TIKI Freeship June

Oukitel ra mắt điện thoại có tai thỏ như iPhone X, giá chỉ 160 USD
Didu
3 nămBình luận: 175
Oukitel ra mắt điện thoại có tai thỏ như iPhone X, giá chỉ 160 USD
Oukitel vừa ra mắt một smartphone chạy Android giá rẻ và có thiết kế tai thỏ giống như iPhone X có tên U18. Có vẻ như các thương hiệu điện thoại Android đang cố bắt chước kiểu thiết kế của iPhone X để thu hút người mua, tai thỏ từng bị chê khá nhiều trên iPhone và bị coi là một yếu tố không thẩm mĩ nhưng giờ thì đã có một vài hãng làm theo.

Chiếc U18 của Oukitel có giá chỉ 160 USD, tức là điện thoại Android giá rẻ, nó có cấu hình bao gồm chip MediaTek 1.5GHz 8 nhân, màn hình kích thước 5"8 như iPhone X, tỉ lệ 21:9 và độ phân giải 1512 x 720 điểm ảnh, camera kép 16MP, RAM 4GB và pin 4000mAh. Nhà sản xuất cũng liệt kê U18 với tính năng mở khóa Face ID, họ nói đây là biện pháp bảo mật an toàn và nhanh chóng với thời gian mở khóa là 0,1 giây.

Phần cụm đen tràn xuống dưới màn hình trên U18 có thiết kế khá giống iPhone X nhưng phần tai thỏ này trông dài hơn, ngoài ra viền dưới của màn hình cũng dày hơn chứ không mỏng như các cạnh còn lại. 999 chiếc U18 đầu tiên sẽ có giá 160 USD và sau đó, Oukitel sẽ tăng giá của máy lên 180 USD.

0af9dc9857.jpg 1.22a.jpg 1.22b.jpg 1.25-b-1.jpg oukitel-u18.jpg

Nguồn: Oukitel
Hình như dự đoán năm nay tai thỏ, tai cáo chồn của mình đang dần xuất hiện =))
hvt2.0
TÍCH CỰC
3 năm
@trungcbr600 wtf, nhái xiaomi? xiaomi có ccc gì để nhái?
MoNoJi
TÍCH CỰC
3 năm
@hvt2.0 Từ khi Xiaomi làm Mi Mix thì màn hình tràn viền mới đc chú ý đến nhé, chứ con Sharp Aquos ra từ đời nào có ai thèm học hỏi ?
@hvt2.0 Antutu – nhà phát triển công cụ benchmark tại Trung Quốc – vừa chia sẻ một số thông tin thú vị về thị trường smartphone nước này. Theo đó, có khoảng 10.000 thiết bị mới truy cập server của họ mỗi ngày để kiểm tra hiệu năng. Trong số đó, có đến vài nghìn máy làm nhái từ các thương hiệu lớn.
Lấy số liệu từ 10 triệu chiếc điện thoại khác nhau, Antutu phát hiện có 2 thương hiệu bị làm nhái nhiều nhất là Samsung và Xiaomi, tỷ lệ lần lượt là 37,3% và 30,96%. Theo đó, cứ mỗi 3 chiếc điện thoại nhái ra mắt tại Trung Quốc sẽ có một chiếc giống điện thoại Samsung, một chiếc khác giống của Xiaomi.
duyvankm
TÍCH CỰC
3 năm
@anh_ut_sg Làm theo xu hướng chứ nhái cái cc
mr hung90
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bái phục
Tốt hơn cả iphone của Apple
alllove_vn
TÍCH CỰC
3 năm
Giá nó rẻ gấp 6 với thiết kế tương tự.
@alllove_vn hơn nhau tính năng bác ơi. copy ko thể bì với chính chủ đc. bao giờ tái định nghĩa mới nc
@alllove_vn Con này tính năng sao mà bì với iPhone X mà nói vậy bác.
iPhone X sắp về giá tốt 23.000.000 rồi https://www.facebook.com/Dealy.HotDealMoiNgay/posts/1572073169577030
@alllove_vn Giải pháp giá rẻ cho 1 thiết kế thời thượng 🆒
Còn khoảng đen dưới chừa cho ai 😁
ONE NO!
TÍCH CỰC
3 năm
@cosmos47 Khoảng đen đó chắc nhái sony 😆
@cosmos47 Anh Same chứ còn ai. Hóng anh Same nhái tai thỏ :D
@Ga2018 tới lúc a Same nhái tai thỏ ko bit Sam fan nói sao :D. 2018 sẽ là Year of the ... notch
hãng này ở đâu? tinh tế đang muốn chứng minh điều j?
nhiều hãng bị làm nhái vô số ko thấy itinhte đưa tin?
@nguyenmanh287 Liên quan đến Apple thì iTinhte mới đưa tin nhé. Và luật bất thành văn:
- Tin xấu ko đưa, chỉ đưa tin tốt, lý do tin xấu ko được chứng thực, tốt thì ko cần.
- Apple làm sai không cần đưa, khi nào xin lỗi mới lên trang chủ, vì lúc đó Apple đã tốt.
@vitkon Google
vitkon
CAO CẤP
3 năm
@nguyenmanh287 Không biết thì không cần trả lời đâu. Mình hiểu mà.
@vitkon t đâu như m đâu mà ko biết. bản thân ngờ u thì chớ tỏ vẻ nguy hiểm. google nó ko tính phí. hay ko biết viết? mà m nghĩ màn cong cứ làm là đc uh?
Càng thế này thì SS lại càng bán được nhiều màn Oled. Cứ tai thỏ nhiều vào SS càng sướng! 😆)
@maithang215 nói theo cách của bạn thì SS chỉ việc nghỉ làm đt, về oem oled cho Apple là đủ.
@c0mmand0 Sao vậy? Làm đth lãi thì làm đth. Làm "Osin" lãi thì vẫn làm "Osin" .... Sao nào?
Haizz. Chỉ những kẻ ghen ghét mới hay nói này nói nọ người thành công thôi.
@Ga2018 Nc như shit. Mở mồm ra là osin osin. Mấy cái nhà máy ở VN biết bao nhiều ng mong đc đi lm cho osin mà mày nói còn chưa đc kia kìa.
@tuanokvt Công nhận ss 1 tháng cày cuốc khéo léo có thể kiếm đc hơn 10tr, tốt nghiệp đại học mới ra trường thj con số max này là hơn 20tr. Quả đúng là rất nhiều người mong.
Đáng ghi nhận
Còn những thành phần sống ảo rỗng tuếch thj.. thật đáng thương 🆒
nobita.kun
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vãi mặt trước copy iPhone X, mặt sau copy Huawei, giao diện copy Samsung. Tại hạ xin bái phục
@nobita.kun giờ mới để ý giao diện logo như Sam 😆
shensai_1
TÍCH CỰC
3 năm
Dkm

