Pacific Airlines - anh em đã từng đi hãng này bao giờ chưa?

bk9sw
19/6/2020 7:19Phản hồi: 124
Pacific Airlines - anh em đã từng đi hãng này bao giờ chưa?
Pacific Airlines - mình may mắn đc đi một lần khi còn là cậu nhóc.

Mình sống ở Đà Nẵng và vào những năm đầu 2000, mình thường được ba cho đi theo chơi trong những chuyến công tác. Lúc đó đi máy bay là một thứ gì đó xa xỉ, mình rất ấn tượng với tấm vé máy bay thời kỳ đầu bởi nó không chỉ là một tờ giấy như bây giờ, là một cọc đủ thứ giấy kẹp vào nhau, mình nhớ có cả giấy than nữa. Mình nhớ chuyến bay đó vào Sài Gòn, trên một chiếc Boeing 737-300 như vầy nè. Lúc đó mình tiền đình kém nên phải dùng tới 2 cái túi nôn, trên máy bay khi đó mình nhớ đã có cái món bánh mỳ nguội huyền thoại rồi 🤣

Ngoài ra trên đường đi lên sân bay, mình được đi bằng taxi của hãng DanaTaxi - đây là hãng taxi duy nhất tại Đà Nẵng lúc đó và ấn tượng của mình chính là những chiếc xe Ford Contour 1996 SE với biển taxi vàng đặt trên nóc, hình như là được bê nguyên chiếc từ nước ngoài về. Pacific Airlines sau này trở thành Jetstar Pacific và giờ lại quay về với thương hiệu ban đầu, những ngày gần đây thì hình ảnh về đồng phục tiếp viên của Pacific Airlines và livery máy bay của hãng hàng không này đã xuất hiện. Mình hy vọng Pacific Airlines sẽ mang lại một cơn gió mới trên thị trường hàng không Việt Nam, thấy đồng phục này quá là khác biệt luôn 😍
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Những năm 2000 e còn cởi chuồng ngắm máy bay trên trời mỗi khi nghe thấy tiếng. Vui vl
@kienvunb Ồ ? Chỗ tôi ban đêm nhìn lên trời còn thấy nhiều hơn ấy. Mấy đốm nhấp nháy máy bay do nhiều chuyến hơn nên hôm nào thằng cu nhà tôi nhìn lên trời cũng hô "ô bố ơi bamboo airways kìa" (vì VTV hay quảng cáo máy anh anh Quyết). Nhiều lắm luôn ấy. Hay do không phận chỗ nhà mình nằm trên các làn bay chính nhỉ ?
pvdlcp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iPhonecafe Chắc nhà bác nằm trên làn bay chính đấy, vì mình thấy trên Flightradar24 là mấy chuyến từ HN-TPHCN, HN-Đà Nẵng, HN-Nha Trang là bay trên cùng 1 đoạn đến khi gần đến ko phận hạ cánh.
lepxep2007
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kienvunb @kienvunb mình đồng ý với bạn. Nhớ ĐN những năm 2000 ghê
westwest
TÍCH CỰC
4 năm
@WXYZ Đi làm thôi mà, lúc đó tiền vé mb 1 chiều thôi cũng đã xấp xỉ 1/2 tháng lương rồi
Lần đầu được đi máy bay là tháng 7/1997 và mình đã được bay cùng Pacific Airline khứ hồi SG-HN. Cảm giác lần đầu đi máy bay nó sướng gì đâu á. Trước đó mình đi từ Bắc vào Nam hay chiều ngược lại thì toàn đi tàu hoặc xe khách với thời gian thường là 2 ngày 3 đêm. Lần đầu đi từ SG ra HN mất có 2h cái cảm giác nó sướng khó tả lắm.

Hồi đấy chưa có khái niệm bay giá rẻ ở VN và các hãng máy bay phục vụ khách như khách VIP, ngoài ăn uống ra còn đưa đón nữa.
Chưa từng, mới đi có Vietjet thôi 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 hi.Giống mình
@mrthanh213 Tên thì mình nghe lâu rồi, còn đi thì chưa bao giờ 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Hy vọng lần này sẽ cất cánh 1 cách đúng nghĩa. Chứ ngắc ngoải bao nhiêu năm nay nuôi tốn cơm quá.
Mình bay nội địa lần đầu tiên là chuyến của hãng này, nhưng không nhớ lúc đó nó đã đổi sang Jetstar Pacific chưa nữa. Ấn tượng là máy bay nó nhỏ thế (vì trước đó mình bay quốc tế rồi, máy bay nó to hơn hẳn). Ngay sau lần đó là mình bay một chuyến từ SG qua Siem Reap công tác, móa cái máy bay còn nhỏ hơn, có cả cánh quạt, bay lắc lư.

