[Ovi Store] Climate Mission - Chơi game bảo vệ môi trường cùng Nokia

TDNC
23/1/2010 4:22Phản hồi: 23
[Ovi Store] Climate Mission - Chơi game bảo vệ môi trường cùng Nokia
Nokia Climate Mission (CM) là game có tính giáo dục cao với nội dung chính xoay quanh vấn đề biến đổi khí hậu môi trường. Bạn sẽ đóng vai trò là một "nhà môi trường học" đi chu du khắp các châu lục của địa cầu, có cơ hội tìm hiểu môi trường tự nhiên ở nhiều nơi, xem qua thành tích bảo vệ tự nhiên của từng quốc gia và giúp họ hoàn thành nốt các công việc còn dang dở. CM tương thích với các máy S60 5th và hoàn toàn miễn phí, tải về từ Ovi Store.

Bạn sẽ bắt đầu từ bản đồ thế giới và xem bao quát hết các vấn đề về khí hậu đang tồn tại ở nhiều nơi. Mỗi khi nhấn vào quốc gia nào thì một bảng tóm tắt thông tin sẽ hiện lên cho biết vấn đề môi trường của quốc gia đó và địa phương đã giải quyết ra sao. Tương ứng với từng vấn đề sẽ là một trò chơi giải đố cho bạn giải quyết. Có tất cả 4 kiểu trò chơi trong MC:

1. Phân loại rác thải: bạn cần phân loại các thứ như vỏ lon, giấy, thùng cạc-tông, thức ăn, phế liệu... để tái chế chúng vào việc sử dụng. Sắp xếp các thứ theo nhóm từ 5 đơn vị trở lên để tái chế.
  2. "Vẽ" đường cho kiến: dùng ngón tay hướng dẫn "quân đoàn" kiến đi thu gom các lá cây nhỏ về tổ để chúng không thải carbon ra môi trường.
  3. Lắp đá: bạn sẽ ra tay giúp đỡ các nông dân ở Ấn Độ sắp xếp các tảng đá trắng theo trật tự để giảm nhiệt độ mặt đất xuống trong các mùa khô.
  4. Trồng cây: Từ vài hạt giống, bạn phải tiếp tục trồng cây để đạt tới năng suất thu hoạch sau cùng. Lời khuyên trong chò chơi này là luôn phải biết trồng cây/thu hoạch một cách có kế hoạch để không bị cạn kiệt hạt giống. Bạn dùng tay để "quăng" hạt giống xuống đất, nhưng tránh ném xuống nước hay đất đá vì hạt sẽ không nảy mầm được.
[boxl=400]Tên: Nokia Climate Mission
Phát hành: Nokia
Thể loại: Giải đố

Dung lượng: 6.2 MB
Dạng file: Java (*.jar)
Giá: Miễn phí
Tương thích: Máy S60 5th (5800, N97, N97 mini, X6...)[/boxl]Tất cả các game đều thuộc thể loại giải đố và có giới hạn thời gian ở mỗi màn chơi cho thêm phần kịch tính. Ngoài âm thanh hay, phù hợp với nội dung thì không thể không nhắc đến đồ họa của CM. Game có đồ họa sáng đẹp và sắc nét đến từng chi tiết. Từ bản đồ thế giới rộng lớn cho đến từng bụi cỏ, từng con kiến nhỏ đều được thể hiện rất chi tiết và bao trùm bởi một không gian xanh tươi mát.

Nokia Climate Mission miễn phí và tương thích với các máy S60 5th. Bạn có thể tải CM thông qua ứng dụng Ovi Store trên điện thoại hoặc theo file đính kèm bên dưới bài viết.

Một số hình ảnh trong Climate Mission:

