Zalo Careers

Panasonic tung ra video đầu tiên về chiếc máy ảnh GX1
vuhai6
10 nămBình luận: 26
Theo những thông tin trước đây thì ngày 8 tháng 11 tới đây [TAG]Panasonic[/TAG] sẽ giới thiệu chiếc máy ảnh [TAG]Micro Four Thirds[/TAG] ([TAG]M43[/TAG]) mới của hãng. Và ngày hôm nay thì video đầu tiên về nó đã lộ diện, máy sẽ có mã hiệu là GX1, theo đó thì có lẽ đây sẽ là chiếc máy đầu tiên của một dòng máy mới. GX1 có kích thước tương đương với GF1 nhưng sử dụng cảm biến 16-megapixel giống với G3. Máy có màn hình cảm ứng độ phân giải 920.000 pixel và phụ kiện kính ngắm đi kèm LVF2 độ phân giải 1.440.000 pixel. Panasonic GX1 sẽ đi kèm ống kit [TAG]Lumix[/TAG] GX 14-42 mm với hai màu để lựa chọn là đen và bạc.

Nguồn: 43rumors
quảng cáo thế này có "chết" người tiêu dùng ko chứ. đẹp. dạo này pana tung khá nhiều sp camera kts đó chứ.
tubao
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không kèm theo ống kit Leica luôn nhỉ, hút liền :p
híc, mua cái này về làm gì nhỉ ?
_Z_
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy đẹp, không biết ảnh có đẹp như máy không,..........!:skip:
Máy đẹp. Chụp ảnh khá đẹp nữa. Chỉ thiếu la giá tiền đẹp thui hehe
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
bao giờ họ mới công bố giá nhỉ, không biết có đpej như hình ảnh quảng cáo không nhỉ
Nhìn máy mà thèm kinh dị luôn 😆
QDND
TÍCH CỰC
10 năm
Con người vẫn là yếu tố quyết định....?
yushikara
TÍCH CỰC
10 năm
càng ngày càng nhiều dòng máy, ống kính cùng hãng khác dòng ống kính rời cũng khác ngàm! thật là phí công phí tiền, đến khi nào mới có thể dùng chung ống kính mà ko cần adapter
nhìn thích quá
Oxi
CAO CẤP
10 năm
Ôi tuyệt quá!
bad_child88
ĐẠI BÀNG
10 năm
thích máy của panasonic, nhưng ghét cái sensor, 4/3 lên iso 800 là muốn quăng máy

Có khi là để gọi điện bác nhỉ.

Khi nào 1 hãng thống lĩnh hết thị trường thì mới chung ngàm được bác nhé. Bác có tiền mua máy mà ko có tiền mua được adapter chăng?
Cái hay của m4/3 là có adapter cho hầu hết các loại ống kính, ống kính nào cũng đút vào được.