k biết nói gì luôn

...
Oukitel là hãng smartphone của ấn đ... ụ. Chuyên làm giá rẻ và nhấn mạnh vào pin trâu.

Ncl mấy hãng tép riu thích bắt chước tai thỏ để nổi tiếng thì kệ thôi. Tranh cãi làm j. Về cơ bản, họ chỉ đang cố gắng trong tuyệt vọng chứng minh màn hình khuyết tật ko phải điều tồi tệ, thậm chí có dở thì cũng dc an ủi là có nhiều thằng khác cũng dở như mình.

Chờ công nghệ trong tương lai tiến bộ có thể loại bỏ tai thỏ, trả lại 1 cái màn hình trọn vẹn thôi. Giờ cứ kệ họ mặc cảm vs cái khiếm khuyết ý.

Ngày xưa chửi phím ảo cho cố, giờ có 1 thứ còn chướng hơn cả phím ảo ko chịu biến mất, ăn lẹm vào màn hình cơ. Chờ Google học tập Apple mang điều hướng cử chỉ lên Android là dẹp được cái hàng phím ảo lù lù chứ, tai thỏ thì bó trym rồi.

P/s: Có 1 điều phải nói rõ, quan điểm cá x mình là ko thích tai thỏ và mong công nghệ sớm cải tiến để loại bỏ nó. Còn ai thích cái tai thỏ đó thì tuỳ bạn, cứ ca tụng nếu bạn thích. 😁
@AmbitiousMan điều hướng cử chỉ e nghĩ của blackberry chứ b
@nguyenmanh287 Palm nghĩ ra đầu tiên. Nhưng người có đủ tầm ảnh hưởng để truyền bá nó thì chỉ có Apple thôi. "khi bạn giàu, bạn nói cái éo j cũng đúng" và "khi bạn giàu, bạn làm cái cờ hó j họ cũng theo" - That is apple.
@AmbitiousMan Nể mấy bố tướng chê phím ảo nhưng khen lấy khen để màn hình khuyết tật này =))
duyvua
TÍCH CỰC
3 năm
@AmbitiousMan Mình cũng thích điều hướng hơn là mấy phím ảo ở dưới như Android hiện giờ. Mong là nó thay đổi sớm 😔. Nhưng mình thì vẫn thấy nó hơn cái phím ảo mà xưa nhiều người hay bật trên iPhone nhiều, nó che vào nội dung lù lù trước mặt...Mà đây cũng không phải là lỗi Apple, nó làm ra để nhỡ khi thôi, mà gặp các bố Việt Nam cẩn thận quá nên thi nhau bật :D
Rồi sam cũng tai heo thôi. Samfan thèm tai lắm rùi
Lành lặn k muốn lại muốn khuyết tật.
haohaovcl
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anh cô đơn Đúng rồi bạn khuyết tật thì nên cho vào rạp xiếc biểu diễn thu tiền.
@anh cô đơn Xin cái linh down avatar bác ơi ☺️☺️
@anh cô đơn người ta khuyết tật nhưng lại bán ào ạt, bạn nghĩ mình lạnh lặn nhưng lại chẳng bán đc cho ai. Vậy ai khuyết tật???
Thế mới biết iOS có giá tới 800 USD còn Android là 0 đồng.
noridomi
TÍCH CỰC
3 năm
@vnstockguru Vậy là giá trị cái iphone x có 200$ thôi ah.
ăn theo xu hướng của apple chỉ có mấy hãng tàu con làm mà thôi , sao phải xoắn cơ chứ mấy I-fan , Iphone X ko muốn giống tất cả các ĐT trên thị trường nên nó khuyết tật mà , có khi chim cúc bảo thế hệ tiếp theo Iphone đời xnxx hay thiendi phải dí vào đâu đấy mới đẹp chắc hẳn I-fan sẽ nghe răm rắp , hãy biến cái đt của mình đang dùng thành cái phục vụ mình chứ ko phải thành cái nâng như nâng trứng và có 1 số thành phần chắc đem thờ thật
160$ vs 999$ cũng tai thỏ, cũng Fck ID 😁
Omg! :O
Đúng như cái campaign QC khi Steve Jobs quay về Apple năm 1997.

