Panasonic Lumix GH5 ra mắt tại Việt Nam, 47.990.000đ cho riêng body

Didu
8/7/2017 10:1Phản hồi: 83
Panasonic Lumix GH5 ra mắt tại Việt Nam, 47.990.000đ cho riêng body
Đúng nửa năm sau khi xuất hiện tại CES 2017, Panasonic hôm nay chính thức ra mắt chiếc máy ảnh mirrorless cao cấp Lumix GH5 và một vài ống kính mới tại Việt Nam. Máy ảnh đầu bảng của hãng với khả năng quay phim 4k 60p không giới hạn sẽ có giá 48 triệu đồng cho riêng body hoặc lên tới 74 triệu đồng khi đi kèm với ống kính 12-35mm. Cũng trong đợt này, Panasonic mang về Việt Nam ống kính Leica DG Vario-Elmarit 8-18mm f/2.8-4 ASPH.

Lumix GH5 là chiếc máy ảnh không gương lật sử dụng cảm biến m4/3 (micro four third) với độ phân giải 20.3MP. Nó chính là phiên bản nâng cấp từ GH4 của năm 2014 với rất nhiều những nâng cấp cho cả khả năng chụp và quay phim, một trong số đó là quay 4k 60p hoặc 6k 30p. Lumix GH5 được kỳ vọng sẽ tiếp tục thế mạnh quay phim của GH4 và những lợi thế của hệ máy m4/3. Ngoài bộ xử lý Venus Engine thì GH5 còn được tích hợp những tính năng cao cấp như quay slow-motion lên tới 180fps hay khả năng chống rung 5 trục ở cả thân máy lẫn hệ thống ống kính.

Ngoài GH5 thì Panasonic còn giới thiệu những ống kính mới trong đó có ống 8-18mm mang thương hiệu Leica. Panasonic có trưng bày tại buổi lễ rất nhiều ống kính ở đủ dải tiêu cự khác nhau cho từng mục đích sử dụng. Anh em có thể xem qua ở loạt hình bên dưới. Về giá bán, GH5 sẽ có giá 48 triệu đồng cho riêng body hoặc 70 triệu khi đi kèm ống 12-60mm, 74 triệu với ống 12-35mm.
panasonic_lumix_gh5_tinhte-1.jpg panasonic_lumix_gh5_tinhte-2.jpg panasonic_lumix_gh5_tinhte-3.jpg panasonic_lumix_gh5_tinhte-4.jpg panasonic_lumix_gh5_tinhte-5.jpg panasonic_lumix_gh5_tinhte-6.jpg panasonic_lumix_gh5_tinhte-7.jpg panasonic_lumix_gh5_tinhte-8.jpg panasonic_lumix_gh5_tinhte-9.jpg panasonic_lumix_gh5_tinhte-10.jpg panasonic_lumix_gh5_tinhte-11.jpg panasonic_lumix_gh5_tinhte-12.jpg panasonic_lumix_gh5_tinhte-13.jpg
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
Em đứng đây chỉ để thèm thôi
=)) thôi em chụp hình bằng điện thoại củng đc ạ
quang577
TÍCH CỰC
7 năm
M4/3 mà đắt quá Dẫu biết là máy quay phim trong hình hài máy ảnh
caochau199
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quang577 quay phim trên máy ảnh thì m4/3 là hợp lý nhất r
n dùng toàn bộ cảm biến để quay
ken0106
TÍCH CỰC
7 năm
Ước mơ vẫn là ước mơ... Thèm từ hồi GH4 =))
kietnt1998
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngon quá chứ ! Nhìn mà thèm :v
degiadaosi
TÍCH CỰC
7 năm
Sẵn các cao nhân nhiếp ảnh ở đây cho em hỏi em đang muốn mua mirrorless (máy mới) chụp ảnh (tầm 13 14 củ) thì mua dòng nào ạ? Giữa a6000 với xa3 thì nên lấy cái nào? Với mua máy ở đâu rẻ mà uy tín ( em gà công nghiệp ạ)
@degiadaosi Vote a6000 =)) mình mua của tiki đợt khuyến mãi 13tr3, bảo hành chính hãng sony
@degiadaosi A6000 bắt nét tốt hơn. Xa3 thì màu ảnh nhìn đẹp hơn.
BBLand
ĐẠI BÀNG
7 năm
THôi, cứ A6500 là đc rồi 😁
@BBLand E thì chỉ cần con A6000 thôi mà ko có đạn mua 😔
thedeepain
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BBLand Bạn là dân chuyên phim ảnh thì bạn sẽ hiểu giá trịi của pana
Có 1 thứ gọi là độ trơn phim ảnh, các máy alpha của sony vẫn chưa thể đạt được độ trơn cần thiết. THế nên dưới 5 ngàn họ vẫn chọn pana
BBLand
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thedeepain Mình xem nhiều video rồi nên mình cũng có biết sơ sơ.
Tuy nhiên tuỳ nhu cầu, nếu chỉ quay video cố định, cần lấy nét, nhu cầu ko nhiều thì A6x00 đủ rồi bạn ạ.
Còn các youtuber thì họ cũng dùng nhiều Pana cũng như Sony.
@BBLand Thế phí quá. USM motor đang là nắm vị trí nhất nhì về focus continue mà bác. em chơi khá nhiều máy rồi nhưng chưa từng chơi sony. cảm giác không yêu lắm. sao sao ấy. chụp test thì thấy chưa đủ tê tái để xuất tiền. ^^. quay movie càng không yêu.
caochau199
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thedeepain độ trơn ở đây bác đề cập là dải nhạy sáng hay gì ?
Từ bé tới giờ chưa nhìn thấy thằng nào, từ nghiệp dư đến chuyên nghiệp, cầm con máy có chữ lumix hay Panasonic bao giờ cả

