Panamera S hybrid – chiếc Porsche “xanh” nhất hiện nay
levuongthinh
10 nămBình luận: 42
Porsche vừa mới thêm vào dòng xe hybrid một thành viên mới, đó là mẫu xe Panamera S hybrid 4 chỗ ngồi. Đây có thể được xem là chiếc Porsche “xanh” nhất tính đến thời điểm này.

Panamera S hybrid được trang bị 1 động cơ V6 3.0 siêu tăng áp và 1 động cơ điện công suất 34kW, tương tự trên mẫu Cayenne S Hybrid. Với sự kết hợp này, Panamera S hybrid có mức tiêu hao nhiên liệu khoảng 6,8l/100km và lượng khí CO2 thải ra là 159g/km. Nhờ tính năng khí động học tốt hơn so với mẫu Cayenne, nên Panamera S hybrid nổi trội hơn về hiệu suất cũng mức tiêu hao nhiên liện. Sự mạnh mẽ của mẫu xe này còn thể hiện ở khả năng đạt tốc độ tối đa 168dặm/h, tương đương 270km/h, không hề thua kém bất cứ một mẫu sedan hạng sang nào khác. Còn để tăng tốc từ 0-100km/h, Panamera S hybrid mất chừng 6 giây. Động cơ điện trên xe được nối với bộ ắc-quy NiMh (nikel metal hydrive) nơi nguồn điện năng tạo ra khi xe chạy hay khi phanh được lưu trữ lại.

Tương tự như những chiếc Panamera khác, mẫu xe hybrid này cũng được trang bị nội thất bọc da, hệ thống treo chủ động của Porsche, đèn pha Bi-Xenon, hệ thống hỗ trợ đỗ xe trước/sau, tính năng kiểm soát áp suất lốp, hệ thống kết nối với chức năng định vị vệ tinh trên màn hình cảm ứng…

Panamera S hybrid sẽ được bán ra vào tháng 6 năm nay với mức giá ở Anh là 86.146 bảng, ở Mỹ là 95.000USD, còn mức giá ở Australia là 298.300AUD (gấp 3 lần mức giá ở Mỹ).

Một số hình ảnh của Porsche Panamera S hybrid:

meteorain08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chắc bán nhà đi mua em nó quá :-x
colinjsit
TÍCH CỰC
10 năm
2 tờ đặc biệt cũng không đủ đâu!
Ở VN bác có trúng 10 tờ đặc biệt 6 số cũng chưa mua nỗi đâu
xuxu09
TÍCH CỰC
10 năm
thì ở VN gấp 3xx lần ở Aus...
ước gì mình ở mỹ có khi..đc nhìn em này mỗi sáng
Em này thì đẹp vô đối rồi. Nhưng ở Việt Nam phải cỡ 4 tờ đặc biệt thì hãy nên nghĩ đến em này ^_^
steavankas
ĐẠI BÀNG
10 năm
chừng nào Tinh Tế mới "hand-on" 1 mẫu "Siêu Xe" đây 😆...
Nhìn cái đầu xe porche là không lẫn vào đâu được, chỉ biết nói 1 từ, đẹp
Mê hồn..............................................................................
thôi, em đi con audi của em là được rồi
1 cách quảng cáo rất hay đó bác
Các bạn cho biết sao mà giá ở Australia cao gấp 3 lần ở mỹ thế? do thuế ah?
Sao lại là cao gấp 3 lần. Đồng AUD yếu hơn đồng USD thì nó phải có giá như vậy chứ. Nếu quy đổi AUD và ÚD thì cũng bằng nhau koi hơn kém là mấy. Nếu nói như bác thì ở Việt Nam nó gấp gần 22000 lần ( hai hai nghìn lần)....
Tra lại tỉ giá AUD/USD thử xem sao bạn nhé.
giá đô Úc cũng tương đương với đô Mỹ đó bạn ạ :cold: sao ko thử tra google trước đi 😆
bác này nguy hiêm quá:happy:
bác này xem lại đi ah
hiện tại tỷ giá aud >usd
xe về việt nam khoảng 7ty thôi
lopy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Về VN giá chắc kinh khủng lắm
Nhưng mà ko sao mấy Bác VN giàu lắm về tới là có ng chạy liền cho dù gấp 5 gấp 7 lần, đặc biệt là trả bằng cash
Viet Nam muôn năm
paper9
ĐẠI BÀNG
10 năm
Về đây cộng hết các khoảng thuế chắc tầm 200.000 USD, tầm 4 tỉ rưỡi. Phải 4 tờ 6 số mới đủ rướt con này.
Bác xem lại zùm ạ

1 USD= >0.99 AUD đấy ạ, Xấp xỉ nhau ko hơn kém đâu. Ng viết bài cũng hiểu biết vs rành hơn bác. Làm như đem hù con nít vậy 😆
Không thể nói là đẹp chỉ có thể nói quá đẹp
ờ việt nam đi làm 3 đời cũng không mua nổi cái xe này
x10man
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không hẳn thế đâu, tuỳ người nữa chứ.
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
10 năm
nhìn là biết xe xanh liền hè hè...sơn màu xanh mà...hihi....
nhìn porche ko thích chút nào hết 😁
kemkem87
TÍCH CỰC
10 năm
xe đẹp quá, panamera ở HN thấy đi cũng nhiều mà, quanh quanh khu Ngô Quyền thấy khoảng tầm 3,4 chiếc rồi 😁
Hybrid mà sao có 4 ống xả to thế nhỉ....?
BT.Luong Co2 thäi ra cûa em này xem xem luong Co2 cûa em airblade Fi nhà mình thoi.
Để em về nói với mẹ em, chịu ra đường ở không, là em mua liền...
mrdaubac
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chắc mua cho các cụ trước, mình chắc đợi con cháu...hok biết hàng mã nhập khẩu con này về chưa nhỉ, em mua cho các cụ ở dưới, xăng sắp tăng mà...:rolleyes:
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019