P990i - cần giúp đỡ!

NothingToSay
17/9/2007 15:28Phản hồi: 15
Mình mới dùng P990i, mong được mọi người chỉ giúp 1 số thứ:
+Làm thế nào để xem ảnh vừa chụp và theo mặc định ảnh này được lưu ở đâu vậy. Mình ko thể nào tìm được.
+Làm thế nào để copy danh bạ(contact) từ máy tính sang điện thoại. Mình đã dùng thử chương trình pcsuite nhưng nó chỉ đồng bộ theo 1 chiều từ điện thoại vào máy tính mà ko làm theo chiều ngược lại được.
+Nếu dùng cái master reset thì có bị mất bản update mới nhất của rom không (vừa mua về mình đã update luôn theo chỉ dẫn trên 4room, may mắn là thành công 😁 ) Trong trường hợp nào thì bị mất bản update này?
Thx 4 reading!
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình biết thì hình vừa chụp bạn có thể xem bằng 2 cách
+ Vào nút Main Menu/Multimedia/Picture gallery/Camera : hình của bạn nằm trong file này
+ Vào nút Main Menu/Tools/File Manager/Picture/Camera : hình của bạn nằm trong file này
Mình đã tìm thử trong cả 2 cái này rồi, không thấy gì T_T Có cách nào search ko hả các bro?
Bạn làm lại thử đi, tới Picture/Camera rồi,trên góc phải phít trên màn hình có 2 biểu tượng, một có hình điện thoại , một có hình chiếc thẻ nhớ ( hơi nhỏ), bạn thử nhấn vào một trong 2 cái này có thể hình của bạn có ở đây.
Vẫn không thấy gì... 😔 Có cách nào search ko bác
Vậy bạn vào chức năng chụp hình, chọn phần Setting/ Save to , bạn đánh dấu "Memory stick pref" . Giờ bạn chụp thử 1 tấm , rùi bạn làm lại các bước mình nói ở trên xem được không nhé. ( Mà bạn có xóa hết hình kô vậy? Xóa hết thì lấy hình đâu mà xem T:T )
Hix, vẫn không được. Có khi nào chụp ảnh rồi mà nó không lưu được không bác? Em đã thử kết nối với pc rồi search = pc mà vẫn không thấy cái ảnh nào vừa chụp(em search đuôi *.jpg, hay định dạng ảnh của nó là dạng khác 😔 )
jimmydao
ĐẠI BÀNG
17 năm
bác ơi, lúc bác chụp xong thì 1 là nó cho view ngay, neu ko tự động cho view thì mở máy ảnh lên, em chỉ cho.
bác nhấn vào setting, nhấp mũi tên chọn các chức năng cho đến Save to, chọn memory stick, nhấp mũi tên tiếp, trong chức năng auto view, nhấp chọn (nếu muốn xem ảnh sau khi chụp)
vậy thôi.
Các bác cho hỏi: khi nhận file Bluetooth từ người khác send thì máy mặc định lưu vào tin nhắn. Vậy làm sao để chỉnh nó mặc định lưu vào thẻ nhớ. Thứ 2: Chụp hình xong muốn máy mặc định lưu vào thẻ luôn có được không bác? Thanks các bác rất nhều
1 ==> bạn chỉ cần mở xem hình ảnh vừa tải từ bluetooth trong phần tin nhắn,rùi chọn "save in", bạn chọn thư mục trong thẻ nhớ lưu vào là được rùi
2==> Bạn mở chức năng chụp ảnh lên , rồi chọn "Setting", chuyểm tới phần "Save to" , bạn đánh dấu "Memory stick pref". Hình sau khi chụp sẽ nằm trong thư mục DCIM của thẻ nhớ.

Chúc bạn thành công!!!
Ko preview được luôn T_T Có khi nào máy bị hỏng chức năng chụp hình ko hả bác, tức là chụp được mà ko lưu được 😔
Không phải đâu, chụp hình vẫn được mà, sao mà hư được :p . Bạn format lại thẻ nhớ rồi làm lại các bước trên xem thử được không nhé
Son_Do
TÍCH CỰC
17 năm
Mình nghĩ có khi bạn chưa chụp vì nấc chụp hình của P990 rất sâu bạn phải nhấn mạnh tay mơi được. Chỉ ấn một nửa nấc chụp là đèn flat đã sáng rồi nhưng như thế không có ảnh đâu.
Hì, đúng là như vậy thật. Mình thấy đèn flash sáng nên nghĩ chụp rồi, đã thử ấn sâu và được thật. Thx bro nhé 😃
@to kizlove: thx vì đã giúp đỡ mình rất nhiệt tình. Hóa ra lý do là nút bấm thiết kế sâu quá 😁 Thx!
Cho hỏi thêm câu nữa: làm thế nào để kích hoạt camera đằng trước vậy 😁
Son_Do
TÍCH CỰC
17 năm
Bạn vào phần phone sau đó chọn video phone đợi chừng 15 giây thì nó bắt hình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019