Panasonic giới thiệu máy lọc không khí nanoe X cỡ nhỏ cho xe ô tô, chưa có giá bán

Mikeknowsme
5/1/2023 6:34Phản hồi: 31
Panasonic giới thiệu máy lọc không khí nanoe X cỡ nhỏ cho xe ô tô, chưa có giá bán
Tại sự kiện CES 2023, Panasonic ra mắt sản phẩm máy lọc không khí kích nanoe X Portable Air kích thước nhỏ gọn để người dùng có thể sử dụng trong xe ô tô.

Panasonic thống kê rằng có hơn 17,6 nghìn phút - là thời gian mà người Mỹ ngồi trên xe mỗi năm, cho nên hãng rất chú trọng trong việc làm sản phẩm lọc bụi trong không gian xe vốn là nơi mà một người dành thời gian rất nhiều trong ngày. Kích cỡ của máy lọc nanoe X chỉ bằng một ly nước hoặc ly cà phê mà thôi nên có thể để trong khay xe. Máy sử dụng công nghệ lọc nanoe X của hãng (vốn có trên các sản phẩm máy lọc không khí và điều hoà Panasonic,…) nhằm lọc sạch không khí trong xe.

Máy lọc có thiết kế đơn giản như một chai nước để trên xe.

Cụ thể hơn nanoe X sử dụng các gốc Hydroxyl để gây “ức chế” cho các chất có hại và giảm mùi trong không khí. Công nghệ Nanoe là các hạt tĩnh điện có kích thước siêu nhỏ được tạo ra bằng cách tác dụng điện áp cao lên nước trong không khí và tạo ra các gốc hydroxyl (đây là thành phần gây phản ứng cao), từ đó dễ dàng tác động lên các chất khác gây hại trong không khí nhằm mang lại bầu không khí sạch trong xe.

Theo Panasonic thì máy có thể làm sạch không khí trong xe trong vòng 2 tiếng và độ ồn chỉ 36 dB, người dùng chỉ cần cấp nguồn qua nguồn USB trên xe là có thể hoạt động được.

Chưa rõ thông số cụ thể về kích thước, khối lượng, vật liệu hoàn thiện của sản phẩm. Chưa rõ cả ngày bán ra và giá bán luôn.

Website: Panasonic

Tinhte đang tham dự CES 2023 tại Vegas, Mỹ. Mời anh em cập nhật những thông tin mới nhất về CES tại đây.

31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình nhớ máy này có lâu rồi mà ta
Xiaomi 800k là xong chuyện.
@thangbem 800K mà xử lý xong thì Jaguar Land Rover nó ko hợp tác với Panasonic để đưa NanoeX lên xe của họ.
@Ryzkie Lại cái trò hạt tĩnh điện, nó là ion ấm bám vào phân tử mùi để khử mùi chứ có cái vẹo gì mà thần thánh lôi cả Land Rover vào, làm màu ít thôi.
@thangbem Trò nhỏ nhỏ đấy thôi nhưng Xiaomi mới đem lên con máy lọc thế hệ thứ 4 để trong nhà. Rồi cũng khoe này nọ mà. Đó là mới đem lên thôi chứ hiệu quả thế nào thì chưa rõ.
Còn nếu mà là 1 con máy lọc thông thường thì cần gì đến 800K 😆
Sharp có lâu rồi mà
Đồ gia dụng panasonic luôn chất lượng, nhưng mà đắt.
Nhà mình điều hoà panna
Quạt pana
Tủ lạnh pana
Máy giặt pana
Tivi pana ( mua lâu rồi)
Nói chung toàn đợi nó giảm giá mới mua đc vì giá cao hơn các hãng khác, nhưng đc cái xịn, bền.
@tinhdg Tivi với máy giặt thì nên chọn LG
@slna240979 Me too
Yêu quá
@slna240979 Giờ phải tivi sony
@slna240979 Máy giặt thì nên chọn Electrolux
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
một năm
@tinhdg quạt pana hay hỏng mạch lắm
Gì chứ hàng Panasonic thì tín rồi
Thannk
ĐẠI BÀNG
một năm
Lọc bụi thì yếu do quạt hút công xuất nhỏ nhưng khử mùi như bánh mì, bánh tráng trộn, mùi thơm cánh ... thì rất tốt. Tôi dùng sharp hơn 5 năm rồi xác nhận.
@Thannk Loại nào vậy bác?
Tính ra em xài gần năm nay. Có nhầm lẫn chỗ nào hông ta?
@huyhoang@95 mình dùng con này ổn k. Sạc bằng micro usb hay usb c ạ
@honghuan2018 Xài cổng C bác. Cắm trực tiếp. Xài cũng tương đối á bác. Em chuyển xài loại lớn hơn
độ ồn tốt quá 😆 chờ giá bán xem sao
Em này với e puri care mini của LG thì ai hơn nhỉ. Nếu nói về lọc mùi
Mình dùng cái của Sharp cũng nhỏ nhỏ như thế này trên xe và thấy chả tác dụng gì. Đơn giản là vì lực hút của cái máy nhỏ xíu này nó yếu hơn rất nhiều so với cái quạt máy lạnh của xe nên hầu hết các bụi trong xe sẽ đi theo quạt chính vào lọc bụi của xe nếu để gió trong.
@chaukyo toàn lùa gà bác nhỉ,hic
giacay
TÍCH CỰC
một năm
@chaukyo lọc bụi thì chắc chắn ko hiệu quả rồi, ko biết khử mùi ổn ko thôi
@giacay Cái ion âm khử mùi chỉ để cho vui thôi bạn, chả có tác dụng gì
giacay
TÍCH CỰC
một năm
@chaukyo túm lại dùng than hoạt tính vẫn tốt hơn là ion âm à?
aitq
ĐẠI BÀNG
một năm
Nghe nói có mấy cục tạo icon âm đấu thẳng vô hệ thống điều hòa xe được luôn, cái đó có tác dụng hơn. Không biết ở đây có bác nào xài chưa nhỉ
không khí trong xe trong vòng 2 tiếng - nghĩa là bạn phải chạy xe sau 2h mới có không khí sạch hoàn toàn ?
Thấy ko có nhiều tác dụng lắm
Mình đã dùng máy này. Giá cao, tính năng lọc và khử mùi dở. Nên mua loại của Sharp
bé tí thế này hút quái ji, tốn tiền, dùng ko thấy hiệu quả
Nhìn hiện đại, phải có ô tô cũng mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019