Còn bay quốc tế lần đầu tiên là của Vietnam Airlines, gặp chị tiếp viên xinh dã man. Tiếc là lúc đó em nó còn nhỏ nên không dám nói chuyện với chị 😆
@vicktorbui Giờ lớn rồi chắc cũng không dám nói đâu vì có vợ ngồi bên cạnh. 😃
@copthuy Kaka, giờ có đi 1 mình thì vẫn không dám bác ơi 😁
Những năm 2000 mình được đi Nhật. Hồi đó đi sao từ HN bay về SG xong mới sang Nhật. Chắc ít khách nên vòng qua SG đón thêm 😁. Cảm giác lúc đó của cậu bé 10 tuổi nghĩ à may bay đi như oto chạy chạy trên mặt đất thế này thôi, thế quái nào một lúc sau nhìn xuống dưới mọi thứ đã bé tí rồi không biết nó bay lên lúc nào :D
đi vài loại thấy tiếp viên ana là đa số xinh nhất, vietjet xấu nhất
@caffeinezzZ Mấy em VJ bả cả kí phấn lên mặt nhìn thấy khiếp. Tiếp viên VA vẫn nền nã nhất.
HIV
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chỉ vậy thôi sao???
Thái Hà El
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em đến năm 25t(2017) mới được đi máy bay lần đầu tiên 😂. Lần đó đi Vietjet, cảm giác rất hồi hộp và thích thú vô cùng. Sau này thì đi liên tọi nên cũng không thấy thích nữa 😅
@Thái Hà El Đi nhiều thấy y chang cái xe buýt mà mắc công làm thủ tục lâu lắc nữa hả?
@copthuy Bay Vietjet cái ghế ngồi nó còn ko thoải mây bằng xe khách bây giờ. Đi nhiều phát ngán ngặt lỗi kinh phí eo hẹp phải tính toán nên vẫn phải bay Vietjet.
Thái Hà El
ĐẠI BÀNG
4 năm
@copthuy Chuẩn rồi bác. Thủ tục lâu và ngán nhất là đi từ sân bay vào trung tâm thành phố. Mỗi lần ra Nội Bài là một lần chán 😅
ZeusFate
TÍCH CỰC
4 năm
Mỗi lần nghe tiếng máy bay ù ù là chúng tôi bỏ dở hết mọi hoạt động giống chuẩn bị hành lễ vậy. Hôm nào hên nó bay thấp thì nhìn nét căng dc cả các bộ phận như cánh, đuôi. Hôm nào nó bay cao quá hình ảnh lờ mờ trong màn mây bao phủ thì cũng vẫn vui vì tự dưng dc giải trí miễn phí. Sau này mới hiểu những điều bình thường lại là ước mơ bao người
@ZeusFate Một thời đã từng!!!
@Mỹ.
TÍCH CỰC
4 năm
Chưa đi máy bay lần nào nè, chớ đừng nói đến pacific 🤣🤣🤣
@votanmy Máy bay là cái gì vậy!!!
@Mỹ.
TÍCH CỰC
4 năm
@hemilo 😆) là một con chim 🐦 khổng lồ bằng máy thì phải 😅
@votanmy Con chim khổng lồ bằng sét mang người đi khắp thiên hạ nhỉ!!!
occho
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hemilo máy bay là cái máy có thể bay với đủ hình dạng, to nhỏ ... chim chóc gì ở đây!? 😔:(:(
@occho tuổi thơ hổng coi phim kiếm hiệp hả bác!!!
Vé máy bay đến đầu những năm 2000 vẫn là 1 xấp dày cui, đi là xé 1 tờ, xấp còn lại cầm về làm kỷ niệm
Lúc ấy còn tắm mưa, 2007 mới được đi lần đầu là của Vne. Cảm giác tiếp viên toàn xinh đẹp
titan731995
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chưa từng đi luôn 😁
chưa đi lần nào
Lần đầu đi máy bay là chuyến Sài Gòn - Phú Quốc của VietJet .Hy vọng sẽ là trải nghiệm thú vị ai dè ngồi chưa nóng đ.. đã hạ cánh. Lại thêm bị ngồi ngay thoát hiểm ko ngắm được cảnh + anh tiếp viên ngồi trước mặt...
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hãng chuyên trễ giờ bay đây mà. Mỗi lần đi công tác mình luôn đề xuất Công ty cho sử dụng VNA, chứ dùng hãng này thì có khi đối tác về đến Khách sạn rồi mình vẫn chưa cất cánh 😃
@huydiem.mr Đi công việc thì cứ tốt nhất là VNA thôi bác. Bên mình lúc nào cũng thế. Mà giờ đi du lịch nội địa cũng toàn VNA chứ trước tiết kiệm đi Vietjet với ông Jetstar toàn bị delay rõ lâu mất hết cả hứng.
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vicktorbui Mình cũng nghĩ vậy.
Đi cá nhân vẫn chọn VNA nhưng du lịch nhóm thì nhiều lúc không tự quyết được vì trong nhóm có người này người kia bác ạ.
@huydiem.mr Mình du lịch thì hay đi gia đình hoặc không thì đi một mình. Ít đi du lịch với nhóm bạn 😁 Nhóm bạn cũng có gia đình rồi nên chỉ thích đi quanh Hà Nội, lái được xe đi và kiểu thuê được homestay nghỉ dưỡng nghỉ ngơi thôi.
piratenti
ĐẠI BÀNG
4 năm
lúc này vẫn còn khai thác Boeing 737-300, về sau BL khai thác sang Airbus A320. Không biết có thay đổi mã ICAO k nữa
@piratenti Mã ICAO vẫn giữ nguyên PIC cụ a
hnilqhuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đi 2 lần năm 98 , máy bay McDonell Douglas

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119