Panasonic có thể gia nhập thị trường smartphone toàn cầu
Duy Luân
10 nămBình luận: 64

P-07C, một trong những sản phẩm Panasonic dự định bán tại Châu Âu và Mỹ.​

Trong vài năm gần đây, [TAG]Panasonic[/TAG] không bán các mẫu điện thoại thông minh của mình ra ngoài Nhật Bản mặc dù các mẫu máy này đều được trang bị các công nghệ mới như vi xử lí hai nhân, máy ảnh độ phân giải cao (10 hoặc 12 megapixel), màn hình 3D không cần kính,... Mới đây, trang tin PRWeek đã nói rằng Panasonic đang trong quá trình tìm kiếm đơn vị quảng cáo để giúp hãng ra mắt chiếc một số điện thoại tại Anh Quốc và năm nước khác trong khu vực EU. Một trong những mẫu máy sắp được bán sẽ giống như chiếc [TAG]P-07C[/TAG] chạy [TAG]Android 2.3[/TAG] tùy biến và có màn hình cảm ứng 4,3" độ phân giải 480x854. Ngoài ra, sản phẩm còn có máy ảnh 5 megapixel ở phía, kết nối Wifi, Bluetooth, GPS và bộ thu sóng TV kĩ thuật số. Trước đây, chủ tịch của Panasonic là ông Fumio Ohtsubo cũng từng nói rằng hãng sẽ bán chiếc P-07C tại Hoa Kì vào một thời điểm nào đó trong năm 2012. Hi vọng những quốc gia khác ngoài Nhật Bản sẽ được tiếp cận với những chiếc điện thoại cao cấp của Panasonic trong tương lai gần.

63 bình luận
vẫn là android nhưng lại mang 1 dáng vẽ mới với 1 cái tên mới 😁 Like mạnh cho Panasonic
hi vọng người dùng VN sẽ được sài phone Nhật chính hãng.
QDND
TÍCH CỰC
10 năm
Người Nhật thì hàng tốt để nhà mình dùng.
Còn ở bên mình hàng tốt thì xuất khẩu hết, khi nào hàng không xuất được thì dân ta mới được dùng.
Bạn nói vậy sao lại còn có câu TỔ QUỐC TRONG TIM TÔI ?
hahahha =))
Thích câu này của bác quá
QDND
TÍCH CỰC
10 năm
Thì đôi lúc ta cũng phải tự tin nhìn vào khuyết điểm của mình để còn định hướng và phát triển cho tương lai nữa chứ đúng không bác🆒.
lại android hà , chán android rùi.
Sharp cũng tung ra 2 em chạy Android nhưng chẳng mấy thành công như các sản phẩm nội địa. Smartphone của các hãng đến từ Japan được hỗ trợ khá kém, có thể trong nước Nhật thì Sony thua,nhưng thị trường thế giới thì Sharp,Pana.....phải học hỏi Sony nhiều, Sony đã vươn ra thế giới từ những năm 2000 rùi 😁
Hỗ trợ khách hàng và thương hiệu là vấn đề lớn. Bây giờ hỏi điện thoại Pana thì mấy ông anh bà chị nhà tớ còn không tin là nó tồn tại, còn đâu chỉ biết nhất là Nokia, còn đâu thì LG, với Samsung, thêm sony nữa là hết...
năm 2000 thì sony là ông trùm rồi.... nhưng h thì sao...........
dù sao thì mình vẫn cứ thích sony
nếu bác xài thử mấy dòng SE BRAVIA only Japan của Sony thì bác cũng sẽ nghĩ khác. Sharp tung ra 2 con gì đó có 3D ra thế giới mà có ăn thua đâu, chạy android luôn nhưng đâu có hot như Arc,neo.......nên ở thị trường thế giới Shap hay Pana còn phải học Sony nhiều, còn nói chung là các hãng đến từ japan đang hụt hơi so với Hàn Quốc :0
mình thích đt japan hihi giò thì vui rồi:p
hàng Nhật cũng quá tốt rồi, bây h chỉ còn kênh phân phối.
vitamina81
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác Japan quá tự tin về công nghệ đi trước thời đại 1,2 năm, nên ko xuất đt ra ngoài biên giới, để dành cho dân mình sài và nhìn thế giới bằng nửa con mắt. Đến khi nhận ra thị trường smartphone béo bở trên thế giới thì đã muộn, vì HTC, Samsung, Sony, LG... đã dành hết rồi. Thôi, để dành trong nội địa mà dùng...
Em nghĩ là không phải các bác ấy chậm mà thế giới quá nhanh, từ cái ip đầu tiên năm 2007 tới nay, công nghệ điện thoại đã tiến bộ không ngừng nghỉ, trong khi từ 1997 tới 2007 thì chưa hot lắm, vậy nên các bác Nhật chưa trở tay kịp (kể cả Sony).
Để xem JP mobile sẽ làm mưa làm gió ra sao đây.....đang rất chờ điều này....cố lên Panasonic
kukun
TÍCH CỰC
10 năm
😁 thế là có khi sắp dùng dc đt nhật, có khi giá lại rẻ hơn đó :">
mảnh đất ngày càng trở nên chật chội
ninhmap
ĐẠI BÀNG
10 năm
hi vọng panasonic sẽ mang một làn gió mới cho thị trường! nếu không họ có thể tuột lại phía sau
điện thoại nhật rất nhiều con hay và mạnh , mong ng viêt nam đc sử dụng dt nhật chính hãng
iLeo
CAO CẤP
10 năm
Lại thêm 1 bác nữa gia nhập Android, nhiều Android quá, nhàm rồi
Giờ thì biết thêm 1 hãng nữa dùng Android
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
tin vui quá, người dùng có thể tiếp cận được với máy Panasonic roài
bazokavnn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trời ơi, nó đẹp vãi lúa luôn, xài được ở VN là mình wất em nó liền, đẹp...tinh tế.
tin rất vui cho những anh em thích đồ của Nhật...Rất ngưỡng mộ và khâm phục người Nhật.
bao giờ hàng Nhật xịn vào Việt Nam đây

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019