Toàn canon, nikon, ít hơn thì sony, Leica, 2 lần nhìn thấy samsung 😆)))
@ntt2007 Bạn không làm dịch vụ nên bạn không biết. Đa phần chẳng ai mua mấy con GH này để chụp chơi.
KenKuroppy
TÍCH CỰC
7 năm
@quocanh_ltk
KenKuroppy
TÍCH CỰC
7 năm
@ntt2007 Hãy lên youtube và tìm hiểu nhé bạn. Dân quay bán chuyên nước ngoài đều sử dụng. Thị trường khá là lớn đấy. Nhất là những chuyên gia quay film tư liệu. Lumix bá trong mảng quay hơn là chụp. Nhỏ gọn 4K 60p chống rung 5 trục. Pin trâu. Sorry chứ pin sony quá yếu sinh lý. K bàn tới việc xài sạc dự phòng thì pana pin ngon nhất r.
_LION_kinG_
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quocanh_ltk do chưa đủ trình thôi
dân chuyên nghiệp, truyền hình, phim ảnh (phim chứ ko phải dân youtube nhé) sài panasonic đầy
g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
Xưa giờ chỉ xài canon & nikon.. ko biết pana sao
bhuubao
CAO CẤP
7 năm
Em không hiểu lắm. Con này hơn gì A6500 không mng?
tieutu911
TÍCH CỰC
7 năm
Tấm này do pana lumix gh5 chụp
@tieutu911 cái ảnh này set sáng tè le hột me, nhiều công cụ hỗ trợ, nhiếp ảnh gia xịn thì chụp máy nào cũng đẹp thôi
pana toàn làm máy cảm biến M4/3 nhỉ ??.. sao ko làm máy cảm biến lớn !!
dez
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanghaidang Vì cảm biến lớn hơn (full frame, APS-C) thì Canon Nikon thống lĩnh rồi. Chen vào thị trường ngách ít người làm dễ ăn hơn. M4/3 có ưu điểm nhỏ gọn mà.
@dez mình cso thấy nó nhỏ gọn đâu ?!!
Thành Zớ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoanghaidang M4/3 cực hay bác nhá 1-nó có x2 factor , vừa là lợi vừa là hại , hại là chụp ảnh góc rộng hơi sida , nhưng 1 khi zoom thì thôi rồi , cắm con 400mm f2.8 nó lên 800mm f2.8 thì ... 2-nó thực sự nhẹ hơn các máy khác nhiều đấy bác 3-lens khẩu nhỏ cho con này cũng rẻ hơn , lấy 2 lens này làm vd voigtlander nokton 25mm( x2 factor lên 50 ) f0,95 ( dành cho m43 )giá tầm 20-25tr còn leica 50mm f0.95 ( dành cho ff ) giá tầm 130tr, đương nhiên là e k nói là nokton chụp đẹp hơn leica ( nghiễm nhiên k địch được ) nhưng thử cảm giác f0.95 vs giá bằng 1/6 kể cũng thích , 50mm f1 của canon cũng 5000Trump rồi 4-cảm biến nhỏ nên quay ít nóng bác ạ , quay video được lâu hơn Thế mới thấy m43 nó gấu thế nào
bocap234vn
TÍCH CỰC
7 năm
Giá chát quá.
Panasonic thì quay phim bá cháy rồi
linhatm
TÍCH CỰC
7 năm
Giá cả hoang tưởng quá

