Otterbox 2-in-1 Power Bank: Đế sạc không dây kiêm pin dự phòng cho cả iPhone và Apple Watch

3/1/2023 2:11Phản hồi: 44
Otterbox 2-in-1 Power Bank: Đế sạc không dây kiêm pin dự phòng cho cả iPhone và Apple Watch
OtterBox 2-in-1 Power Bank with MagSafe là món phụ kiện có thể nói là xịn nhất hiện nay dành cho iPhoneApple Watch khi vừa là đế sạc công suất cao vừa là pin dự phòng.

Ưu điểm đầu tiên là nó có thể gấp gọn tất cả thành phần lại một khối như vầy. Kích thước các chiều khi gấp gọn chỉ còn 3.4 cm x 8 cm x 15 cm. Việc có thể gấp gọn gàng giúp người dùng rất tiện để mang theo bên mình khi đi làm hàng ngày hay đi du lịch, hoặc khi cần cầm theo sạc iPhone không dây. Lưu ý vì có tích hợp cả viên pin nên thiết bị này hơi nặng, lên tới 340 gram.

tinhte_ otterbox_2_in_1_magsafe_power_bank_1.jpg
Khi bung ra hoàn chỉnh thì đế sẽ có hình dáng như vầy và có đủ cả 2 khu vực vừa sạc iPhone vừa sạc được Apple Watch cùng lúc, một thiết kế rất thông minh. Pad sạc magsafe cho iPhone có thể dùng để sạc cho các tai nghe AirPods và các tai nghe chuẩn Qi khác.

tinhte_ otterbox_2_in_1_magsafe_power_bank_2.jpg

Chuẩn hít magsafe đủ mạnh và ngàm mở đủ chắc để giữ iPhone sạc lơ lửng bên trên đồng thời sạc Apple Watch bên dưới. Cách đặt sạc này sẽ phù hợp để trên bàn làm việc.

tinhte_ otterbox_2_in_1_magsafe_power_bank_6.jpg
Còn cách đặt này sẽ phù hợp để ở đầu giường ngủ khi ưu tiên xem giờ trên màn hình Apple Watch. Về công suất sạc thì khi cắm dây cùng cục nguồn 20W trở lên đế sẽ sạc iPhone 12-13-14 series tốc độ cao 15W và sạc nhanh cả Apple Watch. Cổng USB-C trên cục pin cũng có khả năng sạc ra với tốc độ lên tới 20W giúp sạc các thiết bị khác rất tiện dụng.

tinhte_ otterbox_2_in_1_magsafe_power_bank_7.jpg
Khi không cắm nguồn thì đế sạc vẫn sẽ sạc không dây cho cả iPhone và Apple Watch từ cục pin 10.000 mAh tích hợp sẵn, điều mà trên thị trường hiếm thiết bị nào làm được cùng lúc. Công suất sạc khi dùng pin không được Otterbox và Apple công bố, mình hy vọng cũng là công suất cao 15W thì đây sẽ là cục pin dự phòng xịn nhất của năm nay.

tinhte_ otterbox_2_in_1_magsafe_power_bank_3.jpg
Việc tích hợp pin sẽ giúp người dùng dễ dàng vừa dùng điện thoại vừa sạc hoặc sạc các thiết bị trên đường đi, vô cùng tiện. Rào cản lớn nhất của cái đế sạc kiêm pin này chính là giá bán khi nó lên tới 150$ và trong hộp không có cục nguồn công suất cao cho theo mà phải mua rời.

Mặc dù chỉ mới nhìn qua hình ảnh và đọc thông số của hãng nhưng đây có thể nói là chân ái thiết bị sạc mà mình tìm kiếm bấy lâu khi nó đáp ứng tất cả nhu cầu sạc của mình trong một thiết kế có thể gập gọn. Với thiết bị này mình hy vọng sẽ dẹp bỏ được cục pin dự phòng Apple Magsafe, đế sạc Duo Magsafe, sẽ có bài trên tay sớm cho anh em.

Anh em có thể mua tại Apple, Otterbox.
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

