Palm Pre Plus chính thức ra mắt trên mạng AT&T

sonlazio
17/5/2010 10:19Phản hồi: 66
Palm Pre Plus chính thức ra mắt trên mạng AT&T
Theo như thông tin từ bài viết này Palm sẽ mang Pre Plus đến cho AT&T vào ngày 16-5, tức là ngày hôm nay tại Mỹ. Và các công ty lớn rất hiếm khi trễ hẹn, Pre Plus đã cập bến AT&T vào buổi sáng nay. Người anh em Palm Pixi Plus sẽ phải chờ thêm một thời gian nữa, đến này 6-6 mới được ra mắt. Cũng trong đợt giới thiệu lần này, Palm bổ sung thêm 1 số phụ kiện mới cho Pre Plus Pre và Pixi Plus.

Tất cả các phụ kiện theo hộp Pre Plus vẫn được giữ nguyên như bản dành cho nhà mạng Verizon và Sprint nhưng những ai mua máy sẽ được tặng kèm thêm bộ sạc không dây Touch Stone. Ngoài ra, AT&T có chính sách mua luôn sản phẩm với giá 399,99$. Việc này tạo điều kiện cho người dùng nước ngoài, nhất là người dùng Việt Nam mua máy với giá rẻ hơn.

2 phụ kiện mới được Palm giới thiệu trong đợt này là bao da theo dạng nằm ngang chứ không còn đút từ trên xuống nữa. Bao da có này có giá khá cao là 39,99$ trong khi bộ sạc xe hơi mới chỉ có giá 29,99$ mà thôi. Đây là bộ sạc rất "văn minh", bạn không cần phải mang 1 cục sạc to như trước đây mà chỉ cần mang thanh nhỏ này và sợi dây USB là được, rất tiện lợi trong việc di chuyển.

Phụ kiện cho Palm Pre Plus
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

java
TÍCH CỰC
14 năm
biết bao giờ mình được sở hữu e này nhỉ. :p
thật tuyệt! palm vẩn còn đang hấp hối! 😃
nodoor
ĐẠI BÀNG
14 năm
399,99$ ....! oh yeahhh! mình có nhìn nhầm không ta ........
Giá rất hấp dẫn, các bác thương gia nhập về VN luôn đi, Palm Pre trước nay ở VN đều là hàng độc và hiếm 😃
risket
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho em hỏi giá mua ko hợp đồng thì là bao nhiu? và về vn có cần phải unlock hay làm gì ko các bác.
399.99 usd đó bạn - co ghi trong bài viết mà
thinghe
ĐẠI BÀNG
14 năm
quá đã, chuẩn bị đi mua thôi
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
14 năm
399$ gần 8tr , em PIXI mà 5tr thì ngon
B4u
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thấy hấp dẫn thật nhưng qua box palm pre đọc thấy một vài điểm yếu như: pin yếu (1 ngày..), 3G không tương thích với Sim Vittel, tin nhắn giới hạn 160 kí tự, Bluetooth, ..
Bác nào dùng rồi có thể review về ưu nhược của Palm pre GMS cho anh em tham khảo 😁 thì tốt quá.
hikarupiku
ĐẠI BÀNG
14 năm
giới hạn tin nhắn 160 kí tự tin nhắn là vì máy xài CDMA nên thế thôi,vì cũng đã xài bản Palm Pre CDMA ( mà máy CDMA nào cũng giới hạn kí tự như vậy )
gucio
ĐẠI BÀNG
14 năm
giá thế là quá hấp dẫn rồi! đợi 1 thời gian sau xuống 300$ thì tuyệt vời...! 😁
KySiRong
TÍCH CỰC
14 năm
Tham thì tham vừa thôi, 400 là 1 con số quá tuyệt vời rồi.
Với cả cái này là do nhà mạng bán, ko bao giờ có chuyện giảm giá, chỉ lâu lâu có khuyến mãi tí rồi khi nào hết thời thì biến mất thôi.
Sẽ tranh thủ mang về sớm cho anh em. Khi nào có hàng sẽ update trên giaima. Mong được các fan của Palm ủng hộ
thainguu
TÍCH CỰC
14 năm
giá tốt quá, tính ra chỉ gần 8tr cả chì lẫn chài... Thật là tin mừng cho fan Palm và những ai thích Palm! ^^
johnsen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giá 399 chắc chưa bao gồm Tax, ở VN muốn sở hữu em này mới nguyên chắc cũng phải 10tr.
Ko hiểu mua luôn sản phẩm sẽ đc 1 sản phẩm sim free hay chỉ dùng sim AT&T thôi nhỉ?
tvn4uf
ĐẠI BÀNG
14 năm
con này về vn giá ko dưới 10tr rồi, các bác thương gia ship về thôi, giá tốt quá
có 8tr thôi à 😁 vui quá phải đổi ngay em Palm Pre CDMA sang em Palm Pre Plus GSM thôi
không chừng sau khi làm ăn với ATT palm lại hồi sinh, khi đó cái giá mà HP mua palm không chưng lại là hời , giống như Droid của motorola vậy, sau khi bán ra với verrizon thì doanh số tăng không ngừng
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mong sớm được cầm pixi, mình ko thích thiết kế trượt lắm

Mà mọi người có thể cho mình hỏi sự khác biệt giữa Pre với Pixi ko, ( ko nói ngoại hình )
màn hình bé hơn nhiều (2''), ram, chip đều kém hơn, dung lượng ít hơn, chắc chắn là máy chậm hơn và cảm ứng ko sướng bằng
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Nếu so sánh phần cứng thì bác tham khảo :

Palm Pre and Pixi hardware differences

The Pre and the Pixi have been on the market together for roughly 5 months now and while we all pretty much knew that the Pixi had a smaller screen, slower processor and the non-plus version lacked WiFi, some of the more nittiy gritty details might not be common knowledge. In one of the Palm Developer Day videos we got a look under the hood.

The Palm Developer Day video in question is the "Optimization Under Palm's 3D Hardware" (see the slides here and the video here) that gives developers an overview of the 3D hardware capabilities of the Pre and the Pixi. Here's what makes the two devices tick:

It's interesting to note that not only does the Pixi have the same amount of RAM as the non-Plus version of the Pre, it does indeed have a GPU that by most indications is no slouch. Per the video, the primary reason the Pixi is slower than the Pre isn't necessarily that it's running the older ARMv6 architecture, but that the Pixi's modem requires more system memory than that in the Pre.

All of this means that the Pixi is a surprisingly capable handset, even when considering things like the lower resolution, smaller screen and memory hungry modem. When PDK based apps finally become available to Pixi owners, it seems clear that they'll be able to play 3D games in style with the rest of us.

giá tốt quá, khi nào Vn có có khi phải làm thêm 1 cái để dùng làm sim rác. he he
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
Tuần sau có hàng alo Đức Nhé😁
Chắc sẽ có nhiều hàng xách "chân" về VN đây.
mình nghĩ là hè này là có pre mới để đối đầu với Iphone 4G rồi , giờ mua con này là 2,3 tháng sau lỗi thời liền cũng uổng nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019