ip7 dí bén cũng zậy thui
koumyougen
TÍCH CỰC
7 năm
Cảm biến nhỏ với độ phân giải thấp nhưng gh5 lấy nét chậm hơn a6500 và Xt2 khá nhiều, hình ảnh cũng ko sắc nét bằng. Ưu điểm đáng kể chắc có hệ thống Dual Is của Panasonic làm việc khá hiệu quả, kết hợp chống rung cảm biến +điện tử.
w3blake3w
ĐẠI BÀNG
7 năm
@koumyougen Mình thấy quay film chuyên nghiệp thì sẽ dùng nhiều lấy nét liên tục hơn là lấy nét từng shoot hoặc kéo Manual . Vậy nên có vẻ GH5 cố gắng thiên về khoản này hơn là có việc focus những đối tượng ngoài khung hình chủ động sắp xếp.
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
kích cỡ cảm biến tỉ lệ nghịch với cái giá. Mà cái chất ảnh của pana là gì vậy mọi người? có tạo khác biệt như Leica, Pentax hay Fuji...không? mong được chỉ giáo vụ cảm biến M4/3 này ạ? Sensor.jpg
Canon 6D Mark II mới ra body không cũng 45tr rồi. Lấy Canon hay em này vậy mọi người.
@ngominhtuan1986 1 con full-frame với 1 con m4/3 mà cũng phải suy nghĩ hả bạn, quất con 6D ngay nhé.
khoavnd13496
ĐẠI BÀNG
7 năm
@harryhoang1986 Còn tùy nhu cầu chứ, 1 con chuyên chụp, chỉ quay đc fullHD, ko có jack tai nghe với 1 con vừa chụp, vừa làm máy quay chuyên nghiệp, chống rung ngon, quay đc 4K@60p, 6K@30p có hầu như ko con nào làm đc mà cứ lôi cảm biến ra nói hoài. Ai chỉ chụp thì quất 6D2 còn ai quay sẽ chọn GH5.
@harryhoang1986 Giả sử chuyên quay phim thì lấy 6D làm gì v bác 😁 :D :D 2 máy 2 nhu cầu khác nhau hoàn toàn, sao so sánh được :D
KenKuroppy
TÍCH CỰC
7 năm
@persario16_1996 Bạn nói đúng r. 6D k có cửa so nếu là quay film. Nội quay 1080p 60p 200Mbps thôi là dập hết mấy anh khác kể cả 5D về độ no màu và bitrate rồi. Chưa kể 4K và Vlog. Bonus thêm 1 cục pin zin mình quay 3h30p
@khoavnd13496 Bác kia đòi so với canon 6d thì chắc là chụp ảnh rồi, có ai mua 6d về quay đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019