Bản đồ thế giới

Quảng cáo

"Vẽ" đường cho kiến

Phân loại và tái chế rác thải

Sắp xếp đá

Trồng cây

Quảng cáo

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bebe2009
TÍCH CỰC
14 năm
chơi mà bảo vệ đc môi trường thì em chơi liền 😆
chơi game ko bảo vệ được môi trường , mà nó chỉ cố gắng nâng cao một chút ý thức của con người về việc bảo vệ môi trường thôi
pphuc96
TÍCH CỰC
14 năm
chuẩn kg cần chỉnh nè
pvtq9
TÍCH CỰC
14 năm
Game này nhìn đẹp ghê. Phải chơi thử mới được
E71 chơi được không bác....? bảo vệ môi trường để con cháu mình hưởng đó các bác ơi :wink0st:
Mới chỉ dành cho Symbian S60 5th, màn hình cảm ứng.
Đây là game đáng để chơi đó, đã chơi trên 5800 cho hình ảnh rất đẹp và mượt mà, lúc đầu nghĩ với chất lượng đồ họa như thế sẽ bị giựt hình khi chơi trên 5800, nhưng hóa ra lại không 😃.
game cực hay ! e a chơi và cảm nhận ....
funbacon
TÍCH CỰC
14 năm
Chơi game là làm hại cho moi trường vì
- Chơi game thì phải mua máy, qui tỉnh sản xuất máy gây ôi nhiễm môi trường
- Chơi game thì phải sạc điện, phần lớn điện bây h là nhiệt điện từ than đốt -> ôi nhiễm môi trường
Bác này hài hước thật.
Games này cốt lõi là nâng cao ý thức bảo vệ môi trường của con ng` chứ kô phải bảo vệ môi trường như bác nghĩ đâu ^,.,^
Tiếc là chỉ cho S60 5th thôi, 3rd kô chơi dc @@!
Nói như ông này chẳng khác gì nói không nên dùng tiền đầu tư vì như thế là tiêu mất tiền. Nếu 10 người chơi game này có 1 người ý thức thôi, thì số tiền người đó giúp đỡ còn lớn hơn số tiền Nokia bỏ ra xây dựng game, huống chi tiền điện.
Nhưng vấn đề là ko thể ngăn con người ta chơi game được, nokia ko ra game này thì mọi người vẫn chơi mấy game khác thôi, cũng hại môi trường thôi, ít ra chơi game này còn giúp mọi người nâng cao ý thức một chút^^
Hình đẹp quá, thấy 5800 chơi ko giật là mừng rồi, tải về chơi liền^^
steavankas
ĐẠI BÀNG
14 năm
em đang chơi. Khá tuyệt vời. Giao diện bắt mắt
Có game thì cứ chơi đi , suy nghĩ có bảo vệ môi trường được hay không thì có ích lợi gì ? quan trọng là ý thức của mỗi con người chúng ta kìa...chả nhẽ chơi game siêu nhân xong phải thành siêu nhân cho bằng được ah ....?
Dạo này Nokia có vẻ rất quan tâm tới việc bảo vệ môi trường nhỉ. Nếu tập đoàn lớn nào cũng quan tâm đến môi trường thế này thì cũng làm được nhiều điều lớn lao cho trái đất của chúng ta lắm lắm ...
trungmizz
ĐẠI BÀNG
14 năm
hihi, nói gì cũng có lý hết pó hand
tôi download về ko có gì hết bác ơi
decidena
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang kiếm cái này
Cái này chơi hay lắm.
Cần trí tuệ cao. 10 điểm cho bạn hen
Không có bản tải về hả bạn. Nhà mình hok co wifi. Down trên ovi tốn xiền lắm
thainguu
TÍCH CỰC
13 năm
đáng lẽ ra Nokia nên phối hợp với nhiều hãng game để họ có thể sản xuất game đồ họa đẹp, phù hợp với Symbian 1 và 3 để người tiêu dùng có thể đc hưởng lợi...

Bây giờ thì ko thấy tăm hơi cho việc nâng cấp s60v5....! Còn S3 thì đang đc làm...

Dòng Symbian 1 s60v5 ko phải là ko thể chơi game 3D, tất cả là chỉ tại chưa đc tùy biến cho dòng này thôi. Như em có một máy Android cấu hình thấp tè, chỉ bằng con 5800, 5233 mà chạy đc game SpeedX 3D rất đẹp mượt mà, giờ SpeedX đã có cho Symbian nhưng em cài vào 5233 mà giựt cà tưng ko chạy nổi, mị kiếp giờ Nokia chỉ còn biết S3.... S3 chạy ngon tất cả!
Sao mà t chơi hoài cữa 1 mà nó hok cho wa là sao mà cái màn hình lúc zo nó bị nhòe hết rùi cái màn hình menu ở ngoài đó ........
Nhân tiện cho mình hỏi :
Có 1 số game hoặc phần mềm khi sử dụng bắt buộc phải vào mạng gprs hoặc internet, vậy cũng có nghĩa là khi chơi or sử dụng thì mình đã tốn phí gprs phải k ? Tại vì có 1 số game mình chơi xong thì thấy tiền trong tk bị mòn T^T
hay lắm thx bros😃
Game nay ý nghĩa lắm hjhj

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019