PAL-V Libery Pioneer Edition - xe ô tô bay, giá 559.000 USD, đang cho đặt hàng

levuongthinh
20/2/2017 4:49Phản hồi: 48
PAL-V Libery Pioneer Edition - xe ô tô bay, giá 559.000 USD, đang cho đặt hàng
PAL-V, công ty Hà Lan, sắp sửa bán ra chiếc ô tô bay do họ chế tạo với tên gọi là Liberty. Chiếc ô tô bay này đã đạt được các yêu cầu an toàn của nhiều quốc gia trên thế giới. Ban đầu PAL-V sẽ chỉ bán phiên bản giới hạn Pioneer Edition với số lượng 90 chiếc với mức giá 599.000 USD. Và khi những sản phẩm đầu tiên được bán ra thị trường, PAL-V sẽ tiếp tục giới thiệu phiên bản rẻ hơn là Liberty Sport với giá 400.000 USD.

PAL-V Liberty là một chiếc máy bay có thể ổn định nhờ cảm biến con quay hồi chuyển (gyroplane) và nó giống máy bay trực thăng nhiều hơn so với máy bay phản lực. Tuy nhiên không như trực trăng, chiếc Liberty không thể cất cánh và hạ cánh thẳng đứng mà phải chạy một đoạn ngắn trước khi bay lên.

PAL-V chi biết việc điều khiển Liberty dễ dàng hơn nhiều so với máy bay trực thăng vì nó vốn là một cỗ máy có thể tự ổn định. Khách hàng khi mua Liberty cần phải có bằng “gyroplane”, có thể lấy được sau khoảng 30-40 giờ tập bay.

Mất khoảng 5-10 phút để chuyển đổi Liberty từ chế độ máy bay sang ô tô và khi chạy trên đường nó có thể đạt tốc độ tối đa 160 km/h.

PAL-V sẽ sản xuất Liberty tại nhà máy ở Hà Làn và hãng này mong muốn Bắc Mỹ sẽ là thị trường lớn đầu tiên của họ.

PAL-V-Liberty-2.jpg PAL-V-Liberty-1.jpg PALV Liberty -6.jpg PALV Liberty -2.jpg PALV Liberty -5.jpg

