Panasonic ra mắt đèn pin cầm tay có thể dùng với hầu hết những loại pin phổ biến

Duy Luân
3/1/2013 7:17Phản hồi: 92
Panasonic ra mắt đèn pin cầm tay có thể dùng với hầu hết những loại pin phổ biến

Panasonic vừa tiết lộ một chiếc đèn pin cầm tay sử dụng bóng LED với nguồn điện có thể lấy từ hầu hết các loại pin phổ biến trên thị trường, chẳng hạn như pin tiểu AA, AAA, pin trung C và pin đại D (rất tiếc là không hỗ trợ pin vuông 9V). Nhả sản xuất cho biết khi được nạp đầy đủ pin, thời gian hoạt động của đèn "Any Battery Light" có thể kéo dài tối đa 86 giờ. Tuy nhiên, người dùng không cần thiết phải lắp tất cả các viên pin vào để nó hoạt động, trong những tình huống khó khăn như thiên tai, động đất thì chỉ cần một viên AAA cũng đủ để đèn sáng lên trong khoảng thời gian ngắn quý báu. Any Battery Light sẽ được bán ra trước hết tại Nhật Bản với giá 2000 Yên, tương đương 24 USD trong tháng này với hai màu đỏ và trắng.

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khá hợp lý với nước hay thiên tai như nhật
Hay lam, that tien loi.
Cái này đi cấm trại ban đêm vui nhỉ
Cũng hay, mà cũng không đắt quá! (đối với người Nhật) 😃
Nếu làm lỗ đút từng loại pin riêng từ đằng sau thì hay hơn...
kutujop
ĐẠI BÀNG
11 năm
người Nhật lúc nào cũng thế, sp của họ luôn mang tính nhân văn cao.
Wow, đèn pin này chắc cũng chơi một bộ nghịch lưu luôn ta ơi. Tiếc kiệm và siêu sáng lắm đây
@salemetaplas Chẳng hiểu thím nói gì. Đèn pin thì cần gì nghịch lưu?
@truongthanhdo Online bằng smp nếu không copy cái link ném vào mặt chú. Không suy nghỉ, tò mò mà ăn nói như thần
@salemetaplas Ý thím là cái link nào để mình tự vào xem?
Nhiều khi ăn nói nhún nhường nhỏ nhẹ mà cũng bị làm căng. Đúng là đời...:rolleyes:
@salemetaplas Đừng hổ báo trường mẫu giáo thế, người ta không biết thì nhẹ nhàng trích dẫn qua công dụng của bộ nghịch lưu, chứ ăn nói kiểu như vậy mất hết tinh thần " Tinh Tế" đấy bạn ah !
em thích loại đèn pin mà nó nhỏ gọn dùng đèn LED cho tiết kiệm điện và có cổng USB để sạc được điện thoại luôn ấy
Pico
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết độ sáng thế nào
kiểu gì thì cũng thua loại siêu sáng của tàu thôi! mình mua cái 30k dùng 1 pin AA sáng đừng hỏi,mà dùng 1tháng rồi,chưa thay pin!
kieuqtoan
TÍCH CỰC
11 năm
@therise cho mình xin link với ạ. thanks
@kieuqtoan em mua ở chợ thôi ạ! em ở hà giang,những đồ như thế thiếu gì! àh hình như trong list face của em có bạn bán đây https://www.facebook.com/nguyen.h.duong.9/photos_albums
@kieuqtoan IEM LUÔN, thank!
Lúc bé ở quê tầm 6h là xách đèn pin đi chơi. Vì ko có điện đóm gì cả. Ngày xưa đủ loại đèn pin. Ánh sáng vàng dùng pin tiểu aa và pin gì to to hết pin đem phơi nắng xài tiếp. Giờ sm tích hợp flash làm đèn pin cũng khá tiện

Sent from my LG OPTIMUS LTE HD using Tinhte.vn
Vậy mà VN không ai nghĩ ra à? Tiếc nhỉ

--Gửi từ đây đến đó--
@long_xuyen bác ơi không phải không nghĩ ra mà Việt Nam mình còn ngon hơn! lấy 1 tờ giấy cứng quấn tròn đút vừa pin rùi lấy cái dây chun chằng đấu dây xoi mù mịt , pin đủ loại luôn hêhee
hcoi !
TÍCH CỰC
11 năm
@long_xuyen ...hơn nhau là ở chỗ này nè !
Vì thế nước Nhật luôn đi trước VN là vậy !
@hcoi ! Đơn giản là ở Việt Nam không có nhu cầu xài cái này!
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
:rolleyes:
novrainceo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang xài em đèn pin Shadow JM07 Pro chạy cell 26650 dung lượng 4000 mAh, lúc mua 1tr5 thấy rất vừa ý :d đi đêm pha xe máy cũng phải nhường đường =))
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
11 năm
@novrainceo Cụ hoành quá e chỉ dám dùng cái shadow 900k đã thấy mê rồi
tiện lợi nhỉ
Con này ko tiện lắm vì nếu phải đối mặt với kẻ đột nhập chọi mà nó né đc là rất phiền phức.
Molave
ĐẠI BÀNG
11 năm
quả này đem về quê đi soi bắt ếch là đúng bài luôn nè
@luongvo ông này nói có lý,sông quê tui ếch nhiều lắm khi nào ông mua cho tui mượn làm 1 đêm nha,mà cẩn thận soi mà trúng ếch nằm bờ là cháy bóng :p
Hay day. Ve VN co gang mua mot cai de di tan gai dem cho no them phan an tam
neu ban o viet nam minh phai tim mua mot cai cho bo minh o nha dung thoi.dao nay hay mat dien qua.co cai den nay dem hom di dau do phai lan mo lai cung dau vo dau do thi kho!😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019