Bạn có thể thích hay ghét Apple. Nhưng bạn ko thể gạt nó ra(ignore) ra khỏi thế giới smartphone...
jackylai119
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Toilanguoibk Ý mình nói, mình là người tiêu dùng, mình bỏ tiền ra mua sản phẩm với nhu cầu phục vụ cuộc sống hàng ngày, mình muốn nó như thế nào là tùy mình, giống như có người mua chiếc xe chạy để thỏa mãn nhu cầu cầu đi lại, nhưng lại có người mua chiếc xe về thờ và phục vụ nó còn hơn bà nội mình
@istupid_nq Đt càng nhiều nút cứng càng kém bền, thật sự thì đt nào có nút home cứng thì bạn vẫn nên hạn chế bấm chẳng riêng j iphone. Iphone 7 trở lên có nút home cảm ứng cho bạn tha hồ mà bấm. Lên X khỏi lo vụ nút bấm lun 😃
istupid_nq
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Toilanguoibk Mình nhận mình là anti apple nhưng mình không là fan hãng nào cả. Mình cũng đang dùng xiaomi thôi nhưng rõ ràng xiaomi co nút home ảo mà
tinhtednvn
TÍCH CỰC
3 năm
@cuhiep Thằng cha đấy thích chơi chữ đó mà. Nói câu chẳng có tý ý nghĩa gì mà ra vẻ cao siêu. Hôm nào bảo Quảng Nổ nói câu đó ghe cho có vẻ nguy hiểm. Thằng nào làm Smarth Phone mà chẳng có mặt trong thị trường Smarth Phone, đến khổ.
Năm Samsung ra màn cong ko biết bao nhiêu hãng Sx nhỏ nhoi ở TQ làm đt màn cong éo thấy mang về post lên đi mấy Mod tinhte ?
@vitkon Kêu Mod tinhte tìm... Mấy lão đang rãnh éo có j làm kìa !
vitkon
CAO CẤP
3 năm
@hsdhnh Chẹp, tưởng bác biết. Thôi vậy
kimthoaduy
TÍCH CỰC
3 năm
@hsdhnh Tàu làm màn cong chỉ có con xiaomi gì đó, cơ mà phải mua màn hình oled của sung, cả priv cũng vậy, ko phải cái oled cong đó muốn nhái là nhái như tai thỏ đâu bạn à!
Điều đó chứng tỏ iphone x chỉ đáng giá 200 USD. Vâng và ifan đang mua nó với giá 1.000 USD. Còn apple thì báo lãi cao chót vót.
BambooTank
TÍCH CỰC
3 năm
@1mitom2trung Ngu nó cũng vừa vừa thôi, cơm và c nhét vào mồm cũng no cả đấy
plusvn
TÍCH CỰC
3 năm
@1mitom2trung xàm quá cha 😁
Micron B
TÍCH CỰC
3 năm
@1mitom2trung Xàm, nói kiểu Vertu TQ giá 300.000 VNĐ, vâng theo 1 "cuồng anti số má của tinhte" thì Vertu TQ bên ngoài chỉ có giá 13 USD, người mua Vertu thật đang mua nó với giá 10.000 USD. Cả thế giới ngu 1 mình ông khôn!
@1mitom2trung Đó chính là sự lợi hại của apple bạn ạ 😁 bạn chỉ cần nhớ là apple hay samsung đều là thương nhân cái họ mong muốn nhất là kiếm đc thật nhiều tiền chứ k phải làm hài lòng ifan hay samfan :D

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019