Palm pistol 38: khẩu súng "thân thiện" với người bị viêm khớp.

Hassler
5/12/2017 7:35Phản hồi: 37
Palm pistol 38: khẩu súng "thân thiện" với người bị viêm khớp.
Đây là 1 trong những ví dụ điển hình về sự kì dị của văn hoá súng ống của người Mỹ mà mình mới đọc được. Palm pistol 38, 1 thiết kế nhìn qua rất là kì cục đã được hãng sản xuất có tên là Constitution Arms tại New Jersey cố đăng ký với FDA trên danh nghĩa là dụng cụ hỗ trợ phòng vệ dành cho người bị viêm khớp hoặc người già.

Thiết kế theo như nhà sản xuất quảng cáo là cực kì “thân thiện” với những người bị bệnh viêm khớp mãn tính khi khả năng co rút các cơ ở tay có thể làm họ khó có thể cầm ngắm các khẩu súng bình thường. Ngoài ra Palm pistol còn được “khuyến khích” cho người già để sử dụng trong các trường hợp phòng vệ. Giá cả cũng không hề rẻ, một khẩu súng này có giá hơn 1000USD, ngoài ra các phụ kiện đi kèm cũng có giá ngất ngưởng từ 100USD trở lên.
Dưới này là video demo hoạt động của khẩu súng kì dị này:

Cũng may là sau khi xem xét FDA đã từ chối cấp phép cho khẩu súng này được bán ra trên thị trường trên danh nghĩa dụng cụ hỗ trợ phòng vệ. Chứ không hiểu sau khi dụng cụ này được thông qua thì sẽ còn có bao nhiêu dụng cụ tương tự sẽ nhân đà đó mà xin giấy phép nữa 😁.

Tham khảo Medgadget, Guns, The firearms blog
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

snvn
TÍCH CỰC
6 năm
@snvn Uống thuốc giảm thính lực thì sẽ không nghe tiếng lục khục nữa. Ha ha., bác nào không hiểu là thế nào thì in bài viết này rồi đốt thành than hoà với nước uống sẽ hiểu ngay.
snvn
TÍCH CỰC
6 năm
@DONNIEE Của lão lang Mít chứ ai vào đây nữa 😃)
@khanghi lạy mấy thánh troll t vãi 😁 đọc ko để ý!
Đang bị khớp cả chân cả tay các bác ạ! đi đứng nó cứ kêu rắc rắc, kêu liên tục, chạy thì thảm hơn nữa 😔 Dạo này đầu gối bị nhức rồi mới khổ! khớp lâu lâu cứ mỏi. :(
Thế có được xếp vô danh mục "Hỗ trợ người tàn tật" không
jerrydau
ĐẠI BÀNG
6 năm
khẩu súng "thân thiện" biến người viêm khớp thành người "không thân thiện" một chút nào 😔
linhatm
TÍCH CỰC
6 năm
dân vn mà cũng có súng để chơi như vầy thì chắc họ nã banh mẹ nó 4 cái cột tứ trụ kia đi rồi nhỉ.
VuQuangbds
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nonut Những thể loại này ăn kẹo đầu tiên là chắc =))
@linhatm Nếu mà dân VN có súng em sẽ tránh xa các quán nhậu vỉa hè.
@VuQuangbds bạn có vấn đề về não à, thằng nào đòi cấm thằng đó mới sợ bị bắn, còn mình ủng hộ tất nhiên là vì mình không sợ...
linhatm
TÍCH CỰC
6 năm
@nonut cho dân dùng súng để tự bảo vệ như Mỹ là tuyệt vời, trộm cắp vặt éo còn,
chưa kể mỗi thằng dân dc giữ súng thì bố thằng trộm bự như Tập căn bã cũng chẳng dám hung hăng
Mien Que
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mỹ là nơi đáng sống nhưng cũng dễ chết
@Mien Que Tội cho thanh niên bị nhồi sọ bởi báo chí có định hướng, thời đại 4.0 rồi mà còn cứ bị nhồi mãi là sao???
libieu
CAO CẤP
6 năm
@Mien Que Nói ra hơi đau chứ mình nghĩ 1 thằng sát nhân giết 1 người liệu tội ác gây ra có nhẹ hơn 1 người bán thực phẩm bẩn , cái này cứ như giết người hàng loạt mới đúng mà không chỉ là giết đơn thuần nó còn gây ra biết bao nhiêu đau khổ trước khi nạn nhân lìa đời nữa chứ 😔
thamkt82
TÍCH CỰC
6 năm
@Mien Que Vẫn chết ít hơn VN nhiều ...
@Mien Que Chết thì đâu cũng dễ chết. Nếu bạn nghĩ Mỹ dễ chết vì súng đạn, thì Anh, Pháp dễ chết vì khủng bố, TQ dễ chết vì ô nhiễm, cướp nội tạng, VN dễ chết vì tai nạn giao thông, trẻ trâu chém. Vấn để ở Mỹ, cướp dùng súng bạn cũng có quyền dùng súng tự vệ và bạn có quyền chống trả. VN cướp vào nhà cầm dao giết bạn mà bạn đánh trả vô tình làm tổn thương cướp bạn cũng sẽ đi tù vì tội giết người. Tóm lại số phận bạn ở Mỹ nằm trong tay bạn, còn ở VN thì nằm vào trời phật hên thì ko bị trộm bị cướp.
Binl3
ĐẠI BÀNG
6 năm
tôi vừa liên tưởng tới thằng doremon trong truyện , tay nó tròn vo , và nó có cái khẩu súng gọi là bé bự 😁 dành cho những mất bàn tay :D
Cái này chắc chỉ bán được ở Mỹ 😁
Trước trên Discovery thấy có hẳn 1 chương trình về súng, khách đến cửa hàng bảo: "tôi muốn một khẩu súng của riêng mình, với những chi tiết như này, như kia..." xong cửa hàng kia làm ra một khẩu súng hệt như mong muốn của khách hàng. Nghĩ mà thèm, một cửa hàng nho nhỏ ở Mỹ cũng tự sản xuất được súng với chất lượng cao mà VN mình mãi vẫn loanh quanh với các mẫu súng từ thời Xô Viết.
Goldsmart
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gauto988 có cái mứt, nó mang mẫu có sẵn ra. ở đấy mà cửa hàng tự sản xuất. dễ tin người vãi.
Phuc2oi
TÍCH CỰC
6 năm
@gauto988 Bạn tin TV vl =))
Cửa hàng cũng SX dc súng cơ đấy 😁
thanhtung232
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gauto988 Vl một nước như Tiệp Khắc công nghiêp quốc phòng không phải dạng vừa mà mấy cụ dùng AK Tiệp so với AK Nga chỉ được hơn được ở 3 băng đạn đầu đền sau thì bắt đầu bị kẹt không bắn được. Phôi thép làm nòng súng không phải dễ mà làm tốt được.
Ở vn có bac si nao như Dr. Rahim ko nhỉ
Cấm súng thì vẫn hơn, những thứ này làm ra với mục đích cuối cùng vẫn là giết người nhiều hơn là cứu người
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrpresident55 nhưng nó bảo vệ bạn khỏi những thằng côn đồ to con sông vào nhà bạn chặt chém, cướp bóc
Plateaus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Văn hóa súng kiểu Mỹ , người già , viêm khớp, tay bóp yếu .... Thì ai còn làm gì họ , tôn trọng còn không hết mà còn chế tạo súng cho họ tự bảo vệ nữa thì dung là không còn gì để nói , thật đúng là chơi súng kiewủ Mỹ .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019