Outlook.com chính thức có Dark Mode, phù hợp với người làm việc đêm và màn hình OLED
zyzy1908
2 năm trướcBình luận: 54Lượt xem: 12.024
Outlook.com chính thức có Dark Mode, phù hợp với người làm việc đêm và màn hình OLED
Có hơn 400 triệu người dùng Outlook.com đang hoạt động, và Microsoft vừa đưa ra một thay đổi lớn cho phép chuyển đổi giao diện sang chế độ Dark Mode, chế độ mà theo họ sẽ giảm thiểu việc nhức mắt và có thể là phần nào tiết kiệm pin hơn với những ai đang dùng thiết bị với màn hình OLED.

Trước kia, Microsoft đã cung cấp chế độ Dark Mode như một themes đặc biệt cho dịp lễ Halloween, tuy vậy thì bây giờ chế độ Dark Mode được tinh chỉnh hơn rất nhiều, chữ là màu xám. Theo lời Microsoft:

“Một trong những nguyên lý chủ chốt mà chúng tôi theo đuổi khi tạo ra Dark Mode là giảm thiểu sự nhức mắt của người dùng. Rất nhiều chương trình email hiện tại quảng cáo chế độ dark mode nhưng chúng tôi nhận ra việc hiển thị chữ màu trắng trên nền đen đôi khi còn làm trải nghiệm của người dùng tệ hơn."

Tham khảo: TheVerge
Mấy ứng dụng của Microsoft ngày càng tốt. Đang dùng Edge trên điện thoại, cả iOS và Android. Rất hài lòng.
Chỉ riêng mail là mình thấy Outlook chưa bằng Gmail. Chắc là do mịnh dùng Gmail quá lâu rồi.
Đang chuyển dần sang Outlook.
@quyit84 chuẩn luôn, không thể ưa được cái giao diện của skype mới
@mimi_emyeu Bing search ở VN vẫn ko bằng gg nên mình dùng gg làm mặc định trên Edge
@chipM Đã vào dark mode nhưng thấy âm u quá nên ra lại, chắc chưa quen mắt. Tập dần dần coi sao 😃
@chipM Mình dùng hotmail thay cho gmail và tháy gmail rác quá. Trong khi đó hotmail có vẻ ích quảng cáo spam hơn
vẫn thích dùng light hơn, bật dark sau đó lại chuyển về light Screenshot from 2018-07-25 22-12-19.png
@sagittarius1312 Ubuntu ah 😁
@adagioleonard Ubuntu 18 bác ah.
Cơ quan mình mất điện thì tốt, đỡ phải đi làm.
App của Microsoft trên đt cũng ngày 1 ngon. Mình hay dùng outlook, office lens, thấy ổn. Riêng outlook thì có thêm tab lịch nên đỡ phải cài thêm app khác
Anh em cho hỏi outlook trên android muốn add mail pop3 thì làm sao, outlook ko hỗ trợ nản ghê.
Mình đang dùng app Mail của samsung thấy add dễ ợt, dễ hơn outlook PC nữa
@kobebryant Phần mềm outlook trên điện thoại nó không hỗ trợ mail pop3 nhưng bạn có thể tạo tài khoản outlook ( mail hotmail.com
, outlook.com ...) . sau đó add mail pop3 vào tài khoản outlook này .
Trên điện thoại bạn đăng nhập tài khoản outlook này . chỉ có cách đó thôi .
@kobebryant Trên điện thoại hình như chỉ IMAP thôi 😆) chuyên gia full hòm thư
@baohen1510 Muốn xài pop3 để backup mail chứ vừa xài đt vừa pc xài imap lỡ xóa 1 cái là xóa hết hoặc đọc dở dang mà cứ tưởng đọc xong rồi
Outlook quá tuyệt, ko có gì để chê
Dịch vụ của Microsoft ngày càng ngon. Ông CEO mới làm ăn good đó.
Mấy cái app Office trên Android xài ngon vlin. Có mấy việc tưởng lâu mà mở app ra chỉnh chỉnh loáng cái là xong. OneDrive thì tạm tạm, không ưu đãi nhiều như Google, còn lại cái nào cũng ngon
@bhuubao Sao ko ra 1 bản update để office với window bị đơ hết nhỉ.
Dân chúng đc nghỉ làm, có phải sướng ko.
@bhuubao Bạn dùng gói Office 365 ý. Được 1TB với vài tính năng nâng cao như share files giới hạn thời gian hay với password, tự phát hiện ransomware, files restore. Ngoài Office, OneDrive ra thì còn mấy tính năng premium bên Outlook nữa. Dùng gói Home mà share thì quá hời còn gì?
@adagioleonard lười thì ở nhà luôn cho rồi, đi làm ăn xiền người khác mà thế.
@congthanhgiong Vâng thế đấy 😆
mình ko dùng Outlook nhưng nghe nói có vẻ ngon, dùng mấy cái app của androi cũng ok rồi
Tinhte.vn nên có dark mode.
Tinh tế nên có chế độ darkmode như Xvideos ấy. dùng lâu ko hại mắt
Mỏi mắt là do nhìn màn hình dùng tấm nền TN lởm k*c hoặc IPS đểu, trong thì chỉnh sáng tối bằng PWM nhấp nháy, ngoài thì phủ lớp glossy phản chiếu tất cả mọi thứ xung quanh... chứ có phải do cái theme light hay dark quái đâu. Vẽ chuyện :rolleyes:
@DarthTyr Cmt như 1 gã ngốc
@DarthTyr Khi hiển thị màu trắng sẽ có cường độ sáng cao hơn dễ gây chói mắt hơn so với màu đen (vào buổi tối). Ngoài ra màu sắc còn ảnh hưởng rất nhiều tới tâm lý nữa.
Mà nói chung người dùng thấy khó chịu tức là họ thấy khó chịu.

Thế cho nhanh, dăm ba cái lý luận khoa học vớ vẩn chả có nghĩa lý gì.
Giao diện dark mode mới rất dịu mắt. Chắc app Outlook cho mobile cũng sắp có dark mode rồi
Mình nghĩ màu vàng ố mới đỡ mỏi mắt chứ nhỉ. Điện thoại chuyển sang bảo vệ mắt là nó chuyển qua vàng ố mà
Mình xài outlook trên điện thoại quá ok. Mà outlook web bị quảng cáo phía tay phải màn hình. Rất khó chịu. ACE nào biết cách tắt nó không, giúp mình đi 😃
@ThienAn6969 Cài mấy ext chặn quảng cáo là được mà bác
@ThienAn6969 upload_2018-7-26_9-19-55.png
Mình dùng adblock
@cdab mua office 365 dùng đi, khỏi quảng cáo, đã lắm
vừa chuyển qua dark mode, rất đẹp😁
công việc bạn phải nhận nhiều email không? Nếu nhiều mà xài POP3 thì DT nhanh hết bộ nhớ lắm.
@tenzero Với mình email quan trọng hơn bộ nhớ nên mới dùng POP3 để backup trên PC lẫn điện thoại. Giờ outlook chỉ có phương pháp trung gian add mail POP3 vào mail outlook mình cũng thử rồi nhưng xài chán lắm, trung gian mà
- Mình ko thích cách gom email sau vào email trước như Gmail và new Outlook, mình dùng Microsoft Office 2016, email nào ra email đó XD
mình toàn xài Mail app của Win10, thấy cũng khá ok. Dark mode từ lâu.
đang chờ theme black trên mac 😃

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019