Bác chụp cái gì ở tận iso trên 800 thế, mua ống mở to về chụp thì đỡ phải nâng iso ko ;)
yushikara
TÍCH CỰC
10 năm
adapter vài xx$ 1 em, bác sẽ phải mua từng ngàm cho từng máy ảnh dslr nikon, canon, pentax, sony...và từng ngàm cho dòng M4/3 của các hãng này. sắm them cái balo cỡ bự cho đám lỉnh kỉnh này nếu bác muốn sử dụng lens của họ. chưa hết, xài adaptor thì chỉ có MF không có AF.
adapter thì cũng chỉ 500-700/ 1 cái cho cả 1 dòng ống kính. Bác làm như bác mua ống leica, m42, nikon cắm được ngay vào Canon không cần ngàm ấy. Máy ảnh của hãng nào khi dùng ống của hãng khác chẳng cần ngàm, micro 4/3 có điểm lợi thế là có đủ ngàm cho đa số các dòng máy khác, điểm này chỉ có thể là điểm mạnh chứ không phải là điểm yếu. Có lẽ bác chưa nhìn thấy adapter dành cho micro 4/3 bao giờ nên mới bảo là cần phải có ba lô cỡ bự, xin thưa với bác là nó chỉ mỏng như cái vòng tay thôi. Bác mua ba lô to thì chỉ cho nhiều ống kính vào hơn chứ mấy cái adapter chiếm chỗ bao nhiêu. Adapter vẫn có loại dùng AF chứ không phải không có bác nhé, mỗi tội mình chả dùng ống AF của hãng khác bao giờ, dùng MF là chủ yếu, bí quá thì dùng lén kit của máy,
yushikara
TÍCH CỰC
10 năm
thì đã bảo vài chục $ 1 cái adaptor rồi màh, tuy nhỏ but nhiều ngàm khác nhau, khác hãng khác ngàm đã phiền, đằng này cùng hãng dòng dslr và m4/3 cũng khác ngàm luôn! bó tay, ko phải là thật tế khách quan mà là các hãng cố tình làm thế để kiếm tiền, thử hỏi coi cằm 1 cái dslr đã nặng lắm rồi còn thêm adapter nữa, thị trường lens rất đa dạng dành cho canon và nikon, nếu mua máy pana này thì phải mua thêm ít nhất là 2 adaptor nikon và canon. còn ko thì phải đầu tư thật nhiều để mua lens. ngàm nikon với canon lắp vào xoay ngược chiều nhau mà bác bảo lắp vào được thì thật pó tay! còn ngàm AF ư? ngàm có luôn motor lấy nét àh? cái này mới àh, nếu có thật như bác nói chắc cũng chẳng rẻ tí nào!
Thứ nhất, bác nên tìm hiểu thông tin một chút trước khi tranh luận hoặc phán một điều gì đó. Nói chuyện với một người nhìn hình đoán chữ như bác rất mệt.Thứ hai, bác thích dùng ống của nhiều hãng khác nhau thì mua adapter chẳng có điều gì lạ cả, bác chơi máy dòng nào cũng thế, đừng bảo chỉ riêng dòng MFT. Bác đã có tiền mua lens cuả nhiều hãng khác nhau chẳng nhẽ ko có một chút tiền để mua adapter, nếu bác ít tiền thi chơi ống của ít hãng thôi. Ai bắt bác "phải" mua adapter của nikon vào nikon. Thứ ba, MFT không phải là DSLR. Đây không phải do các hãng bôi ra để bắt bác bỏ ra mấy chục $ mua adapter đâu nhé. Đây là một cuộc cạnh tranh khá gay gắt, Nikon (đã) và Canon ( sắp) nhảy vào thị trường này để tranh phần. Bác rành tiếng anh thì đọc trên google nhé, ko thì đọc tạm bài báo này: http://dientutieudung.vn/ra-pho/camera/may-anh/i3963-cuoc-chien-micro-four-third--mirrorless-va-dslr.dttd.Thứ tư, chẳng có chỗ nào mình bảo "ngàm nikon với canon lắp vào xoay ngược chiều nhau mà bác bảo lắp vào được thì thật pó tay". Bác tự đọc lại cho kỹ.Mình dừng ở đây nhé.
vẫn thích NEX hơn dù chả đủ tiền mua 1 em nào cả
😔
lotuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình muốn mua ống Micro 34 loại có F nhỏ để chụp ảnh chân dung. Có bạn nào biết ở đâu bán giá rẻ ko nhỉ? ^_^
máy đẹp quá..thèm
Hac Long
TÍCH CỰC
10 năm
Độ phân giải kinh nhỉ
cái kính ngắm LvF Vẫn thua sony nhỉ ? mình thích máy ảnh cuả panasonic bởi vì dùng lens lieca. :p
wan
TÍCH CỰC
10 năm
pana làm cái quảng cáo này hay quá,con máy nhìn ngon thật,lens,live view thix thật,ko vì mê dòng nex chắc e cũng đu theo con dòng này của pana rồi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019