OVI Store phục vụ 1,6 triệu lượt tải một ngày
niky
12 nămBình luận: 12

Theo kết quả kiểm kê được công bố bởi Bill Perry, phó trưởng bộ phận quản lý dịch vụ thuộc Nokia Forum thì hiện nay, hệ thống chợ ứng dụng OVI Store đang phục vụ khoảng 1,6 triệu lượt tải phần mềm mỗi ngày.

Tính đến sau khi nâng cấp giao diện và thêm vào các tính năng mới hồi cuối tháng 3 vừa qua, các nội dung trên OVI Store đã được phát hành và sử dụng tại hơn 80 quốc gia. Hơn 100 loại thiết bị di động của Nokia được tích hợp các ứng dụng liên kết đến OVI Store, trong đó có đến hơn 60 loại chạy Symbian. Nhà phát hành ứng dụng được quan tâm nhiều nhất trên chợ ứng dụng này chính là Digital Chocolate, với gần 4,5 triệu lượt tải phần mềm của họ tính đến thời điểm này.

Các dòng máy sử dụng OVI Store nhiều nhất là: Nokia X6, Nokia N97, Nokia N97 Mini, Nokia 5800 XpressMusic, 5530 XpressMusic, Nokia E66, Nokia E71 và Nokia E72. Các nước có lưu lượng sử dụng OVI Store nhiều nhất chính là: Trung Quốc, Đức, Ấn Độ, Indonesia, Ý, Nga, Ảrập Saudi, Thổ Nhỉ Kỳ, Vương Quốc Anh và Việt Nam. OVI Store cung cấp giao diện với hơn 30 ngôn ngữ bản địa và hiện được nhiều nhà mạng tại 19 quốc gia công bố hỗ trợ thanh toán/ tích hợp dịch vụ:

• Úc: Singtel Optus, Telstra, Vodafone (3)
  • Áo: H3G, Orange, T-Mobile (3)
  • Bỉ: Base, Mobistar, Proximus (3)
  • Đan Mạch: TDC, Sonofon, Telia, H3G (4)
  • Phần Lan: DNA, Elisa, Saunalahti, Sonera (4)
  • Pháp: SFR, Bouygues Telecom, Orange (3)
  • Đức: T-Mobile, Vodafone, Debitel, E-Plus, Mobilcom (5)
  • Ireland: Meteor, Vodafone, O2, H3G (4)
  • Ý: Vodafone, Wind (2)
  • Hà Lan: KPN, T-Mobile, Telfort, Vodafone, Tele2 (5)
  • Na-Uy: Netcom, Telenor, Tele2 (3)
  • Ba Lan: Era, Orange, Play, Plus (4)
  • Nga: MTS, Beeline (2)
  • Singapore: Starhub, Singtel (2)
  • Tây Ban Nha: Vodafone, Orange, Movistar (3)
  • Thụy Điển: H3G, Tele2, Telenor, Telia (4)
  • Thụy Sỹ: Orange, Swisscom, Sunrise (3)
  • Vương Quốc Anh: Virgin, Vodafone, Orange, T-Mobile, H3G, O2 (6)
  • Hoa Kỳ: AT&T, T-Mobile (2)
Nguồn: UnwiredView
12 bình luận
hoanghai_48
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ovi Store rất hay, mình dùng 5230 cũng thường vào để tải phần mềm và game về. Nói chung là các phần mềm khá đc, tuy ko thật sự to như AppStore nhưng đa phần khá thiết thực với nhu cầu của người dùng, chính thế nên mình rất thích OviS.
binhbun
ĐẠI BÀNG
12 năm
trào lưu dùng mail trên điện thoại di động đây
pineinsky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Người ta nói về Ovi Store thì bác này bảo là trào lưu mail?.... chắc nghe Ovi mail nền nhầm với Ovi S hả
demonvn
TÍCH CỰC
12 năm
mình ko thix dùng ovi, mấy phần mềm free trên ovi luôn bắt kết nối gprs mà nhều khi down về xài cũng ko dc luôn. ứng dụng nghèo nàn. được cái eyes sight thì ko hỗ trợ e72, chán
Đâu bắt buộc bạn dùng GPRS, khi kết nối bạn dùng Wifi cũng được mà.
Ovi Store của Nokia cần phải cố gắng nhiều mới bằng được với App Store của Apple
waiiat2710
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hjx trên ovi đa phần là phải trả tiền, ít free mà có free cũng chả có phần mềm gì hay lắm.
tr4n
TÍCH CỰC
12 năm
ovi lúc đầu thấy não não bùn buòn, có lẽ vì lúc đó đang xài Iphone nên bị appstore che khuất.

giờ đổi qua E71 xài, cảm thấy có khá nhiều ứng dụng rất tiện lợi trên Ovi, game cũng ko tệ, ko sáng tạo như trên Iphone nhưng nhiều trò chơi trên Nokia cũng rất dễ gây nghiện.

nói chung sử dụng Ovi đang là hài lòng 😁
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
chẳng khi nào mình vô OVI STORE ,ứng dụng free thì ít mà lại chán phèo
vô tinh tế hay pda viet sướng hơn nhiều
Apple store cũng trả tiền mà bác, do bị JB nên mới có nhiều cái vọc.

Mình dùng E63 đây, có phần mềm free hay lắm Advanced call manager đó, phần mềm chụp màn hình nữa, nimbuzz chat chit,skype, QIK, email nokia,từ điển.... như thế đáp ứng được công việc chưa, theo mình thế là quá đủ.

2 trường phái khác nhau:

Nokia : Đáp ứng được công việc văn phòng mạnh mẻ. Call cực tốt, pin cực trâu...
IP: Giải trí, vọc nghịch, ngoáy..pin tèo, không phù hợp với những người luôn bận rộn.

---------- Post added at 10:19 AM ---------- Previous post was at 10:18 AM ----------

Nhưng bạn có chút tình cảm với em nó đó, nhắc tên em nó trong phần trên 😁
hoalt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng ít khi vào Ovi, tải đc vài lượt free rồi qua tinhte down cho tiện, nhiều phần mềm. hihi :p
mình thấy những pm có trên ovi thì đều có trên các web pda hết rồi :|

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019