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyệt vời , thiết nghĩ có khi nào apple sẽ học theo và làm ô tô bay kiểu này rồi bán cho mấy ifan với giá thế nào cũng được không nhỉ ?
@hoanghung.tb Thể loại này sẽ nhanh xây nhà.
ilove1520
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanghung.tb Android có tốt hơn ios không thánh
@hoanghung.tb Ám ảnh Apple quá nhỉ, cũng đúng thôi, công lao năm vừa rồi lương, thưởng gì bị Apple lủm hết mà, ko ám ảnh sao được!
http://ndh.vn/xay-dung-trong-80-nam-sup-do-trong-vai-gio-samsung-nguy-co-quay-tro-lai-vach-xuat-phat-ban-hoa-qua-va-ca-kho-2017021910312480p145c151.news
tuann2
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanghung.tb Haha tội cho fan của ithèm. Cố lên cụ rồi ngày nào đó cụ sẽ bỏ đc bản tính này là lúc đó chữ ithèm nó sẽ bỏ bạn đi thôi. Chúc thành công nhé
Người ta lấy con trực thăng, gắn thêm bánh, gọi nó là otô bay, easy money
mâý ba mấy má chuẩn bị vô so sánh với táo với sam nè
Tương lai là đây.
binhnt35
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trực thăng gấp cánh+Di chuyển trên đường bộ = Ô tô bay
hongquan1975
ĐẠI BÀNG
7 năm
Về Việt Nam là dính dây điện gỡ đã lun 😁
Khilokchok
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hạ tầng nước ngoài thì có vẻ ổn,chứ ở vn thì khó mà bay được.
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Trong vòng 5 năm sau, Moto du hành không gian ra đời, chỉ cho phép người ngồi trong bay đến tầng cao nhất của Khí quyển thôi, sự tuyệt vời sẽ thế nào đây ! Khi đó các Bác sẽ thấy người ta du hành trên tầng khí quyển sẽ đông như kiến.
Và thế là, Bộ Giao Thông Việt Nam lại ra một Bộ mới đó là Bộ giao thông trên không, để đi bắt và phạt những người bay chạy sai luật trên đó...và nhiều cảnh vui sẽ diễn ra.
Khi đó chúng ta...những người đi xe máy và đi bộ sẽ thảnh hơi và đón nhận không khí khoáng đãng hơn nhưng....số người bị tai nạn vì những vật trên trời rơi xuống đầu sẽ gia tăng nhanh chống....và một loại nón mới ra đời, nó cho là bự hơn nón chúng ta đang mang, rộng ra tới hai bên bả vai để che khắp người tránh vật trên trời rơi xuống.
w810i
CAO CẤP
7 năm
@Applenick Trưa nay ăn trúng lá đu đủ phỏng? 😁
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
@w810i Không phải trưa nay mà là tối qua ăn trúng thực!
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
7 năm
Nửa triệu đô. Cái này chắc chỉ dành cho tỷ phú 😆
@phongba046 uh. Nếu khó chịu thì cho xin lỗi cái ha. Nhưng k cần thiết phải thanh minh dài thế đâu, cái vụ viết sai r đổ tại bkav nghe nó như lừa trẻ con mẫu giáo ý. Mình k nói nữa đâu, chúc vui :(
@Bboy.JaCk_KiD Nói thật bạn, mình là dân xểm, nếu trong các trang báo hay các mục đòi hỏi chính xác, thì mình luôn viết đúng, thậm chí các ngôn từ,rồi tỉ giá mình luôn bật GG lên tra chắc chắn rồi mới viết.Còn như tinh te, xem.vn hay mục tào lao khác mình hay viết kiểu tếu táo, bạn ở tinhte nếu để ý cmt của mình đều vậy.Từ mif xào, hay hứa vỹ,hay mediateck... hay mình nghĩ từ poucher mình cũng ko quan trọng, vì mình nghĩ những thứ đó nó ko cần thiết.kể cả bạn vào vnexpress hay xem.vn vẫn thế .Mình vẫn lấy nick phong ba và viết Đậm chất XỂM như vậy,nhưng bạn nói kiểu thế mình nghe như kiểu " khinh người ấy " .Nói thật bạn mình cũng bươn chải khắp Nam trung bắc, từ nhà ông Nguyễn Sinh Hùng mình cũng vào chơi và có những người ngiện 9 năm mình cũng chơi bình thường bạn ạ .Thân ái!
PO8888
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mrtuan_tran 559k trump = gần 8 tỷ 😁 :D , chê người phải tự nhìn bản thân trước bác nhé.
@Mrtuan_tran Các thánh ở VOZ sang hay sao thế =))
tieutu911
TÍCH CỰC
7 năm
Giống moto bay vì có 2 chổ ngồi và nhỏ hẹp, chỉ có điều có nóc và thêm 1 bánh
DzatBuon
TÍCH CỰC
7 năm
kẹt xe mà đua nhau lên thì vui vãi.
Ý tưởng hay, Có thể thực hiện được... nhưng vẫn là không phải ở VN
cái này mà có ở Sài Gòn thì vui nhỡ, chắc bay lung tung
Ưu: ko cần đường băng
Khuyết: 5-10 phút chuyển đổi? 1 chỗ ngồi?
mimmeo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em nghĩ có thể cất, hạ cánh ở nóc các toà nhà ạ. Các toà nhà mới xây dựng có thể làm thêm sân đáp thu phí rẻ cũng dc mà.😁:D
vẫn còn dùng cánh quạt để bay thì chưa phát triển được
Như phim nhỉ, trăm năm nữa nó bay đầy đường 😁:D .Không biết lúc đó mấy trạm BOT đi về đâu.
Haichec
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang thắc mắc có 1 tầng cánh thì momen cân bằng thế nào?
hien80
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đợi Tinh Tế trên tay món đồ chơi của người lớn mà phải giàu mới có đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019