :x
mrkelldy_9z
ĐẠI BÀNG
9 năm
táo này là đắt nhất trong các loại táo mà mình từng thấy
thích hệ điều hành os x này nhưng thực sự vẫn mong chờ win 8 hơn 😁
nhìn mặt con cọp ngố kinh vậy mà k thay
malepro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@allstreet hehe kon này là sư tử mà. nhưng cái miệng thì của kon mèo cái mặt của kon chó chắc nó lai............😁
tonihoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@allstreet Con đó mà là con cọp hả bác? Bác có đi sở thú coi cọp bao giờ chưa?
Victor Luu
TÍCH CỰC
9 năm
@allstreet cọp đâu mà cọp :p
mac update liên tục nhỉ
PingMD
CAO CẤP
9 năm
Giá 20$, chấp nhận đc.
Lại hóng bên Macvn thôi,vì ko có máy Mac nên phải cài lên Laptop
Cái này cài đc cho Vaio thì hay nhỉ 😁 . Con sư tử xấu quá, nhìn giống con chiwawa nhà mình :p
Nhìn vào thị phần thì os x chưa thể so với Win, nhưng tương lai nó khá sáng sủa khi mà Apple bán đc rất nhiều máy tính. Điều quan trọng nhất mình nghĩ là thói quen, đại đa số ai cũng quen win rồi, lại ngại thay đổi. Mình chưa dùng bao giờ, nhưng nghe có vẻ đc đánh giá tốt, cũng là sự mới mẻ, nếu có cơ hội sẽ dùng xem sao.
@spsp Cài được cho vaio cho Dell hay HP đó c ậu. Vấn đề là tùy chỉnh 1 chút, và sẽ không sử dụng được hết các sức mạnh của OS X thật sự 😃
Mình khoái nhất tính năng Airplay máy MBP với AppleTV, đang đau đầu vì chưa có tool JB ATV 3G thì tính năng này thực sự rất có ích. Còn những tính năng khác thì chưa thấy cần thiết. Đang đâu
có caí mac os x 10.8 naỳ là em thích rồi đấy. facebook dc tích hợp sâu cho maý quá tốt mình có thể lam2 nhiều thứ từ facebook mà không cần phải mở trang facebook hay ứng dụng facebook nưã
như vậy là nâng cấp lên Mountain Lion phải mất 19,99$ sao???????????
levu136
CAO CẤP
9 năm
Cứ tưởng update miễn phí chứ
@levu136 Miễn phí sao được bác? Bản 10.7 cũng mất phí mà. Nên bản 10.8 mất 20$ thì cũng không lạ lắm. Đến cuối tháng 7 là torrent kéo ầm ầm ngay 😁
Victor Luu
TÍCH CỰC
9 năm
@levu136 đây là upgrade, không phải update đâu bạn :p
thanhhuy88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tối nay về hóng tin bác danght coi có lên đc 10.8 cho con hp cùi của mình hok! Dag mong wa, thích cái bản sư tử núi này lắm rồi đo

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019