PALM - Giải đáp thắc mắc trong quá trình sử dụng?

...AGP...
10/12/2007 7:58Phản hồi: 949
949 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em có 1 thắc mắc, mong các anh chị chỉ giúp:
- danh bạ giờ em lỡ add tới 3 lần, vì vậy tên xuất hiện 4 lần / 1 số.. giờ em muốn xoá toàn bộ contact trên palm treo 680 này đi, nhưng không muốn hardreset máy vì ngại cài lại máy toàn bộ ạ.
Em lại không có cáp nên mới khổ chứ? các bác cho chiêu nào "ngon" mà giải quyết được hết yêu cầu đó không?
Em thử vào Explore, tìm và xoá addressbook rồi mà nó không xoá được. vẫn trơ ra đó ah... xin chỉ giáo ah.... Cảm ơn rất nhiều.
đã tìm được cách XOÁ DANH BẠ TRÊN MÁY PALM TREO 680:
1. Vào Exploer: đến mục RAM > tìm mục PIM > tìm và xoá contactsDB-PAdd và contactsDBindex-PAdd ==> khởi động lại máy... thành quả là sạch trơn chỉ còn lại số trên sim thôi.
Mọi người cho em hỏi với...em mới sử dụng lần đầu tiên con Palm pre, mà ko biết cách sử dụng vào facebook, và đặc biệt không biết mở outlook ở đâu vì nó cần thiết cho cv của em...mong mọi người chỉ giáo giúp em với
hn có chỗ nào bán palm ko mọi ng??
@ducvit_4e HN có bạn Dũng - nick newmember16 bán đó bạn ;)
cho mình xin KEY của MobileHighSpeed
Lasder
ĐẠI BÀNG
12 năm
Wow, Sau 1 năm li dị hôm qua lại tái hôn với em Treo 650, cầm lại như mới, hehe. Lại tiếp tục thắc mắc nè!
Tối qua có cuộc gọi đến của 1 người cùng cơ quan, thấy hiện tên đàng hoàng nhưng tìm mãi trong danh bạ lại hok thấy tên đấy, hic.
Còn nữa số đấy gọi đến thì lại chuông kiểu khác (hok phải mặc định) chắc do ngày trước mình set bằng phần mềm nào đó nhưng giờ tìm hok thấy, có lẽ đã remove rùi.
Làm sao reset lại nhỉ? Mình lại hok mún HR.
Lasder
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn ơi có bạn nào cài thành công Audio gateway v1.22 HD mình với, mình cài rồi và cho uống thuốc rồi nhưng thấy lùng nhùng quá hok hiểu nó chạy ra sao? Mãi chả được lại gỡ roài, hic.
Mình đang dùng em Ux50.
Dạo này mình bị gặp một lỗi: Không hotsync được hay không Data Exporrt được.
Mong các brro giúp đỡ mình.😃
vì thích palm quá nên e mới tậu 1 e 650 orange, trên máy có chức năng mvoice mà e vọc mãi vẫn không được, hình như nó đòi nhập code thì phải e cũng không rõ nữa, xin các bác đi trước dẫn đường e với,e thanks các bác trước a!
e hỏi thêm là trong phần settings của mvoice có cần chuyển đổi gì không? thanks ae!
Lasder
ĐẠI BÀNG
11 năm
Báo cáo các anh chị em!
Đã lâu rùi hok lên đây bởi vì em Treo650 của mình hồi này ngoan quá nên hok có j phải thắc mắc he he!
Nhưng!
Hum nay chả biết em ý làm sao mà tự nhiên thấy kêu "tén ten tèn" rùi hiện ra màn hình chữ Goodbye! ( Phone off ý mà he he). Mình lại bấm "tèn tén ten" lên nhưng chỉ được vài giây là lại Goodbye, cứ như thế đến mười mấy 20 lần mình chán quá đành vứt nằm đấy và lại lên tinhte xem có ai dậy bảo gì hok? (Mình đã HR 2 lần rùi, lần thứ 2 HR xong mình để nguyên không thèm restore lại nữa nhưng vẫn bị). HIC
Giúp mình với nhé! Ai có bản ROM nào tin tưởng chỉ mình nhé! Mình đang dùng bản của Buzi!
VUHEO
TÍCH CỰC
11 năm
@Lasder Cục pin die rồi em. Mua cục pin mới gắn vào là hết

Sent from my GT-N7000
mình có con palm treo 750v chạy win mobile 6.0. tình hình là mình mới mua nó từ bạn. trong thẻ nhớ có các file .cab thì mình cài phần mềm thì được nhưng khi down phần mềm bằng file .prc thì không biết cách chạy thế nào. mình chỉ có thẻ nhớ thôi bạn nào giúp mình tỉ mỉ tí nhé. cảm ơn nhiều.
@acsiden À, máy đó chạy Win Mobile nên file phần mềm là cab chứ ko chạy các file prc của HDH Palm OS được bạn à 😃
-> Bạn sang box Win Phone - khu vực Win Mobile/PPC bạn nhé hoặc vào link dưới chữ ký mình down phần mềm ;)
Sắp rước 1 em life drive về vọc. Cho em hỏi là ổ cứng life drive thay được không ạ?
@tomochotchot thay dc nhưng phải kiếm đúng loại của nó !
VUHEO
TÍCH CỰC
11 năm
@tienlt Thay bằng thẻ CF Card tốt độ truy xuất nhanh hơn mini disk nhưng phải Clonedisk. Clonedisk là một OS chạy nhân Linux. Không ghót được vì cluter của mini disk trên LifeDrive nó khác nhiều so với CF card 4 GB
thuyvu0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình có con Palm pixi plus không hiểu sao sau khi sạc thì màn hình bị đơ luôn các bạn có kinh nghiệm vào giúp đớ đi.
huynt70
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có em Palm Treo 680 để làm kỷ niệm, lâu lâu lấy ra xạc pin chơi, thỉnh thoảng đi xa mang theo làm máy dự phòng. Nay tự nhiên chết cảm ứng (hard reset xong không set cảm ứng được nữa).

Nâng tổng số Palm chết cảm ứng lên 3. Hai em kia là Palm Tungsten, và em Palm Pre Plus.

Các bác xem nên làm gì với chúng?
- Thay cảm ứng để làm kỉ niệm tiếp? / chữa cháy mỗi khi uprom Android.
- Bán xác? bán phụ kiện?
- Hiến xác cho bác nào đang cần?
- Bỏ vào tủ kiếng cất làm kỉ niệm? (đồ phải còn chạy làm kỉ niệm mới thích, sứt mẻ nhìn chỉ tức)
@huynt70 Nếu gắn bó lâu mà ko nỡ rời xa thì cứ quất cái màn cảm ứng mới là ngon roài 😁
mấy em nó giờ tụt giá quá xá , ship phụ kiện cũng khó duy trì nỗi ,hic hic
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
Mình có con 680 GSM update Rom chạy 1/2 chặng đường đứt gánh!hình như hư Flash gì rùi 😔!ko biết kỷ niệm kiểu chi :(
@thanhbk bị sao vậy bác
bác thử chạy với palm desktop 4.1 xem sao
đừng chạy với bản 6 , sẽ bị lỗi backup đấy
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
@buzichitno Bác có link FW 1.04 hoặc 1.91 cho treo 680 GSM up lại link giúp minh tí!?
@thanhbk bản rom này thì mình có trong PC , nhưng mà hiện máy thiếu cpu + ram nên ko lấy dữ liệu ra được

khi nào lấy được , mình up lên cho nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019