OVI Store trên Symbian^3 đã được nâng cấp lên bản 2.04, ngon hơn tí
niky
11 nămBình luận: 22
Theo sau việc các máy Nokia N8 chính hãng được lên PR 1.1, ngày hôm nay ứng dụng liên kết đến thư viện phần mềm trực tuyến OVI Store cũng đã được Nokia nâng cấp lên phiên bản 2.04. Sau khi cập nhật cho chiếc N8 và vọc phá tí xíu thì mình chỉ cảm nhận được tốc độ truy cập của bản mới này đã được cải thiện hơn khá nhiều so với bản mặc định trước đây. Hiện tại thì tất cả các máy chạy Symbian^3 đều đã có bản cập nhật OVI Store này. Anh em nào đã cập nhật thì cũng thử xem xem nó có gì mới nhé!

* Có 2 cách cập nhật: một là vào thẳng ứng dụng OVI Store cũ là tự động phần mềm sẽ báo cập nhật, hai là bạn vào thư mục Công Cụ (Tools) rồi chọn ứng dụng Cập Nhật PM (SW Update).

[​IMG] [​IMG]
Giao diện khởi động mới của phiên bản OVI Store 2.04.

[​IMG] [​IMG]
Giao diện bên trong mình chưa thấy thay đổi gì thật sự khác biệt, chỉ thấy tốc độ tải và duyệt được cải thiện khá nhiều.

[​IMG] [​IMG]
Ngay sau khi cập nhật, mình đã tải ngay về 3 trò chơi bản HD mà Nokia cung cấp kèm theo bản cập nhật phần mềm PR 1.1.
22 bình luận
cập nhật cho em E7 thôi:timebomb:
soc0la
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác có E7 rồi ah.... hay tự sướng 😆
Quả này chắc là tự sướng rồi 😁, con N8 nó chạy nhanh quá à
Vừa cập nhật cho máy C7 xong,cảm nhận là tốc độ nhanh hơn hẳn...Thanks chủ Topic,hi...
NOKIA làm ăn tốt trong năm những ngày đầu năm hen.
N8 mới có cái ứng dụng bong bóng rất hay :rolleyes:
Ứng dụng bong bóng nó rất hay,nhưng mình không thử sợ nó bị lỗi lắm.Vì nó là Beta mà.
Chắc chia tay bold 2 kiếm 1 con N8 về vọc chơi quá!.
Chưa nghịch vào mấy cái này nên kô có ý kiến
dinosaour
TÍCH CỰC
11 năm
vừa cập nhật xong,em thấy đúng màn hình khởi động là thay đổi,mấy cái kia thì chưa cảm nhận đc gì nhiều lắm
Ko có gì mới ngoài cái giao diện lúc vào. ứng dụng màn hình chờ bong bóng đã tét trên N8 chạy mượt mà ngon :eek:
Nói chung là game trên ovi ko được ngon như game trên app store.Đa số các game hay app đều post lên app store trước rồi mới đưa lên các chợ khác.
Xin lỗi chứ bạn tìm được phần mềm ghi âm cuộc gọi trên App Store thì quá kinh. Và cả phần mềm giả lập chơi game PSP nữa
mình vẫn ức chế là cái ovi suite của mình ko đăng nhập đc
nkn1506
TÍCH CỰC
11 năm
Ko bít chức năng nhắn tin có bàn phím qwerty ở chế độ đọ đã có trên N8 chưa nhỉ? Hay nhắn tin lắm nên rất quan tâm chức năng này.
có nên mua N8 ko nhỉ?
tất nhiên là nên rồi bạn 🆒
h0tb0y123
TÍCH CỰC
11 năm
cám ơn bạn rất nhiều.............................
khanhdbp
TÍCH CỰC
11 năm
xài sym từ ngày xưa. nhưng chưa bao giờ đánh giá cao cái ovi. toàn héc phone xong cài app trên 4rum. từ ngày chuyển qua android. ko dùng sym nữa. ko biết ntn. nên ko dám phán bừa 😃
Hoan hô noika...có những cải tiến tốt
Cho e hỏi cái của em vưỡn là 2.0 thì làm sap update đc lên bản mới nhất nhể
bác cứ vào ovi nó tự báo update mà
hdaol123
TÍCH CỰC
11 năm
Nhưng các bạn ah dùng cái ovi 1 nay 1 thời gian là nó bị die tui đang đau đầu với nó đây
vẫn dùng bình thường mà mấy hôm nay là k vào đc ovi tui bực mình quá các bạn cho đó là lỗ gì nhé

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019