một số thông tin mình quan tâm như cân nặng của viên pin này thế nào, tầm 250g đổ lại là xúc
@Nam Air Em mới bổ sung thông tin anh ơi, nặng lắm 340 gram lận vì có pin.
@Trần Hoàng Long. thôi next
Nghe đến Otterbox lại liên tưởng ngay đến các mẫu ốp lưng hầm hố 3 lớp (vừa cao su, vừa nhựa cứng) dành cho smartphone, ko nghĩ hãng này còn sản xuất cả đế sạc ko dây 🤓
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Gatos
ĐẠI BÀNG
một năm
Lướt xem 1 vòng thì thấy đồ hãng này khá đắt
https://shopee.vn/otterbox_vn
lâu lắm rồi ko xài sdp, giờ đi đâu cũng có điện, sạc 30 phút đầy pin đt 😆
vẫn thủ 1 viên 20k có đi leo núi qua đêm thì xài nhưng cũng toàn dùng để chiếu sáng chứ trên núi chả có mạng mà xài đt 😆
Con này nhiều khả năng rút nguồn thì nó vẫn cung cấp đủ 15W cho Magsafe thôi, một số cục sạc mới của Mophie đã làm đc điều này rồi. Tuy nhiên rút nguồn thì ko biết có đủ 15W cho Magsafe trong khi
cùng sạc Apple Watch.
hp2013
TÍCH CỰC
một năm
@airwalker Được cấp Magsafe Certified gắn vào iPhone hiện vòng tròn thì phải đủ 15w Apple mới cấp
@hp2013 Cái vòng tròn đó hàng fake hoặc non-certified cũng hiện đc. Lên đc 15W khi cắm nguồn và lên đc hay ko khi ko cắm nguồn là 2 chuyện khác nhau
hp2013
TÍCH CỰC
một năm
@airwalker Non-certified nào lên được vòng tròn vậy bạn ? Chuẩn magsafe giờ toàn 15w
@hp2013 Mấy cục sạc tàu bán trên shopee cũng lên đc vòng bình thường lâu rồi, giờ còn hỏi non-certified nào lên đc. Chuẩn magsafe lên đc 15W nhưng vấn đề là phải cắm nguồn điện trực tiếp nó mới lên 15W hay ngắt nguồn 15W.
@airwalker toàn lùa gà bác nhỉ,hic
LoL mới quất con anker cube xong. Ôi vl cook
@-Tuấn Nguyễn- Cook thì liên quan gì đến việc ra mắt sản phẩm của mấy bên thứ ba này?
250 đô không chơi nổi rồi
@Lão Trư Studio Có 150 USD chứ mấy 😁
@Vỹ Spirit à mình nhầm, số to quá hoa cả mắt :v cơ mà 150 đô thì cũng thua
Giá vẫn cao so với mặt bằng chung của Việt Nam, em cứ dùng sạc dây vậy
Không thấy thông tin dung lượng nhỉ?
@newstar9292 10.000 mAh nha bác.
pocket
TÍCH CỰC
một năm
Mình gặp vấn đề sạc apple watch của hãng thứ 3. Chưa hãng nào sạc ổn định. Toàn chập chờn hoặc không lên được 100%. Không biết sản phẩm này thế nào?
hp2013
TÍCH CỰC
một năm
@pocket Do bạn xài hãng tàu hãng dỏm thôi.
pocket
TÍCH CỰC
một năm
@hp2013 Mình cần nhỏ gọn mang đi mà các hãng lớn toàn làm to đùng bát vại.
150$ ~ 3tr5. Ôi giá 😔
makaja
ĐẠI BÀNG
một năm
@megatroll 150$ chưa thuế bác à, về tay xác định trên 5 củ nha 😁
Đúng nghĩa là giá trên trời
không hiểu sao Apple có thể nghĩ ra một cái chuẩn sạc riêng cho mỗi con apple watch, miêng thì bô bô là bảo vệ môi trường này nọ. Thực sự rất phiền với cái chuẩn sạc cũng như là cái sạc của bọn aw này.
@Rockiessoul Có dùng ko kêu phiền vậy bạn, cả samsung các kiểu cũng dùng sạc riêng, có con watch nào dùng typeC đâu
makaja
ĐẠI BÀNG
một năm
@Rockiessoul watch mà bác đòi cắm cáp sạc chung với iphone á ?
@Rockiessoul Câu than cửa miệng seller.
@Rockiessoul Smartwatch Android làm chuẩn sạc chung như Type-C trên điện thoại đi rồi kêu EU ra luật chuẩn sạc smartwatch =))
Giá cao quá
Giá chắc vài củ =)) tinhte review thì chẳng có cái nào rẻ cả.
15w không dây thì sạc bao lâu đầy pin iphone dòng pro max các bác
@(*"Hương-Giang-Trang"*) Khoảng 2 tiếng rưới đến 3 tiếng.
@Vỹ Spirit Nhanh vậy à
Anh hàng xóm copy cú một, mà thật ra nhiều đồ độc lạ các hãng cũng sang bên TQ đặt hàng rồi dán nhãn mác lên thôi chứ có nghiên cứu chế tạo gì đâu.
Aw series 5 của em giờ pin còn có loanh quanh 80% có cách nào thay pin aw không mọi người? 😔(
makaja
ĐẠI BÀNG
một năm
@CaoNhan123 ra thakral one hoặc edigi mà thay pin thôi bác
@makaja Cảm ơn bác nha, search trên gg không thấy ai nói 😙
Sang, xịn, mịn…
Anh theo em
Quá tiện luôn 😃
Tất cả đều tuyệt vời, trừ giá....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp